• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 12 lần, trong 11 bài

Mặc định Ðề: dùng ups khởi động đông cơ đc ko ?

Bạn nên sử dụng phương án khác bạn à
      Viet Nguyen

Mobile : 094 456 5599
      www.giamayphat.com

3. Những thành viên đã cảm ơn ThuViet vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 59 lần, trong 11 bài

Bạn đặt câu hỏi mập mờ quá ! bạn nêu rõ ra thì mọi ng mới biết trả lời bạn chứ :
      + acquy là 12v-100ah hay là acquy ?? vôn ( nếu là 12v 100ah -> công suất tuyệt đối là : 1200w ( tức là nó chứa được 1200 lít điện ) --- động cơ của bạn là 1500w/h -> nếu uống được thì nó uống tí xíu là hết cái bình của bạn rồi, khổ nỗi ko chạy lâu được ấy chứ, bởi nó sẽ gây nổ acquy đó ) !
      => như vậy nếu chỉ dùng acquy 12v 100ah ko thể dùng để khởi động động cơ này được.
      + bạn có cái động cơ 1 pha hay 3 pha ?
      + biến tần bạn có là loại nào, bản thân nó làm thì phải ăn mà ăn thì nó ăn bao nhiêu điện + nó khởi động mềm đến như thế nào ( tức dòng khởi động động cơ là bao nhiêu - bạn dùng đồng hồ đo dòng rồi đo khi khởi động bằng điện lưới max là bao nhiêu ampe ) !
      + khi có số liệu của dòng khởi động max thì tiếp đến bạn chọn công suất đáp ứng của UPS, và UPS mấy pha phụ thuộc vào động cơ loại nào ( mình thì bản thân mình chưa nhìn thấy biến tần 1 pha ) !
      =>> đại loại giá thành của cái vụ khởi động động cơ 1500w này gay đó ! chưa kể tới việc : bộ này dùng khi mất điện, vậy bạn định chạy mấy tiếng ước tính chạy 1h cần acquy 12v 150ah !----> 10 tiếng thì ôi !

5. Những thành viên đã cảm ơn thaivinh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

+ mình xài acquy 12v
      +biến tần tiêu tốn khoảng 30% công suất vào thì 220v ra 220v 3 pha
      +dòng khởi động thì 4.8A
      +động cơ lồng sốc 3pha 220v
      mình ko cần chạy lâu chỉ 1 tiếng là đc rồi .
      bạn có phương án nào tốt ko chỉ mình với. mình chỉ nghĩ dc cách này thôi

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 12 lần, trong 11 bài

Máy phát điện
      Viet Nguyen

Mobile : 094 456 5599
      www.giamayphat.com

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 59 lần, trong 11 bài

Dòng khởi động là 4,8A => P khởi động sẽ là : P= U.I.3. Vậy với cái động cơ lồng sóc 3 pha của nhật chạy điện 220v kia của bác thì cần một công suất = 3168W để động cơ khởi động được. như vậy để cung cấp được công suất này thì ac quy sẽ phải phóng với dòng : 3168/13 = 243A ( acquy sạc đầy thì thường là trên 13v, thôi thì cứ lấy 13v làm chuẩn ) . Nhà sản xuất thường lưu ý : Dòng xả cực đại của accu không được lớn quá 3 lần dung lượng của accu và thời gian hoạt động ở chế độ này là không được quá 3 phút liên tục. ( nguồn thông tin n=của nàh sản xuất : http://dienmattroi.biz/Tin-tuc/LUA-C...2/itemid/47474 ) Còn ac quy của bác là acquy nước nên dòng xả max mà acquy ko bị hỏng có thể lớn hơn, nói trước là lớn hay nhỏ phụ thuộc vào nhà sản xuất bình đó !
      Như vậy acquy của bác có thể dùng để khởi động cho động cơ này song phải nuôi cả biến tần, UPS và động cơ, em ko biết chắc được là nó có chạy được trên 30p ko !
      => cách dùng này không tinh tế và ko đem lại kinh tế, bởi bác phải chế thêm sò cho ups bằng cách nối song song thêm nhiều sò nữa, để UPS mở được dòng lớn hơn + acquy phải thêm vài con 100ah nữa thì mới thêm thời gian chạy được. Bác nên mua máy phát thì hay hơn, ý kiến của em là thế bác ạ !
      大公无私

9. Những thành viên đã cảm ơn thaivinh vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016