• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Mặc định cần tư vấn về cảm biến

e đang muốn làm một mạch điện có yêu cầu như sau : tự động đóng,cắt điện chiếu sáng trong nhà vệ sinh,có người thì đèn sáng và ngược lại,đèn chiếu sáng dùng đèn led.Vì ở chỗ em điện áp không ổn định,có lúc xuống rất thấp nên em cần một mạch cấp nguồn nuôi ổn định cho đèn led,mong các bác tư vấn giúp các thứ cần thiết để hoàn thành,cảm ơn mọi người đã đọc

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 59 lần, trong 34 bài

Mặc định Ðề: cần tư vấn về cảm biến

bạn dùng cảm biến KAWA SS28B thử xem. cảm biến này dùng nguồn 220V tín hiện điều khiển là 220V.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

ôi bác ơi,em chỉ lắp trong nhà vệ sinh để đóng cắt bóng đèn thôi,em xem giá con đấy nó là 500k.E đâu phải đại gia
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Có nhiều cách để làm cho đèn nhà vệ sinh sáng, tuy nhiên nếu dùng mạch điện tử có sẵn cảm biến thì sẽ đắt. Bạn thử dùng cặp thu phát hồng ngoại xem, bạn có thể lắp vài cặp thu phát vào những vị trí cần thiết, mạch điện thì làm mạch và đơn giản thôi, lắp ĐK rơle là OK. Chúc như ý.
      Sờ vào đèn dầu cũng giật

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 10 lần, trong 5 bài

tự tạo 1 mạch nguồn 220V xuống 24V ( tuy bạn AC hay DC)
      Mua role 24V , sử dụng tiếp điểm , vậy thôi .
      Đỡ tốn kém , mua con mắt thần đó , cảm biến hồng ngoại được rồi.
      Chúc thành công.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Tôi thì đang muốn làm một thiết bị để dò ống nước tìm ra các khách hàng ăn cắp nước. ý tưởng của tôi thế này:
      Chế tạo thiết bị dò để phát hiện nhánh rẽ của đường ống nước nhưng chưa biết sử dụng cảm biến nào cho hợp lý.Em định dùng cảm biến hồng ngoại phát hiện người bán trên thị trường nhưng không biết có được không. Cảm biến hồng ngoại em dự định dùng khi nhúng trong nước nó có hoạt động như trong môi trường không khí không? các bác xem hình .4 cặp cảm biến phát thu được bố trí bốn góc kín nước và nối dây ra ngoài.Thiết bị được đưa vào trong ống nước. Bình thường ống nước kín thì cảm biến không tác động đến khi gặp ngã rẽ của ống thì tác động(hoặc ngược lại) làm đỏ đèn báo ở bảng điều khiển.Như vậy là đã có thể biết được khách hàng có đặt T trước đồng hồ hay không rồi. Đoạn kiểm tra chỉ cần khoảng 2m. Có bác nào rành về cảm biến xin tư vấn giúp.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi tìnhdiot Xem bài viết
      e đang muốn làm một mạch điện có yêu cầu như sau : tự động đóng,cắt điện chiếu sáng trong nhà vệ sinh,có người thì đèn sáng và ngược lại,đèn chiếu sáng dùng đèn led.Vì ở chỗ em điện áp không ổn định,có lúc xuống rất thấp nên em cần một mạch cấp nguồn nuôi ổn định cho đèn led,mong các bác tư vấn giúp các thứ cần thiết để hoàn thành,cảm ơn mọi người đã đọc
      Bạn dùng cảm biến hồng ngoại là hợp lý nhất, rồi dùng rơ le đóng ngắt đèn. Điện áp phập phù như vậy tôi nghỉ nếu bạn có lắp mạch cảm biến cho cái WC nhà bạn thì nó cũng không hoạt động tốt. Bạn nên lấy ắcquy làm nguồn nuôi riêng cho mạch cảm biến điều khiển.
      Sửa lần cuối bởi winwin; 26-07-2011 lúc 10:55.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

dung ac qui cung ko on lam. tốt nhất nên dùng bộ đổi nguồn, thêm cái cảm biến hồng ngoại là ok

Cảm ơn
      0

bạn nên dùng công tắc hành trình gắn vào cửa là hợp lý nhất chi phí giảm cách làm như sau

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 27 lần, trong 16 bài

Trích dẫn Gửi bởi winwin Xem bài viết
      Tôi thì đang muốn làm một thiết bị để dò ống nước tìm ra các khách hàng ăn cắp nước. ý tưởng của tôi thế này:
      Chế tạo thiết bị dò để phát hiện nhánh rẽ của đường ống nước nhưng chưa biết sử dụng cảm biến nào cho hợp lý.Em định dùng cảm biến hồng ngoại phát hiện người bán trên thị trường nhưng không biết có được không. Cảm biến hồng ngoại em dự định dùng khi nhúng trong nước nó có hoạt động như trong môi trường không khí không? các bác xem hình .4 cặp cảm biến phát thu được bố trí bốn góc kín nước và nối dây ra ngoài.Thiết bị được đưa vào trong ống nước. Bình thường ống nước kín thì cảm biến không tác động đến khi gặp ngã rẽ của ống thì tác động(hoặc ngược lại) làm đỏ đèn báo ở bảng điều khiển.Như vậy là đã có thể biết được khách hàng có đặt T trước đồng hồ hay không rồi. Đoạn kiểm tra chỉ cần khoảng 2m. Có bác nào rành về cảm biến xin tư vấn giúp.
      Cái này khó ah , nước chảy sao bạn dùng hồng ngoại được chứ .
      Vì khi sử dụng nước thì áp lực sẽ giảm , nước lưu thông liên tục
      Mà để làm được thì chi phí chắc cũng ko ít đâu pác ah !
      Code:
      http://www.huphaco.vn
      Code:
      http://www.thietbikythuat.com.vn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ