• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Xem kết quả Bình chọn: VOTE cho NGÔI SAO THỨ 14 SẼ TỎA SÁNG đi các bạn ơi :X

Người bình chọn
    31. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
    • Linhvancong

4 12.90%
    • thang KS

2 6.45%
    • locnewsun

2 6.45%
    • theanhktech

14 45.16%
    • tronghuan

1 3.23%
    • thanhpromano

1 3.23%
    • anhtanmt

1 3.23%
    • zunkun

0 0%
    • Em trai hậu đậu

1 3.23%
    • vinhphong229

5 16.13%
    Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 56
      Cảm ơn
      191
      Được cảm ơn 169 lần, trong 87 bài

Mặc định Số 13 - quangthuc1983

Chào anh Quang Thức tám ba (83)
      Là sao đứng số mười ba ( 13) kỳ này.
      Số này chỉ kỵ ở tây
      Về Đông Nam Á, không hay hóa lành
      Đôi điều sơ lược về anh
      Là dân webdien nên anh hòa đồng
      Hiền thời mới có vợ thôi
      Ở Yên Bái đó, dân chơi xứ lạnh
      Mời anh dậm bước cho nhanh
      Lên sàn ra mắt anh em web mình.
      Lan mượn Lục Bát chào anh
      Để anh vững bước hai tuần làm sao
      Bà con cô bác nơi nao
      Về mau rửa kiếm chém sao thôi nào

cảm ơn tukhalan và codon đã giúp đỡ ngoclan3110 cho bài mở màn giới thiệu về ngôi sao số 13.

ngoclan3110: anh đã sẵn sàng để làm sao kỳ nè chưa vậy?
      Sao: anh hôm nay nhận việc mới, vậy là T2 này đi khảo sát tuyến điện để về thiết kế, mà tuyến điện lại kéo dài 40km mới mêt chứ ! lại bắt đầu bận và mêt rùi ! hix !

ngoclan3110: anh vô webdien lâu chưa anh? vì sao anh vô đây?

Sao: anh là thành viên thứ 28575 từ ngày 16-11-2010 nhưng cũng tham gia đc gần 400 bài viết cho webdien rồi. anh cảm thấy rất gắn bó với webdien. mình nghĩ đơn giản thui ! khi tham gia diễn đàn là mình thể hiện chính mình, kiểm tra lai kiến thức của bản thân đã tích lũy trong thời gian qua cũng như học hỏi và tiếp thu những kiến thức, kinh nghiệm của các bạn ! Kiến thức là vô bờ không ai có thể giỏi hết được ! mặt khác bên cạnh đó được gặp gỡ, quen biết những người bạn mới để cùng nhău chia sẽ nhưng vướng mắc, khó khăn trong công việc !
      Khi vui ta có bạn, khi buồn cũng có bạn thì cuộc sống này mới thật sự là cuộc sống !

ngoclan3110: ở webdien,
      bagiadethuong là em gái kết nghĩa của anh phải ko?
      Sao: đúng vậy, anh có viết sẵn thông báo đàng hoàng tại đây.hiii ! mình có cô em gái kết nghĩa thật dễ thương ha ! tự nhiên lên chức BÁC ! thích quá ! nhìn E gái có baby nên sang năm mình và Vợ cũng phải chuẩn bị đón baby của mình thui ! hii ! không biết làm Bố thì như thế nào nhỉ ??? hiii ! có lẽ hạnh phúc và vất vả lắm đây !phải chuẩn bị tinh thân để sang năm làm Bố thui !heee!

ngoclan3110: anh nghĩ gì về Hạnh Phúc? khi buồn, chán, anh thường giải sầu như thế nào?
      Sao: anh tâm sự tại Đây rồi mà, hiii ! Đàn ông ai cũng nhậu mà ! nhậu ít hay nhiều thui !Sống ma không nhậu thì thật buồn chán ! khi buồn chán thì ta lại đi nhậu !hii !Yên Bái có đặc sản là uống riệu song bắt tay mà ! nếu có dịp nào qua yên bái, các bác thông báo cho E nha ! nhậu tới bến luôn !heeee !

Mỗi người có cách nhìn về HP khác nhauu mà E ! có phải ai cũng giống ai đâu ! đây chỉ là chút suy nghĩ nhỏ về cuộc đời anh thui mà !hix ! Có bài thơ tặng cả web, anh có đăng rồi đây:
      Ôi cuộc sống còn bao điều phải nghĩ
      Bao âu lo cũng với những ưu phiền
      Hạnh phúc ơi mày ở đâu thế nhỉ?
      Để bao nhiêu người mãi kiếm tìm
      Đi tìm mãi mệt mỏi đành ngồi nghỉ
      Quán bên sông mác mác buổi chiều thu
      Vô tình gặp những mảnh đời ngang trái
      Mới nhân ra ta hơn họ quá nhiều
      Và từ đó không đi tìm hạnh phúc
      Bởi hạnh phúc luôn ở cạnh bên ta
      Tự hài lòng với những gì đã có
      Sống vô tư để khỏi u sầu !

ngoclan3110: quê nội, ngoại anh đều ở Yên Bái hả? nghe đồn anh là cán bộ lớn của Yên Bái?
      Sao: quê Ngoại mình ở Thái Bình ( tiền hải). cũng lâu không về quê chơi ! nhà mình thì ở Yên Bái. mình vô topic Thái Bình điểm danh khi nào về quê gặp A E Thái Bình giao lưu !
      Còn ở Yên bái, nhà A ở đường Cao Thắng km2 gần đài tưởng niệm tỉnh
      ! có làm cán bộ lớn chi đâu E ! A chỉ làm nhân viên quèn thui mà !hix

ngoclan3110:trước đây, anh từng là giảng viên. Anh giảng dậy ở đâu vậy? vì sao anh lại chuyển nghề? hiện tại anh công tác ở bộ phận điện nào của Yên Bái? anh có hài lòng với công việc hiện tại ko? so với nghề giảng viên điện, anh thấy công việc nào hay hơn?
      xin mời ngôi sao trả lời tiếp dòng phỏng vấn của ngoclan3110 heng .
      ngoclan3110 mời bà con vô tiếp tục ủng hộ ngôi sao với những câu hỏi hóc búa đặt ra heng

ps: các trích dẫn, tổng hợp từ lời ngôi sao đã từng phát biểu tại webdien, có kèm link ẩn tại mỗi dòng trả lời của sao. click vô, các bạn sẽ ra câu trả lời gốc.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

2. Những thành viên đã cảm ơn ngoclan3110 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 29 lần, trong 22 bài

Mặc định Ðề: Số 13 - Giao lưu với ngôi sao quangthuc1983 của webdien

Trời, ngọc lan hỏi hết rồi, biết hỏi gì đây, mà thôi, đợi sao trả lời câu của ngọc lan đi rồi mình tiếp, mc ngọc lan , đề nghị pm cho a thức 83 đi, chắc ảnh bận gì đó không lên được
      NHỚ NHIỀU

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 43 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi thodiennghiepdu Xem bài viết
      Trời, ngọc lan hỏi hết rồi, biết hỏi gì đây, mà thôi, đợi sao trả lời câu của ngọc lan đi rồi mình tiếp, mc ngọc lan , đề nghị pm cho a thức 83 đi, chắc ảnh bận gì đó không lên được
      toàn điều ông Thức ổng nói ở web, bà Lan bả bới lên, copy vô 1 luồng cho có thông tin anh em mình chém. bác kêu ko chém đc thì để em chém.có gì bác phụ em với nhen

- bác Thức thấy nghề điện ở Yên bái so với các thành phố lớn như Hà Nội, Sài Gòn, có những lợi thế và bất lợi nào? nếu có cơ hội làm việc ở thành phố, bác có chuyển gia đình đi hn, sg ko? vì sao?

- em thấy bác có phát biểu câu này ở hội thất tình
      Trích dẫn Gửi bởi quangthuc1983 Xem bài viết
      Hội này lập là hợp lý nhưng mà mình không tham gia !tham gia hôi này Vợ cho mình ăn đủ ! heeee ! sao không lập hội người có Bồ nhí nhi? ka ka ! biết đâu 30 năm nữa toàn dân WD tham gia đầy đủ ! ka ka !
      , bác có nghĩ khi về già, kiếm bà 2 bà 3 4 5 ko? hehe? người ta thường nói anh em kết nghĩa sinh ra nhiều thứ chuyện, kết nghĩa, kết tình, kết hôn, bác có sợ lỡ ngày ko? ....
      Vì một ngày mất em, con tim yếu mềm,Giật mình tỉnh giấc, khóc suốt trong màn đêm,anh muốn quên đi.

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 105 lần, trong 57 bài

A ới, A show ảnh luôn cho bà kon tiện nhòm ngó
      Anh chống gậy đi tìm hạnh phúc
      Em mỉm cười với gò má nhăn nheo

"Em sẽ là ... điểm dừng chân của gió"

6. The Following 3 Users Say Thank You to bagiadethuong For This Useful Post:

Cảm ơn
      242
      Được cảm ơn 964 lần, trong 194 bài

trước đây, anh từng là giảng viên. Anh giảng dậy ở đâu vậy? vì sao anh lại chuyển nghề? hiện tại anh công tác ở bộ phận điện nào của Yên Bái? anh có hài lòng với công việc hiện tại ko? so với nghề giảng viên điện, anh thấy công việc nào hay hơn?
      Trước tiên A xin cảm ơn Ngọc Lan đã làm thơ tặng A nha ! hôm nay nhiều việc nên A cũng không online được nhiều. A với tham gia WEBDIEN được có 8 tháng, thời gian tuy ngắn ngủi nhưng cũng thật vui vì ở đây mọi người thật hòa đồng và nhiệt tình nữa !
      Trước đây A làm giáo viên dạy điện của trường CĐ nghề ở Yên Bái, A gắn bó với nghề được 2 năm thì A chuyển công tác sang Sở Công Thuơng của tỉnh. hiên tại thì công việc chủ yếu của A là tư vấn thiết kế giám sát các công trình điện. Nếu nói công việc hiện tại và trước đây công việc nào hay hơn thì A cũng không biết nói sao nữa. vì mỗi công việc có đặc thù riêng, công việc nào cũng có những niềm vui và những khó khăn E ah! còn lý do chuyển nghề thì A cũng không biết nói sao, có lẽ A không quen bị gò bó và dập khuôn nên A mới chuyển sang công việc mới. hiện tại A rất hài lòng với công việc hiện tại còn tuơng lai thì.... A cũng chưa biết được ntn !

- bác Thức thấy nghề điện ở Yên bái so với các thành phố lớn như Hà Nội, Sài Gòn, có những lợi thế và bất lợi nào? nếu có cơ hội làm việc ở thành phố, bác có chuyển gia đình đi hn, sg ko? vì sao?
      theo như quan điểm của mình ở mỗi nơi có những lợi thế nhất định về một mặt nào đó, nếu như so sánh nghề điện ở Yên Bái so với các thành phố lớn như Hà Nội hay Sài Ngòn thì có lẽ là Yên Bái còn thua kém nhiều vì theo như mình thấy ở Tp lớn thì cơ hội việc làm nhiều hơn, thu nhập cao hơn, điều kiện để phát triển lớn hơn vì thế phần lớn các SV tốt nghiệp cũng ít khi muốn về địa phươn để công tác. nếu như có cơ hội về thành phố lớn công tác thì có lẽ mình sẽ không đi, ngày trước mình đã không về Hn làm vì cũng có nhiều lý do nên mình mới công tác tại Yên Bái, và bây giờ thì càng khó đi hơn và trắc là mình sẽ không đi.
      - em thấy bác có phát biểu câu này ở hội thất tình, bác có nghĩ khi về già, kiếm bà 2 bà 3 4 5 ko? hehe? người ta thường nói anh em kết nghĩa sinh ra nhiều thứ chuyện, kết nghĩa, kết tình, kết hôn, bác có sợ lỡ ngày ko? ....
      mình thì có tính rất chi là chung thủy với vợ con,thế nên mình cũng không nghĩ là mình sẽ không kiếm bà 2, bà 3 4 5 đâu. theo như lời VỢ mình là hiện tại mình đang có Bồ ( nguyên văn vợ đó nha) chả là từ ngày có vợ mình tập chơi Chim Cảnh và hoa Phong Lan nên vợ mình bảo đó là bồ của mình. còn về vấn đề bạn nói A E kết nghĩ sinh ra nhiều chuyện như bạn nói ở trên thì mình khảng định là mình không sợ. nếu như mục đích ban đầu bạn đặt ra là tình bạn thì bạn không sợ những vấn đề mà bạn nêu ở trên. tất cả mọi hành động là ở bản thân mình mà
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi bagiadethuong Xem bài viết
      A ới, A show ảnh luôn cho bà kon tiện nhòm ngó
      hiii ! ảnh của A ở avata rùi mà ! A cũng không hay chụp ảnh mấy. thui hẹn E gái dịp khác vậy nha !
      Sửa lần cuối bởi quangthuc1983; 07-06-2011 lúc 10:04.

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

-------
      Hào sâu muôn trượng còn có đáy
      Lòng người thay đổi mấy ai hay !

đôi dòng chữ kỹ của anh có nói lên điều gì không?
      a có tin nhiều vào cs
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

Cảm ơn
      242

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      -------
      Hào sâu muôn trượng còn có đáy
      Lòng người thay đổi mấy ai hay !

đôi dòng chữ kỹ của anh có nói lên điều gì không?
      a có tin nhiều vào cs
      ah, chữ ký đó của mình để tự nhủ bản thân thôi mà, vì đôi lần mình cũng quá tin người nên........ Còn nói về có tin nhiều vào cs như bạn hỏi ở trên thì mình nghĩ như thế này. Nếu mà mình nói không tin vào cuộc sống thì không đúng, nếu nói tin vào cuộc sống cũng không phải bạn ah, đôi lúc mình thấy cuộc sống cũng bất công với mìn, nhưng đôi khi mình thấy cuộc sống thật ưu ái mình, có lẽ nó đúng với từng hoàn cảnh bạn ah. mọi người sống ở trên đời không ai là luôn luôn ngặp thuận lợi cả. cái chính là chúng ta khi gặp khó khăn trong cuộc sống thì đừng bỏ cuộc và hãy cố gắng vượt qua nó, khi đã vượt qua được khó khăn và ta nhìn lại phía sau thì ta thấy khó khăn mà ta vừa vượt qua không phải là quá khó khăn như lúc đầu ta nghĩ.

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Hoan hô anh Thức, sao 13 và là đại diện cho dân điện Yên Bái quê mình. Em cảm thấy tự hào về anh và quê mình quá!!!!
      Báo cáo các bác, quê em có rất nhiều cảnh đẹp, con người dễ mến và hiếu khách, tuy còn nghèo nhưng đáng tự hào về những thành tích đang lên. Giờ đây những bản làng xa xôi Mù Cang Chải hay Trạm Tấu... đã có điện, mang ánh sáng văn hóa về với bà con các dân tộc, một phần có công của anh Thức phải không ạ?!!!.
      Xin có câu hỏi giao lưu với anh để bà con 4rom dân điện hiểu thêm về anh và Yên Bái quê mình:
      1. Anh hãy giới thiệu sơ lược về Yên Bái? Những đặc trưng, đặc sản, con người và cảnh sắc? Anh chịu khó viết thành bài đàng hoàng cho bà con thưởng thức nhé.
      2. Điều gì đã gắn bó anh với quê hương YB đến mức sẵn sàng từ chối mọi cơ hội khác? Đương nhiên anh là quan chức tỉnh rồi thì cơ hội phải tiến lên chứ không phải về HN, SG để làm cu li, ý em hỏi là nếu cơ hội đó là Bộ Công Thương hay Chính phủ thì bác nghĩ thế nào?
      3. Anh có thú chơi Chim Cảnh và hoa Phong Lan (một thú vui mà đến các cụ ngoài 50 còn lắc đầu lè lưỡi không phải vì đắt tiền mà nó đốt thời gian kinh khủng), vậy anh có cảm thấy mình quá già so với tuổi U của mình không? Và anh sắp xếp thời gian của mình ra sao, đi nhậu vào lúc nào?
      4. Anh có phong thái rất tự tin trong các bài viết, thực tế ngoài cuộc sống có lúc nào anh cảm thấy mất tự tin không?
      5. Anh có suy nghĩ như thế nào về quan hệ giữa sếp và quân trong cơ quan Nhà nước?

Cảm ơn
      242

1. Anh hãy giới thiệu sơ lược về Yên Bái? Những đặc trưng, đặc sản, con người và cảnh sắc? Anh chịu khó viết thành bài đàng hoàng cho bà con thưởng thức nhé.
      Nếu như ai đã từng qua Yên Bái thì nhận thấy YB là một tỉnh miền núi còn nhiều khó khăn về kinh tế, tuy nhiên con người Yb thì thực sự rất hiếu khách. cảnh sắc ở đây thì không có nhiều điểm du lịch nổi tiếng như Sapa hay Bắc Hà ở Lao Cai nhưng bù lại Yb lại có những vẻ đẹp khá thu hút như Ruộng Bậc Thang của huyện Mù Cang Chải ( đã được xếp hạng danh thắng cấp quốc gia) hay vẻ mênh mông của hồ Thác Bà với những hang động tự nhiên kì bí. còn về đặc sản có lẽ nổi tiếng nhất vẫn là chè San Tuyết Suối Giàng, táo mèo và gạo nếp tú lệ ( và cả đặc sản nữa là uống riệu bắt tay nữa chứ). thực sự mình cũng ít đi du lịch nên chỉ biết có vậy thôi. mình chắc chắn khảng định với các bạn là người dân Yên Bái hiền hòa và hiếu khách.
      2. Điều gì đã gắn bó anh với quê hương YB đến mức sẵn sàng từ chối mọi cơ hội khác? Đương nhiên anh là quan chức tỉnh rồi thì cơ hội phải tiến lên chứ không phải về HN, SG để làm cu li, ý em hỏi là nếu cơ hội đó là Bộ Công Thương hay Chính phủ thì bác nghĩ thế nào?
      Thú thật mình không có tham vọng về thăng quan tiến chức gì đâu,tính mình không chịu được gò bó, biết đâu 1 thời gian nữa mình ra làm ngoài thì sao! hiii ! Lý do mình không đi làm việc xa được là vì nhà mình có 3 chị E , mình là út lại là con trai duy nhất, 2 chị gái của mình thi công tác ở Lao Cai rùi thế nên mình cũng không đi làm xa được. trước đây mình cũng định về Hn làm nhưng Mẹ không cho, lên Lao Cai, Sơn La thì cũng không cho đi thế là mình đành làm quanh quanh YB thôi. mình tự nhận thấy mình không phải là người có tài năng nên mình nghĩ về Bộ hay Chính Phủ là không bao giờ có thể xẩy ra được!hiii
      3. Anh có thú chơi Chim Cảnh và hoa Phong Lan (một thú vui mà đến các cụ ngoài 50 còn lắc đầu lè lưỡi không phải vì đắt tiền mà nó đốt thời gian kinh khủng), vậy anh có cảm thấy mình quá già so với tuổi U của mình không? Và anh sắp xếp thời gian của mình ra sao, đi nhậu vào lúc nào?
      Mình thấy chơi 2 thứ đó đâu có mất nhiều thời gian của mình nhiều đâu, có lẽ là do mình đang tập chơi nên cũng chưa biết cách. nói chung mình chơi còn nghiệp dư lắm.những hôm nào mình bận đi nhậu thì có Mẹ và Vợ của mình chăm sóc hộ mình rùi nên mình vẫn có time để đi nhậu
      4. Anh có phong thái rất tự tin trong các bài viết, thực tế ngoài cuộc sống có lúc nào anh cảm thấy mất tự tin không?
      Có chứ, đôi lúc bế tắc mình cũng chán nản lắm chứ, buồn bực và khó chịu vô cùng. nhưng giờ mình buồn thì mình sẽ đi câu cá, đó là 1 phương pháp khá hay và thành công với mình.
      5. Anh có suy nghĩ như thế nào về quan hệ giữa sếp và quân trong cơ quan Nhà nước
      Cái này thì khó trả lời vô cùng bạn ah, quan hệ giữa sếp và quân ntn là do sếp chủ quan ra làm sao và quân của sếp đó ntn, họ có hợp nhău hay không. nếu hợp thì ok còn không hợp thì .. cũng khó nói

12. Những thành viên đã cảm ơn quangthuc1983 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 43 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi quangthuc1983 Xem bài viết
      Trước tiên A xin cảm ơn Ngọc Lan đã làm thơ tặng A nha !

hiii ! ảnh của A ở avata rùi mà ! A cũng không hay chụp ảnh mấy. thui hẹn E gái dịp khác vậy nha !
      +) bác ơi, khen thì làm lại bài thơ đáp lễ nào??????????????????????????????????!!
      +) hề hề, up hình avatar lên cho bà con cô bác dòm rõ mặt bác. lỡ ra đường anh em còn nhận nhau, ko thôi uýnh lộn sứt đầu mẻ trán mà ko biết người nhà.
      +)
      Thú thật mình không có tham vọng về thăng quan tiến chức gì đâu,tính mình không chịu được gò bó, biết đâu 1 thời gian nữa mình ra làm ngoài thì sao! hiii ! Lý do mình không đi làm việc xa được là vì nhà mình có 3 chị E , mình là út lại là con trai duy nhất, 2 chị gái của mình thi công tác ở Lao Cai rùi thế nên mình cũng không đi làm xa được. trước đây mình cũng định về Hn làm nhưng Mẹ không cho, lên Lao Cai, Sơn La thì cũng không cho đi thế là mình đành làm quanh quanh YB thôi. mình tự nhận thấy mình không phải là người có tài năng nên mình nghĩ về Bộ hay Chính Phủ là không bao giờ có thể xẩy ra được!hiii
      bác có thấy nghe lời mẹ một cách thái quá sẽ làm cho con cái mất đi nhiều cơ hội cho sự nghiệp công danh của chính mình? người đàn ông, sự nghiệp, công danh đứng vị trí first. có cơ hội, ko tận dụng, đôi khi làm riêng đâu phải ai cũng thành công, đến lúc hối tiếc. ai cũng mong đc làm việc ở những thành phố lớn, hoàn cảnh gia đình em thấy ít ràng buộc đàn ông. bác có cảm thấy bác là người yếu đuối khi quyết định con đường đi của mình ko? bác ko chịu đc gò bò nhưng qua 2 lần nhẩy việc: giảng viên -> bộ công thương, em thấy bác đều làm cho nhà nước đó chớ? vậy nên việc nhẩy từ tỉnh -> tw, em thấy hoàn toàn là có cơ sở, căn cứ, cơ hội. tại sao bác lại ko nghĩ xa hơn nhỉ?

bác Hoàng vào cho í kiến về bài phát biểu của bác Thức tí nhể?
      Vì một ngày mất em, con tim yếu mềm,Giật mình tỉnh giấc, khóc suốt trong màn đêm,anh muốn quên đi.

Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016