• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Xem kết quả Bình chọn: VOTE cho NGÔI SAO THỨ 14 SẼ TỎA SÁNG đi các bạn ơi :X

Người bình chọn
    31. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
    • Linhvancong

4 12.90%
    • thang KS

2 6.45%
    • locnewsun

2 6.45%
    • theanhktech

14 45.16%
    • tronghuan

1 3.23%
    • thanhpromano

1 3.23%
    • anhtanmt

1 3.23%
    • zunkun

0 0%
    • Em trai hậu đậu

1 3.23%
    • vinhphong229

5 16.13%
    Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 56
      Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

Mặc định Ðề: Số 13 - Giao lưu với ngôi sao quangthuc1983 của webdien

làm quân khó khi xếp không ưa
      làm xếp khó khi cấp trên không ưu và cấp dưới khó hợp tác.
      nói tới thiên thời, lại nhớ đến cái gọi là "thiên mệnh".hồi nhỏ ngành có ước mơ be bé thế này ngành mơ có có căn nhà nhỏ cùng một cô vợ ngày ngày làm đồng, trồng lúa nuôi tôm bắt cá, đêm thì đi săn chim. nhưng trong chặng đường cs ngành đã đánh mất ước mơ bé nhỏ ấy.

anh có nghĩ rằng ngành có thể đạt được ước mơ đó không?
      anh nghĩ sao về xu hướng phát triễn đất nước ta hiện nay. ở chổ ngành sống là một nơi ruộng đồng bát ngát thẳng cánh có bay nhưng do công nghiệp hóa, sau khi quy hoạch đền bù, nông dân ko biết tiêu tiền, tiêu hết tiền rồi giờ ko còn đất làm ruộng. cái đáng chú ý ở đây là họ đền bù xong thì xây tường rồi để đó đã hơn 2 năm chưa làm gì hết. a có nghĩ nó là 1 sai lầm về đường lối chăng?

xu hướng bỏ ruộng làm cn a nghĩ sao? khi đất nước ta GDP chủ yếu từ nn
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

Cảm ơn
      242
      Được cảm ơn 965 lần, trong 194 bài

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen Xem bài viết
      làm quân khó khi xếp không ưa
      làm xếp khó khi cấp trên không ưu và cấp dưới khó hợp tác.
      nói tới thiên thời, lại nhớ đến cái gọi là "thiên mệnh".hồi nhỏ ngành có ước mơ be bé thế này ngành mơ có có căn nhà nhỏ cùng một cô vợ ngày ngày làm đồng, trồng lúa nuôi tôm bắt cá, đêm thì đi săn chim. nhưng trong chặng đường cs ngành đã đánh mất ước mơ bé nhỏ ấy.

anh có nghĩ rằng ngành có thể đạt được ước mơ đó không?
      anh nghĩ sao về xu hướng phát triễn đất nước ta hiện nay. ở chổ ngành sống là một nơi ruộng đồng bát ngát thẳng cánh có bay nhưng do công nghiệp hóa, sau khi quy hoạch đền bù, nông dân ko biết tiêu tiền, tiêu hết tiền rồi giờ ko còn đất làm ruộng. cái đáng chú ý ở đây là họ đền bù xong thì xây tường rồi để đó đã hơn 2 năm chưa làm gì hết. a có nghĩ nó là 1 sai lầm về đường lối chăng?

xu hướng bỏ ruộng làm cn a nghĩ sao? khi đất nước ta GDP chủ yếu từ nn
      Thú thật vấn đề bạn hỏi lớn lao và quá sức của mình quá theo mình mọi đường lối chủ trương của nhà nước đều nhằm phục vụ lợi ích phát triển kinh tế của đất nước và nhân dân, đôi khi do những yếu tố khách quan mà những dự án như bạn nói đến chưa thể triển khai được. bạn thấy đó nhà nước ta rất công bằng đó chứ, giải phóng mặt bằng đến đâu đền bù đến đó,tạo đk cho con em có đất thu hồi đi học nghề, tạo công ăn việc làm tại chính khu CN mà nhà nước đã giải phóng mặt bằng. nhưng bạn có nghĩ người dân đó có chịu đi học không? có thực sự muốn học 1 nghề để kiếm sống không?hay là khi có nhiều tiền rùi thì ngồi hưởng thụ. Cái chính là người dân mình đã làm gì với những khoản tiền đền bù đó? họ có đầu tư vào lĩnh vực kinh doanh sx, hay đơn giản chỉ là phát triển kinh tế hộ gia đình, họ có cho con cái đi học nghề để làm cần câu cơm sau này hay không? hay là khi có tiền thì ăn chơi, mua sắm, tiêu sài hoang phí? nói không xa như ở chỗ mình khi cầm tiền đền bù song bạn biết họ làm gì không? mua xe đẹp để đi, mua đủ mọi thứ, lại còn đánh lô, đề cờ bạc, nhậu nhẹt. đến khi hết tiền thi chẳng còn gì để mưu sinh.nếu như họ biết sử dụng đúng cách thì có lẽ cuộc sống họ sẽ tốt hơn và vững trắc hơn chứ không giầu ảo. đó là đôi chút suy nghĩ riêng của mình, có lẽ không phải tất cả ai cũng như mình nói ở trên nhưng thực tế đa phần là như vậy

3. Những thành viên đã cảm ơn quangthuc1983 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Thế giới manga..
      Cảm ơn
      125
      Được cảm ơn 135 lần, trong 110 bài

Anh Thức có cảm nhân gì về câu nói: ‘Tình yêu là lịch sử của cuộc đời người phụ nữ nhưng chỉ là một khúc nhạc đệm trong cuộc đời người đàn ông mà thôi’ ?
      Vì em là nắng, vì em là gió....
      -------------------------Đại lý độc quyền Biến tần MICNO tại Việt Nam
      Hotline: 0919.91.51.66
      Fanpage: Cung cấp và sửa chữa Biến tần, PLC, HMI

Cảm ơn
      242

Trích dẫn Gửi bởi pt.nangthuytinh Xem bài viết
      Anh Thức có cảm nhân gì về câu nói: ‘Tình yêu là lịch sử của cuộc đời người phụ nữ nhưng chỉ là một khúc nhạc đệm trong cuộc đời người đàn ông mà thôi’ ?
      không biết ai nói câu nói này thế nhi?liệu có bất công quá cho những người đàn ông như chúng A không?
      A nghĩ câu nói mà E hỏi A trắc hẳn có 1 ý nghĩa nào đó đối với E. thú thật mà nói khi yêu thì thường con gái yêu say đắm và chung thủy hơn đàn ông. con gái thì sẵn sàng đánh đổi tất cả để bảo vệ tình yêu của mình, miễn sao được ở bên người mình yêu thương và ít thay đổi hơn đàn ông ( nhưng chỉ là mối tình đầu thui nhé, còn nếu mối tình thứ 2thứ 3 thì A không nói vì khi đó con gái coi chuyện chia tay là bình thường mà ). cũng như vậy, đàn ông cũng yêu, cũng chung thủy nhưng bên cạnh tình yêu họ còn có dự định, tham vọng, ước muốn làm được gì đó cho cuộc sống sau này nên thường họ hay phân tâm và tập trung vào cho những dự định cho tương lai của của mình nhiều hơn. Đàn Ông ai cũng vậy, cũng muốn có 1 công việc ổn định, 1 nguồn thu nhập kha khá để làm cho dựa kinh tế cho gia đình sau này và đặc biệt không ai muốn VỢ nuôi cả. thế nên họ thường hay bị phân tâm trong Ty cho những dự định mai sau của họ.
      Ngoài câu nói của E, A còn thấy có câu: Đằng sau mỗi người đàn ông thành đạt là có người phụ nữ ở bên đó chứ, thế nên A nghĩ khi yêu thì không nên nói là E yêu A nhiều hơn hay A yêu E nhiều hơn. mà chỉ đơn giản là làm sao vun đắp cho tình yêu mãi bền vững thôi E ah !

Cảm ơn
      191
      Được cảm ơn 169 lần, trong 87 bài

Sắp hết 1 tuần rùi nè! Sao được khởi đông nhẹ nhàng quá heng^^! Mời bà coan, cô pác vô giao lưu heng?

trùi ui, anh Sao bay vô trả lời lẹ ghê heng! anh đã từng là giảng viên, vậy Lan thấy ở webdien có rất nhiều girl và member khác vô web khai là ko phải dân điện nhưng có duyên với điện nên làm về điên sau khi ra trường. anh có thể chỉ vài chiêu cho các ban đó cách thức tìm hiểu về điện 1 cách nhanh chóng, tổng quát hơn để phuc vụ cho công việc so với việc phải mất 4 5 năm trên ghế nhà trường học về điên từ đầu hok?

Ngành nào thì cũng đươc nhiều người quan tâm và học hành. Điện cũng vây nhưng dân Điện than quá trời khi làm nghề nè. Vậy tại sao dù than thở mà mọi người vẫn gắn bó với nó?

Anh nghĩ gì về câu nói '' nhất nghệ tinh, nhất thân vinh" ở thời bão giá như hiện nay? NgocLan thấy dân M&E biết đủ thứ đó chớ?
      Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

Cảm ơn
      242

[QUOTE=ngoclan3110;98378]
      trùi ui, anh Sao bay vô trả lời lẹ ghê heng! anh đã từng là giảng viên, vậy Lan thấy ở webdien có rất nhiều girl và member khác vô web khai là ko phải dân điện nhưng có duyên với điện nên làm về điên sau khi ra trường. anh có thể chỉ vài chiêu cho các ban đó cách thức tìm hiểu về điện 1 cách nhanh chóng, tổng quát hơn để phuc vụ cho công việc so với việc phải mất 4 5 năm trên ghế nhà trường học về điên từ đầu hok?
      đầu tiên mình nghĩ những anh em khác không học về điện mà vẫn làm về điện thì mình nghĩ thứ nhất là cái duyên trước đã, sau đó là anh em muốn tìm hiểu thêm về điện, điện nó không quá xa vời mà nó thường va vấp ngay trong thực tế cuộc sống, đơn giản chỉ là điện sinh hoạt hàng ngày của gia đình, các đồ điện gia dụng hay lớn hơn là các cấp điện áp khác cao hơn. thực tế mà nói có một số lĩnh vực làm về điện làm không khó ( chằng hạn như lắp đặt điện dân dụng chẳng hạn) cái chính là chịu khó mầy mò sáng tạo 1 chút là ok !
      nếu bạn bảo chỉ vài chiêu để anh em tìm nhiều về điện 1 cách nhanh nhất thì mình thực sự không có chiêu nào cả, mình chỉ nghĩ khi ai đó có ham muốn tìm hiểu về 1 vấn đề nào đó thì họ sẽ nhanh chóng tìm tòi và hiểu được vấn đề đó. kiến thức về điện thì mênh mông lắm, đến giờ mình vẫn còn đang đi học hỏi nhiều và càng học , càng thấy mình còn kém cỏi bạn ah! có lẽ mấu chốt vẫn là ở bản thân thôi. còn đối với anh em không học điện thì mình nghĩ như thế này, nếu bạn muốn tim hiểu về điên ( có 2 mảng đó là lý thuyết và tay nghề thực hành ) về lý thuyết bạn nên tìm những sách hay giáo trình viết về môn hay vấn đề mà bạn muốn nghiên cứu tìm tòi về cái mà bạn đang thắc mắc để nghiên cứu thì tốt hơn, sách và giáo trình thì nhiều nhưng mình nghĩ nên đọc từ những sách đơn giản thôi ( sách viết cho hệ ĐH thì mênh mông và rộng lắm thế nên tìm cuốn viết cho hệ T.Cấp là chuẩn nhất ) học qua sách vở, học bạn bè rùi qua năm tháng khinh nghiệm tích lũy của bản thân về nghề điện sẽ nhiều thôi mà. còn về tay nghề thì nên đi học truyền nghề là nhanh và hiệu quả nhất.[/B
      ]
      Ngành nào thì cũng đươc nhiều người quan tâm và học hành. Điện cũng vây nhưng dân Điện than quá trời khi làm nghề nè. Vậy tại sao dù than thở mà mọi người vẫn gắn bó với nó?
      Anh nghĩ gì về câu nói '' nhất nghệ tinh, nhất thân vinh" ở thời bão giá như hiện nay? NgocLan thấy dân M&E biết đủ thứ đó chớ?
      Khi đã gắn bó yêu nghề thì khó bỏ lắm bạn ah.cái nghề, cái nghiệp là cần câu cơm mà. anh em tụi mình vẫn nói nhău là thui cố nên, chuyển sang nghề khác cũng thế thôi.và cứ thế A E vẫn gắn bó với nghề, vẫn sống, vẫn mưu sinh được mà. nghề nào cũng vậy, đều có những đặc thù, những khó khăn riêng cả. thời kì báo giá là bão giá chung cả, chứ đâu phải là bão giá mỗi ngành điện đâu, 10 tr/1 tháng tiêu vẫn hết. 3 tr/1 tháng tiêu vẫn đủ. cái chính là chúng ta tiêu như thế nào với đồng tiền mà mình kiếm ra thôi mà.

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 105 lần, trong 57 bài

E sẽ tạm tha cho ông A trai ko hỏi xoáy đáp xoay nữa, nhưng tình hình này A trai phải về Hn off để trả ơn nữa cô em gái này đấy!
      Anh chống gậy đi tìm hạnh phúc
      Em mỉm cười với gò má nhăn nheo

"Em sẽ là ... điểm dừng chân của gió"

Cảm ơn
      242

Trích dẫn Gửi bởi bagiadethuong Xem bài viết
      E sẽ tạm tha cho ông A trai ko hỏi xoáy đáp xoay nữa, nhưng tình hình này A trai phải về Hn off để trả ơn nữa cô em gái này đấy!
      nhất trí, anh sẽ mời E gái vài chén riệu ! hiiii !

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Anh em họ iu nhau thế, nghe mà... thèm chết được!!!!
      Thế đi HN chơi với em zà thì anh Thức xin phép vợ ra sao???? Chắc lại bảo đi công tác chứ gì?
      Mời bé zà uống riệu có mời ae đến chứng kiến không anh Thức ơi, đương nhiên hiệp hai em không dám quấy dầy rồi????
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi quangthuc1983 Xem bài viết
      Thú thật vấn đề bạn hỏi lớn lao và quá sức của mình quá theo mình mọi đường lối chủ trương của nhà nước đều nhằm phục vụ lợi ích phát triển kinh tế của đất nước và nhân dân, đôi khi do những yếu tố khách quan mà những dự án như bạn nói đến chưa thể triển khai được. bạn thấy đó nhà nước ta rất công bằng đó chứ, giải phóng mặt bằng đến đâu đền bù đến đó,tạo đk cho con em có đất thu hồi đi học nghề, tạo công ăn việc làm tại chính khu CN mà nhà nước đã giải phóng mặt bằng. nhưng bạn có nghĩ người dân đó có chịu đi học không? có thực sự muốn học 1 nghề để kiếm sống không?hay là khi có nhiều tiền rùi thì ngồi hưởng thụ. Cái chính là người dân mình đã làm gì với những khoản tiền đền bù đó? họ có đầu tư vào lĩnh vực kinh doanh sx, hay đơn giản chỉ là phát triển kinh tế hộ gia đình, họ có cho con cái đi học nghề để làm cần câu cơm sau này hay không? hay là khi có tiền thì ăn chơi, mua sắm, tiêu sài hoang phí? nói không xa như ở chỗ mình khi cầm tiền đền bù song bạn biết họ làm gì không? mua xe đẹp để đi, mua đủ mọi thứ, lại còn đánh lô, đề cờ bạc, nhậu nhẹt. đến khi hết tiền thi chẳng còn gì để mưu sinh.nếu như họ biết sử dụng đúng cách thì có lẽ cuộc sống họ sẽ tốt hơn và vững trắc hơn chứ không giầu ảo. đó là đôi chút suy nghĩ riêng của mình, có lẽ không phải tất cả ai cũng như mình nói ở trên nhưng thực tế đa phần là như vậy
      Giá mà ai cũng nghĩ được như bác Thức thì có lẽ dân cũng đỡ khổ!
      Theo cái cách nói của bác thì là do cái học vấn, cái kiến thức của người dân còn hạn chế, nghèo muôn thuở tự nhiên giàu bất thình lình, nên vung tiền ăn chơi cho hết rồi nhịn đói. Cái đó là trách nhiệm của ai bác nhỉ????
      Theo em đó là trách nhiệm của địa phương, của các sở ban ngành, của các UBND xã, huyện tỉnh. Người xây dựng người ta chỉ có thể chi tiền đền bù chứ làm sao họ làm được chuyện quản lý người dân, giáo dục, dạy nghề, hướng nghiệp, hướng làm ăn, quy hoạch cach tác, chuyển đổi nghề nghiệp...
      Giá như bác là chủ tịch UBND tỉnh thì tốt biết mấy?!!!

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,890 lần, trong 550 bài

Trích dẫn Gửi bởi quangthuc1983 Xem bài viết
      ah, chữ ký đó của mình để tự nhủ bản thân thôi mà, vì đôi lần mình cũng quá tin người nên........ Còn nói về có tin nhiều vào cs như bạn hỏi ở trên thì mình nghĩ như thế này. Nếu mà mình nói không tin vào cuộc sống thì không đúng, nếu nói tin vào cuộc sống cũng không phải bạn ah, đôi lúc mình thấy cuộc sống cũng bất công với mìn, nhưng đôi khi mình thấy cuộc sống thật ưu ái mình, có lẽ nó đúng với từng hoàn cảnh bạn ah. mọi người sống ở trên đời không ai là luôn luôn ngặp thuận lợi cả. cái chính là chúng ta khi gặp khó khăn trong cuộc sống thì đừng bỏ cuộc và hãy cố gắng vượt qua nó, khi đã vượt qua được khó khăn và ta nhìn lại phía sau thì ta thấy khó khăn mà ta vừa vượt qua không phải là quá khó khăn như lúc đầu ta nghĩ.

haha, lại một người dễ tin người và dễ bị dụ giống em. có lẽ do hoàn cảnh đã tạo nên con người của bác. bác có thấy việc dễ tin người là 1 thiệt thòi ko?
      trong cuộc sống có lần nào mà bác bị người ta dụ mà bác cảm thấy đau nhất. ấm ức đến bây giờ??
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016