• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định sử lý báo cháy ảo

Cty em sử dụng đầu báo khói hochiki slr-24 vn, tủ trung tâm HCP-1008E, nối theo zone( 1 zone có 2 dây) . Hiện tại có một zone (cách tủ trung tâm 500m), sau khi gắn dây vào tủ trung tâm khoảng 30phút thì báo cháy( mặc dù tất cả các đèn báo khói đều chớp xanh). Xin các Anh(Chị) chỉ giáo chi tiết cho em cách khắc phục ( em là dân I.T, không rành về báo cháy). Em xin cảm ơn nhìu nhìu .
      mail: letinhlepr@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 25 lần, trong 13 bài

Mặc định Ðề: sử lý báo cháy ảo

Trích dẫn Gửi bởi letinhle Xem bài viết
      Cty em sử dụng đầu báo khói hochiki slr-24 vn, tủ trung tâm HCP-1008E, nối theo zone( 1 zone có 2 dây) . Hiện tại có một zone (cách tủ trung tâm 500m), sau khi gắn dây vào tủ trung tâm khoảng 30phút thì báo cháy( mặc dù tất cả các đèn báo khói đều chớp xanh). Xin các Anh(Chị) chỉ giáo chi tiết cho em cách khắc phục ( em là dân I.T, không rành về báo cháy). Em xin cảm ơn nhìu nhìu .
      Bây giờ bạn thử reset lại các trung tâm. Sau đó, gỡ dây ra đấu lại xem nó có báo cháy không. Nếu có kiểm tra lại các nút nhấn khẩn xem đã reset lại hết chưa.

3. Những thành viên đã cảm ơn ALong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 97 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi letinhle Xem bài viết
      Mấy cái vụ này xảy ra nhiều lắm!!! He eh!!! Cách xử lý đi xử lý lại nhiều lần!!! Và cuối cùng !!! He eh!!! Thay card mới thì hết bệnh!!! Sửa đi sửa lại không bằng thay mới luôn!!! He eh!!!

5. Những thành viên đã cảm ơn 11223344 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

theo e thì nếu trung tâm có bào cháy thì cần xem lại phần cái đặt.

chương trình cho tủ trung tâm nhất là hochiki rất mạnh
      nếu được lập trình tốt thì chuông báo cháy và chuông báo sự cố khác nhau.
      trường hợp này anh thử nối tắt giữa zone đó và cổng COM qua một điện trở xem sao trường hợp nếu ko còn hiện tượng báo ảo nữa thì có thể do thiết bị đầu vào lỗi. cũng có thể đứt dây, hay cảm biến lỗi.
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

7. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn các anh đã chỉ giáo, em sẽ làm thử 2 cách này. Nhưng e chưa hiểu " nối tắt giữa zone đó và cổng COM qua một điện trở ", cổng COM là cổng trên thiết bị tủ trung tâm HCP-1008E phải ko anh? " nối tắt " là sao?

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

cái này bên ihochiki ngành chưa test thử nhưng bên Networx ngành có làm thử rồi.
      ý ngành là bạn đấu nối tiếp từ zone qua điện trở sang bên zone mà không qua thiết bị cảm biến. ngoài ra a cũng có thể lập trình chương trình kiểm tra hệ thống tự động mà.
      ct kiểm tra[*] - [8]
      [1]-[2]-[3]-[4][*]-[4]
      ví dụ vậy là ct tự động kiểm tra cài đặt của hệ thống xem trong quá trình cài đặt có lỗi hay không, kiểm tra loa, acquy, cổng giao tiếp..
      Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

10. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Bạn kiểm tra ampe, so sánh với thông số kỹ thuật của tủ. Nếu ampe lớn=> kiểm tra lại điện trở cuối xem đã gắn đúng loại chưa?

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016