• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: cảm biến mức

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định cảm biến mức

Xin chào mọi người,em đang tìm hiểu về một hệ thống sản xuất gạch ở phân đoạn tọa hình.Phân đoạn của em làm nhiệm vụ trộn liệu gồm đất sét,phụ gia và nước ở máy trộn,liệu ẩm đó đưa xuống máy nhào,qua buồng chân không rồi đến máy đùn,đến máy cắt.Nhưng em không biết loại cảm biến để báo mức đầy máy nhào là loại cảm biến nào?báo đầy buồng chân không là loại nào?Nếu có ai biết,xin chỉ bảo.Em xin cảm ơn trước!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 97 lần, trong 70 bài

Mặc định Ðề: cảm biến mức

Trích dẫn Gửi bởi hieubk Xem bài viết
      Xin chào mọi người,em đang tìm hiểu về một hệ thống sản xuất gạch ở phân đoạn tọa hình.Phân đoạn của em làm nhiệm vụ trộn liệu gồm đất sét,phụ gia và nước ở máy trộn,liệu ẩm đó đưa xuống máy nhào,qua buồng chân không rồi đến máy đùn,đến máy cắt.Nhưng em không biết loại cảm biến để báo mức đầy máy nhào là loại cảm biến nào?báo đầy buồng chân không là loại nào?Nếu có ai biết,xin chỉ bảo.Em xin cảm ơn trước!
      He eh!!! Bạn nghe về loadcell bao giờ chưa??? He eh!! Có thể họ dùng loadcell để đo khôi lượng vật liệu trong bồn!!! Với Loadcell thì cũng được xem như loại cảm ứng về mức đó bạn ạ! Loadcell gắn ở chân bồn, có bao nhiêu chân thì gắn bấy nhiêu loadcell!!! Bạn kiểm tra thử xem!!! he eh!!!!

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 232 lần, trong 180 bài

Trích dẫn Gửi bởi 11223344 Xem bài viết
      He eh!!! Bạn nghe về loadcell bao giờ chưa??? He eh!! Có thể họ dùng loadcell để đo khôi lượng vật liệu trong bồn!!! Với Loadcell thì cũng được xem như loại cảm ứng về mức đó bạn ạ! Loadcell gắn ở chân bồn, có bao nhiêu chân thì gắn bấy nhiêu loadcell!!! Bạn kiểm tra thử xem!!! he eh!!!!
      hehe...pác 11223344 toàn nói đúng...
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

uh,cám ơn bạn!mình cũng tìm hiểu được một chút.người ta thường dùng loại cảm biến điện dung hơn( capacity level switch).

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 11 lần, trong 6 bài

Từ cần báo mức bạn chuyển sang cân kí lô? cũng được nhưng sợ không chính xác.
      Tôi nghĩ nếu bạn muốn đo mức chính xác thì bạn có thể tìm hiểu thêm về cảm biến siêu âm (ultrasonic sensor). Cái này chuyên dùng cho đo mức các hổn hợp hằm bà lằn như của bạn không phân biệt là chất lõng, chất rắn hay chất sệt sệt. :-)

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 27 lần, trong 16 bài

Cảm biến báo mức thì có thể dùng cảm ứng điện dung ( capacitive level swich ) or đo mức bằng siêu âm ( Ultrasonic ) tốc độ sóng = tốc độ âm thanh or Rada có tốc độ sóng = tốc độ ánh sáng , mỗi cái đều có cái hay riêng của nó kèm với giá thành .
      Còn cảm biến báo trong chân không thì dùng cảm biến áp suất ( pressure tranmitters)
      Còn muốn đo khối lượng thì dùng locell nhé.
      Code:
      http://www.huphaco.vn
      Code:
      http://www.thietbikythuat.com.vn

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mình thấy nên dùng loại cảm biến điện dung ( capacitve proximity sensor) bởi việc lắp đặt, giá thành dễ hơn loại cảm biến siêu âm. Có một số loại cuả Omron đã dùng nhiều trong thực tế như dòng E2K-C
      http://www.omron-ap.com/product_info/E2K-C/index.asp

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 27 lần, trong 16 bài

Tùy theo ứng dụng mà sẽ dùng thiết bị loại nào, có khi capacitive lai có giá thành cao hơn cả loại siêu âm .
      Tùy theo bồn cao hay thấp, đo ở mức độ nào nữa , trong môi trường nào ( axit chẳng hạn )...
      Code:
      http://www.huphaco.vn
      Code:
      http://www.thietbikythuat.com.vn

Cảm ơn
      255
      Được cảm ơn 84 lần, trong 69 bài

Chào mọi người!
      Hiện tại em có phễu đựng liệu, liệu này có thể là than cục hoặc củi trấu (dạn bánh). Giờ muốn biết khi nào phễu đầy, khi nào phễu cạn để điều khiển cấp liệu thì dùng phương pháp nào là tối ưu nhất?
      Môi trường này nhiều bụi bẩn, em đã nghĩ tới phương pháp đo bằng sensor quang nhưng vì bụi thường xuyên bám vào gương phản xạ. Làm sensor báo loạn xạ hết.
      Mấy anh cho ý kiến về chủ đề này nhé

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 860 lần, trong 651 bài

Của bạn nên dùng công tắc mức kiểu rung bạn ạ. Tuy nhiên nếu kích thước vật liệu lớn thì khi đổ liệu có thể nguy hiểm cho cảm biến.
      Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
      Chào mọi người!
      Hiện tại em có phễu đựng liệu, liệu này có thể là than cục hoặc củi trấu (dạn bánh). Giờ muốn biết khi nào phễu đầy, khi nào phễu cạn để điều khiển cấp liệu thì dùng phương pháp nào là tối ưu nhất?
      Môi trường này nhiều bụi bẩn, em đã nghĩ tới phương pháp đo bằng sensor quang nhưng vì bụi thường xuyên bám vào gương phản xạ. Làm sensor báo loạn xạ hết.
      Mấy anh cho ý kiến về chủ đề này nhé
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

11. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016