• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định anh em dịch dùm mình đoạn này . cám ơn trước nha !

a basic DC generator has four basic parts : a magnetic field ;a single conductor , or loop ; a commutator ; and brushes . the magnetic field may be supplied by either a permanent magnet or an electromagnet . for now , we will use a permanent magnet to describe a basic DC generator . Variety of sources can supply mechanical energy to the DC generator to turn its armatures in order for its coils to cut through the lines of force in a magnetic field . these sources include steam , wind , a waterfall , or even an electric motor . in a direct current generator , the commutator's job is to change the alternating current (AC) , which flows into its armature , into direct current .

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 265 lần, trong 170 bài

Mặc định Ðề: anh em dịch dùm mình đoạn này . cám ơn trước nha !

một máy phát điện DC cơ bản gồm 4 phần chính: từ trường ( đúng hơn là field magnet: phần cảm), dây dẫn hay cuộn dây, cổ góp và chổi than. từ trường được cung cấp bởi một nam châm vình cửu hay nam châm điện. bây giờ, chúng ta sẽ sử dụng một nam châm vĩnh cửu để mô tả một máy phát DC cơ bản. có nhiều nguồn có thể cung cấp cơ năng để quay phần ứng máy phát để các cuộn dây cắt qua các đường sức từ trong từ trường. các nguồn cung cấp cơ năng này bao gồm hơi nước, gió, thác nước hay thậm chí là một động cơ điện. trong máy phát điện một chiều, công việc của cổ góp là biến dòng điện xoay chiều thành dòng một chiều đi vào phần ứng.
      dịch nghe dở ẹc
      time is money
      lost time is never found again

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 229 lần, trong 177 bài

Trích dẫn Gửi bởi missyou42 Xem bài viết
      một máy phát điện DC cơ bản gồm 4 phần chính: từ trường ( đúng hơn là field magnet: phần cảm), dây dẫn hay cuộn dây, cổ góp và chổi than. từ trường được cung cấp bởi một nam châm vình cửu hay nam châm điện. bây giờ, chúng ta sẽ sử dụng một nam châm vĩnh cửu để mô tả một máy phát DC cơ bản. có nhiều nguồn có thể cung cấp cơ năng để quay phần ứng máy phát để các cuộn dây cắt qua các đường sức từ trong từ trường. các nguồn cung cấp cơ năng này bao gồm hơi nước, gió, thác nước hay thậm chí là một động cơ điện. trong máy phát điện một chiều, công việc của cổ góp là biến dòng điện xoay chiều thành dòng một chiều đi vào phần ứng.
      dịch nghe dở ẹc
      Dịch vậy là chuẩn rùi....sao mà dở được!
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Cảm ơn
      0

cám ơn nhiều nha

Cảm ơn
      0

hazzz.. trời phần này mới dịch để làm tiểu luận xong nè.. ko bik pác thanhthuahui có phải sv dh công nghiệp ko nhỉ

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016