• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hiện giờ e như kẻ đang đứng giữa ngã ba đường...

Em vừa mới tốt nghiệp hệ cao đẳng,bây h vấn đề mà e đang quan tâm nhất là nên làm việc ở đâu.Hiện giờ e như kẻ đang đứng giữa ngã ba đường...
      1- làm ở 1 công ty thang máy liên doanh với nước ngoái
      2- xin vào làm công nhân ở điện lực
      3- đi làm công trường theo lilama
      Mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên vì thực sự trong gia đình em ko có ai theo các ngành kỹ thuật cả nên với em vấn đề định hướng hơi khó khăn :(.mong các anh chị giúp đỡ em
      Thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 231 lần, trong 179 bài

Mặc định Ðề: Cho em xin ý kiến với..

Trích dẫn Gửi bởi manhtj Xem bài viết
      Em vừa mới tốt nghiệp hệ cao đẳng,bây h vấn đề mà e đang quan tâm nhất là nên làm việc ở đâu.Hiện giờ e như kẻ đang đứng giữa ngã ba đường...
      Mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên vì thực sự trong gia đình em ko có ai theo các ngành kỹ thuật cả nên với em vấn đề định hướng hơi khó khăn :(.mong các anh chị giúp đỡ em
      Thanks
      Hồi đó tui chỉ có 1 cơ hội. Bạn có tới 3 cơ hội để lựa chọn cơ mà. Theo tôi:

+ Lựa chọn 1: bạn phải chịu khó học hỏi và ngoại ngữ phải tốt
      + Lựa chọn 2: bạn phải có tiền
      + Lựa chọn 3: bạn phải có sức khỏe tốt

Bạn xem đáp ứng được cái nào thì theo cái ấy.

Mong các ace khác góp ý thêm. Tui suy nghĩ chỉ có được nhiêu đó góp ý với bạn như vậy!!!
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

hãy xem cái nào có tương lai.cơ hội thăng tiến và phù hợp với tình tình ,sử thích,năng lực mình nhất...và quan trọng lương ở đâu cao nhất nữa..mình cũng cđ điện ra trường 1 năm rồi nhưng đang làm trái ngành đây..k nhiều lựa chọn đc như bạn đâu...
      good lucky
      tốt nghiệp C Đ Điện lực Miền Trung
      Hiện Tại : thất nghiệp

fone: 01225540191

Cảm ơn
      1

Cảm ơn 2 anh.thực sự lựa chọn 1 vs 2 của em được lợi thế là em được làm ở gần nhà.còn lựa chọn thứ 3 mới là con đường có thể thăng tiến nhưng lại phải mất 5-10 năm đi thi công ccoong trình cho lilama.a chị nào biết cho em hỏi nếu học cd xin vào làm công nhân bên điện lực (e ko có ô dù j cả) thì lương khoảng bao nhiêu 1 tháng ạ

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Công việc nào cũng có cái hay của nó. Làm bên thang máy, bạn có cơ hội tiếp xúc nhiều với người nước ngoài nên cuộc sống sẽ năng động hơn. Làm bên điện lực thì cv có thể sẽ nhàm chán hơn nhưng ổn định, lương tháng không cao nhưng thưởng thì không ít. Còn làm bên thi công thì bạn sẽ có nhiều cơ hội phát triển nghề nghiệp hơn, có nhiều cơ hội để học hỏi hơn. Thông thường mới ra trường người ta chọn đi thi công, sau một thời gian tích lũy kinh nghiệm người ta chuyển sang thiết kế, sau đó hợp lý hóa một số bằng cấp cần thiết và chuyển sang một cv ứng ý sau khi đã tích lũy của cải và tiền bạc. Mong rằng bạn sẽ có một lựa chọn đúng đắn nhất, phù hợp với bạn nhất.

6. Những thành viên đã cảm ơn nhuchi185 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      100
      Được cảm ơn 16 lần, trong 12 bài

Mặc định Ðề: Hiện giờ e như kẻ đang đứng giữa ngã ba đường...

giám đốc ... quá chuẩn
      Chống vs anh ah`!

Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 66 lần, trong 41 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoabattu30985 Xem bài viết
      • Đặc điểm kĩ thuật:

- An toàn , tiết kiệm tối đa,
      - Dễ dàng sử dụng, dễ dàng di chuyển
      - Không gây tiếng ồn, không tiêu tốn nhiên liệu, Không gây ô nhiễm môi trường
      - Chế độ bảo vệ quá áp quá dòng đảm bảo an toàn và tăng độ bền cho tải điện
      - Sản phẩm có thể kết hợp với ác quy ngoài thông qua bộ kết nối nhanh để nhân lên thời gian sử dụng
      - Hệ thống sạc điện thông mình cách li hoàn toàn với điện áp lưới đảm bảo an toàn và tăng độ bền của thiết bị.
      - Có thể kết hợp với tấm panel (Pin mặt trời) năng lượng mặt trời để thành một máy phát điện năng lượng mặt trời thay cho việc dùng điện áp lưới
      - Có thể sử dụng cho việc thắp sáng, chạy quạt mát, ti vi, bể cá, bé học bài..vv.
      đt:0972413003
      bác này có quảng cáo hàng thì vào mục quảng cáo chứ. Đây đâu mở ra để cho bác quảng cáo đâu nhỉ??
      Lợn Ngố Nhiều Điều Thắc Mắc -> Học Hỏi -> Biết Rồi Nhé ->

Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 66 lần, trong 41 bài

Thanks
      Thực ra với một sinh viên mới ra trường như bạn để có được một công việc đã là tốt rồi, vất vả hay không vất vả cũng được, miễn sao là mình thấy yêu thích công việc đó, và nó mang lại thêm cho mình nhiều kiến thức.
      Bạn nên đầu tư thời gian cho mình để học hỏi thêm những kiến thức để phục vụ cho công việc cũng như cuộc sống của mình, giành thời gian tìm hiểu kỹ những công việc đó xem thực sự mình yêu thích công viêc nào, vì mỗi công việc, mỗi ngành nghề lại có đặc thù khác nhau, tất nhiên có điểm chung là kỹ thuật thì làm ở đâu cũng vất vả hay phải đi lại nhiều.Còn hỏi mọi người sao định hướng được cho bạn chứ. Tự sức mình thôi, mọi người sẽ ủng hộ quyết định của bạn... he he

Chúc may mắn và kiếm được ... nhiều xiền...
      +++---o0o---+++
      Cảm ơn 2 anh.thực sự lựa chọn 1 vs 2 của em được lợi thế là em được làm ở gần nhà.còn lựa chọn thứ 3 mới là con đường có thể thăng tiến nhưng lại phải mất 5-10 năm đi thi công ccoong trình cho lilama.a chị nào biết cho em hỏi nếu học cd xin vào làm công nhân bên điện lực (e ko có ô dù j cả) thì lương khoảng bao nhiêu 1 tháng ạ
      Nếu bạn thực sự có sức khỏe và có năng lực bạn hãy tìm đến sở thích của mình, tìm đến ơi mà mình có thể phát triển được. Dù có vất vả xa nhà, nếu là mình mình sẽ đi.
      Còn với công việc bên điện lực, sẽ nhàn hơn một chút, lương thì thấp nhưng cái mình thắc mắc, xin việc ở điện lực rất khó, nếu không có ô dù gì thì chắc gia đình bạn phải cực kì khá giả ấy, vì nhà mình có người làm trong ngành rồi mà đút bao tiền vào mà vẫn không xin được cho con vào làm ở trong đó??? Nhưng mà mình vẫn ko khoái làm trong ngành điện lực lắm, vì môi trường ko đào tạo được con người phát triển...

Vài lời góp ý...
      Lợn Ngố Nhiều Điều Thắc Mắc -> Học Hỏi -> Biết Rồi Nhé ->

Cảm ơn
      1

Cảm ơn mọi người đã góp ý.mình ko hề có suy nghĩ khoe khoang j đâu vì đây là box để mọi ng chia sẻ nên mới mạnh dạn post bài tham khảo ý kiến các anh chị đi trước nên mọi ng đừng hiểu lầm :).Còn riêng bản thân mình,mình chỉ muốn kiếm 1 công việc ổn định và có định hướng lâu dài thôi.thanks all ^^

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 422 lần, trong 213 bài

Với khả năng cao đằng thì vào làm điện lực lên tới tổ trưởng là cùng. nhưng có thời gian học thêm và nâng cao kiến thức và vị trí ( nhưng phải có ô)
      vào thang máy : bạn nghĩ không phải đi công trình sao, cực lắm và không có tương lai. nếu nghĩ suốt đời làm cu li thì đi làm cho nước ngoài.
      Làm lilama: có thể lương sẽ khá, nhưng cũng khó ngoi lên lắm trừ khi bạn thật sự giỏi. cái yếu của cái option này là kg có thời gian học hành gì nữa.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016