• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0

Mặc định em mới mua bộ loa soundmax 4.1 mà ko biết bố trí sao cho nghe hay phù hợp, giúp e nhé

2. Những thành viên đã cảm ơn trinhtrung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: em mới mua bộ loa soundmax 4.1 mà ko biết bố trí sao cho nghe hay phù hợp, giúp e nhé

loa 5.1 thì có các loại loa sau:
      có 2 loa Front (L+R ) , 2 Loa Rear (L+R) 1 Center + 1 loa Sub.

em có thể đặt loa như thế này, phòng em dài6m rộng 4m

thì đặt loa trước trái và phải cách tường sau chúng 1m và cách các tường trái phải 0.8m. Đặt ghế nghe chính cách tường đằng sau người ngồi là 1m (cách loa trước ), hoặc cách tường sau gấp 2 lần khảng cách loa trước cách tường phía sau nó.Nếu không gian hẹp, hãy cho loa lùi sâu hơn sau lưng.Không đặt loa surround có phương phát âm cao hơn vị trí ngồi nghe nha

Đối loa Sub với loại loa này, Đặt nó ở các vị trí khác nhau, lắng nghe xem đã phù hợp chưa,không đặt chính giữa phòng, chính giữa độ rộng của căn phòng hay trong góc. Nếu đặt ở đâu mà thấy tiếng bass gọn gàng, ăn nhập với các tần số khác thì để nó ở đấy. giống như để loa xung quanh vậy đó, loan tỏa hết phòng thì nó mới hay,chứ ko nhất thiết phải giống anh, hi

đặt như vậy là nghe nhạc xem phim là ko chê vào đâu được sướng lun rồi, con loa soundmax này cũng được, e cũng oách đấy nhỉ,biết chơi loa đây, nghe audi cũng đã lắm đấy,hi

4. The Following 2 Users Say Thank You to tronghieu23 For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: em mới mua bộ loa soundmax 4.1 mà ko biết bố trí sao cho nghe hay phù hợp, giúp e nhé

dễ mà
      nhà mình cũng mua 1 cái loa 5.1 nhà mình thì mình cho con loa sub là cái có nút điều khiển đó, bự bự đó, cho nó nằm đối diện mình nghe
      còn mấy con kia, nhà hơi nhỏ tí, nên bỏ nó gần sát tường 1 tí thui, cho nó quay mặt về hướng nghe của mình
      lần lượt đặt xung quanh, hướng vào ng mình hết, nghe vậy mới thích, còn mình ở chính giữa, cứ vậy mà ngồi thưởng thức thui, kaka,

hãng loa soundmax cũng được, mà cái B92 pro quá,không gian khá được, mới xứng, mình thì chỉ thích con loa soundmax B10 hơn, nó nhỏ nhắn dễ treo lên tường cho nó gọn

Cảm ơn
      1

uhm, mình thấy treo tường được hơn, nó ko chiếm nhiều diện tích, mà cái loa soundmax b92 của bạn to vậy, phải để dưới đất thôi, có nguyên dàn nhạc lun thích nhỉ, bỏ cái gì đó xinh xinh lên cho nó đẹp,có thêm tivi to tướng nữa, là giống coi phim trọng rạp, khỏi tốn tiền, sướng nhỉ, nghe đùng đùng
      Sửa lần cuối bởi tranluyen; 14-06-2011 lúc 10:33.

Cảm ơn
      1

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Nhạc tôi và bạn nghe
      Bởi Dang Ky Hai trong diễn đàn Phân phối thiết bị điện từ Âu - Mỹ, Malaysia
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 21-06-2014, 09:16
    2. Dành cho những ai thích nghe sáo
      Bởi tukhalan trong diễn đàn Âm nhạc
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 30-04-2013, 20:42
    3. mạch đọc nhạc từ usb nạp đầy pin nghe được 2 bài hát
      Bởi aoeage10 trong diễn đàn Kỹ thuật số
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 14-03-2013, 17:01
    4. máy nghe nhạc đôc lập
      Bởi thanhpromano trong diễn đàn Điện tử cơ bản