• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      122
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Mặc định hỏi về đấu sai TI

Các bác cho em xin hỏi một câu hỏi nữa là: Nếu bây giờ em đấu sai đấu ngược cực tính TI em đấu cuộn sơ cấp TI là vào L ra K thì có ảnh hưởng đến công tơ 3 pha đo gián tiếp qua TI hay không? và ảnh hưởng như thế nào? Và nếu một quả TI mà bị mất nhãn kí hiệu như không biết cực nào là L cực nào là K ở cả sơ cấp và thứ cấp thì phải làm cách nào để biết được cực L và cực K? Có bác nào biết giúp em với. Em cảm ơn các bác nhiều

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Học! Học nữa! Học mãi....

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: hỏi về đấu sai TI

em đang đấu 3 con Ti vào chuyển mạch A/S rồi vào đồng hồ đo. cái này em chưa hiểu rõ lắm.. các bác giúp em làm rõ vấn đề này với..

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Mặc định Ðề: hỏi về đấu sai TI

Trích dẫn Gửi bởi sonltdb Xem bài viết
      Các bác cho em xin hỏi một câu hỏi nữa là: Nếu bây giờ em đấu sai đấu ngược cực tính TI em đấu cuộn sơ cấp TI là vào L ra K thì có ảnh hưởng đến công tơ 3 pha đo gián tiếp qua TI hay không? và ảnh hưởng như thế nào? Và nếu một quả TI mà bị mất nhãn kí hiệu như không biết cực nào là L cực nào là K ở cả sơ cấp và thứ cấp thì phải làm cách nào để biết được cực L và cực K? Có bác nào biết giúp em với. Em cảm ơn các bác nhiều
      Nếu phía nhị thứ bạn vẫn đấu đúng thì điện năng đo được ở công tơ = 1/3 điện năng thực tế bạn ạ (sai cực tính 1 pha thôi đấy nhé).

4. Những thành viên đã cảm ơn caothebac vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016