• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 20 lần, trong 16 bài

Mặc định Hỏi về các trường hợp sự cố???

Các bác ơi cho em hỏi tí?thông thường người ta lấy mạch dòng(TI) cả 3 pha và dây trung tính có nối đất đưa và role bảo vệ,có phải khi sự cố 50/51 thì lấy dòng 3 pha của TI để bảo vệ còn 50N/51N thì lấy dòng từ trung tính không mấy bác(dòng thứ tự không)?
      Còn đối với bảo vệ so lệch 87N :
      -Phía 110 người ta sẽ lấy tín hiệu mạch dòng từ TI 110 và TI đặt tại trung tính phía 110 đưa vào con 87N
      -Phía 22 người ta sẽ lấy tín hiệu dòng từ TI 22 và TI đặt phía trung tính 22 đưa vào role 87N phải không mấy bác?có gì sai nhờ các bác chỉ dùm em cảm ơn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 229 lần, trong 177 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về các trường hợp sự cố???

Trích dẫn Gửi bởi duykhpc Xem bài viết
      Các bác ơi cho em hỏi tí?thông thường người ta lấy mạch dòng(TI) cả 3 pha và dây trung tính có nối đất đưa và role bảo vệ,có phải khi sự cố 50/51 thì lấy dòng 3 pha của TI để bảo vệ còn 50N/51N thì lấy dòng từ trung tính không mấy bác(dòng thứ tự không)?
      Còn đối với bảo vệ so lệch 87N :
      -Phía 110 người ta sẽ lấy tín hiệu mạch dòng từ TI 110 và TI đặt tại trung tính phía 110 đưa vào con 87N
      -Phía 22 người ta sẽ lấy tín hiệu dòng từ TI 22 và TI đặt phía trung tính 22 đưa vào role 87N phải không mấy bác?có gì sai nhờ các bác chỉ dùm em cảm ơn.
      Hello

Mấy em ở dưới thì mình ko rõ lắm.

Nhưng 50/51 và 50N/51N dùng 4xPCT đó bạn.....túm lại mỗi pha có một em PCT ==> bảo vệ từng pha R-S-T và N.
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

3. Những thành viên đã cảm ơn theanhktech vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 5 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về các trường hợp sự cố???

Trích dẫn Gửi bởi theanhktech Xem bài viết
      Hello

Mấy em ở dưới thì mình ko rõ lắm.

Nhưng 50/51 và 50N/51N dùng 4xPCT đó bạn.....túm lại mỗi pha có một em PCT ==> bảo vệ từng pha R-S-T và N.
      bạn theanh ơi,chủ topic hỏi về dây trung tính thứ cấp của TI có phải là đưa vào chân N của role để làm nhiệm vụ phát hiện dòng thứ tự không(50/51N) đúng không?Theo mình nghĩ thì đầu trung tính sơ cấp của TI được nối đất để an toàn khi có ngắn mạch hoặc phóng điện giữa 2 cuộn sơ và thứ thôi,còn sợi trung tínhnối đất phía thứ cấp nó chính là trung tính làm việc đưa vào role đó.Mong chỉ giáo thêm!

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016