• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 7 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 66
      Cảm ơn
      191
      Được cảm ơn 169 lần, trong 87 bài

Mặc định Số 14 - Chém sao nickname "theanhktech"

Tuần nè, chúng ta sẽ chào đón ngôi sao tiếp theo mang số báo danh 14.
      Thông tin cơ bản trước khi giao lưu với ngôi sao nè cả nhà:
      Nickname: theanhktech

Tên: Thế Anh

Cựu sinh viên 97KDD - ĐH SPKT

Tình trạng: đã kết hôn, như truyền thống cơ bản của dân Điện là sanh con gái, có 1 vợ và 2 bé gái .

Quê: Lâm Đồng

Tham gia webdien ngày 09-02-2010

Công việc và sở thích: Kinh doanh Tụ bù ==> rảnh thì chơi và xem Bóng đá
      Mời cả nhà vô chăm sóc và giao lưu với SAO hen ^^!!
      Mời sao bay lên sân khấu chào cả nhà điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Đây là câu hỏi chém sao của MC dành cho sao nè:

1 -/ Cả họ và tên? Anh nghĩ gì về cái tên của mình? Người ta nói cái tên làm nên con người, theo anh thì sao?
      2 -/ Vì sao anh ko chọn về quê lập nghiệp mà lại ở lại Sài Gòn bon chen với đời?
      3 -/ Anh chia sẻ ít chuyện phiếm về công việc sales về điện của anh để cho mọi người thêm hiểu biết chút xíu chứ?
      4 -/ Anh có suy nghĩ thế nào về việc chém gió của dân Kỹ Thuật? Anh có phải là người thích chém gió hok?
      5 -/ Anh thường quan tâm box thảo luận về kỹ thuật nào tại webdien? Thời gian anh online webdien có ảnh hưởng tới công việc ko?

Tạm 5 câu cơ bản hén. Trong 2 tuần, sẽ nhiều người muốn chém anh đó! Hy vọng anh sẽ tai qua nạn khỏi mà hok sứt đầu mẻ trán hehe

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Mạng tuy ẢO nhưng TÌNH CẢM chỵ em bóng hồng webdien cũng như TÌNH CẢM giữa các thành viên là THẬT.
      CHÚNG TA LÀ MỘT GIA ĐÌNH. TẤT CẢ VÌ MỘT DIỄN ĐÀN PHÁT TRIỂN BỀN VỮNG

2. Những thành viên đã cảm ơn ngoclan3110 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 229 lần, trong 177 bài

Mặc định Ðề: Số 14 - Chém sao nickname "theanhktech"

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan3110 Xem bài viết
      Tuần nè, chúng ta sẽ chào đón ngôi sao tiếp theo mang số báo danh 14.
      Thông tin cơ bản trước khi giao lưu với ngôi sao nè cả nhà:Mời cả nhà vô chăm sóc và giao lưu với SAO hen ^^!!
      Mời sao bay lên sân khấu chào cả nhà điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Đây là câu hỏi chém sao của MC dành cho sao nè:

1 -/ Cả họ và tên? Anh nghĩ gì về cái tên của mình? Người ta nói cái tên làm nên con người, theo anh thì sao?
      2 -/ Vì sao anh ko chọn về quê lập nghiệp mà lại ở lại Sài Gòn bon chen với đời?
      3 -/ Anh chia sẻ ít chuyện phiếm về công việc sales về điện của anh để cho mọi người thêm hiểu biết chút xíu chứ?
      4 -/ Anh có suy nghĩ thế nào về việc chém gió của dân Kỹ Thuật? Anh có phải là người thích chém gió hok?
      5 -/ Anh thường quan tâm box thảo luận về kỹ thuật nào tại webdien? Thời gian anh online webdien có ảnh hưởng tới công việc ko?

Tạm 5 câu cơ bản hén. Trong 2 tuần, sẽ nhiều người muốn chém anh đó! Hy vọng anh sẽ tai qua nạn khỏi mà hok sứt đầu mẻ trán hehe
      Trước khi trả lời, theanhktech thật sự bất ngờ vì mới tham gia webdien, trình độ chém gió còn hạn chế mà lại được các bạn bình chọn thành số 14. Thật bất ngờ...

Chân thành cảm ơn các bạn đã tin tưởng để cho mình lên thớt...

- Họ tên: Nguyễn Thế Anh
      - Giống diễn viên nổi tiếng Thế Anh và tiền đạo nổi tiếng Thế Anh của Việt Nam ==> Ông cụ thân sinh rất hâm mộ hai người này!
      - Thật sự chưa hẳn vậy, bản tính mới thể hiện con người.
      - Vì mình không thân không thế, học ngành kỹ thuật điện tử ra về Quê khó kiếm việc. Ở HCM nhiều cơ hội và kiếm việc nhanh hơn.
      - Thật ra cũng hơi nói chuyện tếu tếu tý thôi chứ bán hàng kỹ thuật mà nói phiếm nhiều quá thì cũng khó. Các bạn có nghe tụ bù Mercedes, nếu ai cần thì alo nha!
      - Ai nói dân kỹ thuật mình khô khan, chém quá trời đó chứ. Anh chỉ thích chem gió ở Webdien thôi.
      - Quan tâm nhất mục: hệ thống điện và an toàn điện. À quên nữa: Mua bán thiết bị điện nữa chứ.
      - Thật sự thì cũng ảnh hưởng chút ít, nhưng vấn đề là vẫn còn nhiều thời gian để thảo luận, học hỏi, chia sẻ thông tin với các bạn. (Do thời gian này bán hàng ế quá).

Cảm ơn ngoclan3110 nhiều nhé!

Cũng xin đính chính lại một chút:
      - Nguyễn Thế Anh
      - S/N: 1979
      - Khóa 97 Ka Đờ Đờ - SPKTHCM (mong các bạn Điện CN chém vừa vừa thôi, làm Sales lâu năm về Điện-Điện tử đều mất căn bản hết rồi)
      - Kết hôn 2004 - Có 2 bé gái rùi: bé lớn 6 tuổi, bé nhỏ 3 tuồi.
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Địa chỉ
      Q1-TP.HCM
      Cảm ơn
      217
      Được cảm ơn 779 lần, trong 255 bài

1.Anh học KDD lại ra làm kinh doanh thiết bị điện công nghiệp,có gặp trở ngại gì không anh?
      2.Anh vừa chuyển công tác cty mà anh đã gắn bó 10năm trời!cảm giác của anh ra sao?
      3.Anh tham gia WD cũng đã lâu nhưng thật sự trong 2 tháng gần đây anh mới hoạt động tích cực,vậy điều gì đã làm anh thay đổi như vậy?
      Bán Tụ Bù -Relay Bảo Vệ Quá Dòng,Chạm Đất,Dòng Rò,Bảo Vệ Điện Áp,Bảo Vệ Pha... ,Click vào link bên dưới Để Xem Chi Tiết
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=33106&page=5
      Phone :0973117403
      Email:dangphong229@gmail.com

5. Những thành viên đã cảm ơn vinhphong229 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Đà Nẵng
      Cảm ơn
      277
      Được cảm ơn 534 lần, trong 258 bài

Trích dẫn Gửi bởi vinhphong229 Xem bài viết
      1.Anh học KDD lại ra làm kinh doanh thiết bị điện công nghiệp,có gặp trở ngại gì không anh?
      2.Anh vừa chuyển công tác cty mà anh đã gắn bó 10năm trời!cảm giác của anh ra sao?
      3.Anh tham gia WD cũng đã lâu nhưng thật sự trong 2 tháng gần đây anh mới hoạt động tích cực,vậy điều gì đã làm anh thay đổi như vậy?

các bác dạo này bị làm sao ấy?

chém sao mà cứ như là nối dây tơ hồng ấy..dần dần y như các cụ phóng viên phỏng vấn quan chức ấy, chém lụi di đc phát nào hay phát ấy, chém trật thì mài dao sắc hơn chém tiếp?

thiên hạ đệ nhất phong vũ.
      dương cao mũi kiếm đe ngay oai hùm
      theanhktech lại đây
      thần công hộ thể luyện nhanh ko chừng

tạm tha khí thế hào hùng
      nước sôi lửa bỏng, bồ gọi em đi đây
      ú a ú ới vài câu
      xin mời các bác tiếp tay anh hào

Quân tử thảng đãng đãng
      Tiểu nhân trường thích thích

7. Những thành viên đã cảm ơn nganhdiencolen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      67
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

"Sợ vợ sống lâu ,
      Nể vợ bớt ưu sầu ,
      Để vợ lên đầu , là trường sinh bất tử ...
      Đánh vợ nhừ tử , là đại nghịch bất đạo .
      Vợ hỏi mà nói xạo, là trời đất bất dung .
      Chê vợ lung tung , là ngậm máu phun người .
      Gặp vợ mà không cười, là có mắt không tròng .
      Để vợ phiền lòng , là tru di tam tộc
      Vợ sai mà hằn hộc , là trời đánh thánh đâm ,
      Vợ gọi mà ngậm câm , là lòng lang dạ sói .
      Để vợ nhịn đói , là tội nhân thiên cổ .
      Để vợ chịu khổ là bất tài vô dụng.
      Trốn vợ đi " ăn vụng" , là ngũ mã phanh thây ...
      Vợ hát mà khen hay , là anh hùng thức thời
      Khen vợ hết lời , là thuận theo ý trời..ý trời cái mà ý trời.."

Bác là người đã có gia đình,vậy bác nghĩ sao về "bài thơ" trên?Bác có thuộc tuýp người"thuận theo ý trời" không?

9. The Following 2 Users Say Thank You to thietbidien1 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      103

Trích dẫn Gửi bởi vinhphong229 Xem bài viết
      Cảm ơn em đã chém anh:
      1- Về cơ bản thì SPKT giảng dạy giữa 2 chuyên ngành Điện và Điện tử chỉ khác biệt nhau ở năm cuối cùng. Do đó một số môn học về Điện cũng được học gần hết. Do đó khi đi làm chỉ gặp trở ngại là cách tiếp cận với một số sản phẩm mới, quan trọng nhất là có thích nghi được với môi trường kinh doanh hay không (dân kỹ thuật mình thường gặp khó khăn lúc ban đầu).
      2- Gần 10 năm làm việc, biết bao kỷ niệm buồn vui, thành công cũng như thất bại, chia tay đồng nghiệp, các Sếp buồn lắm chứ. Nhưng rồi cũng phải đến lúc đó em àh. Mình không thể làm việc một chỗ suốt được, đã đến lúc cần phải thay đổi ==> trong kinh doanh cơ hội không đến với mình nhiều, nhưng một khi đã thấy được cơ hội thích hợp thì mình phải trân trọng và nắm bắt lấy nó.
      3- Vì thông qua Webdien: mục đích chính học hỏi, trao đổi những kiến thức mình còn hạn chế để bổ trợ cho công việc. Và cũng mong muốn PR thiết bị mình đang làm.

Thanks
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi thietbidien1 Xem bài viết
      "Sợ vợ sống lâu ,
      Nể vợ bớt ưu sầu ,
      Để vợ lên đầu , là trường sinh bất tử ...
      Đánh vợ nhừ tử , là đại nghịch bất đạo .
      Vợ hỏi mà nói xạo, là trời đất bất dung .
      Chê vợ lung tung , là ngậm máu phun người .
      Gặp vợ mà không cười, là có mắt không tròng .
      Để vợ phiền lòng , là tru di tam tộc
      Vợ sai mà hằn hộc , là trời đánh thánh đâm ,
      Vợ gọi mà ngậm câm , là lòng lang dạ sói .
      Để vợ nhịn đói , là tội nhân thiên cổ .
      Để vợ chịu khổ là bất tài vô dụng.
      Trốn vợ đi " ăn vụng" , là ngũ mã phanh thây ...
      Vợ hát mà khen hay , là anh hùng thức thời
      Khen vợ hết lời , là thuận theo ý trời..ý trời cái mà ý trời.."

Bác là người đã có gia đình,vậy bác nghĩ sao về "bài thơ" trên?Bác có thuộc tuýp người"thuận theo ý trời" không?

Trước khi trả lời: Mình cũng chia sẻ hôn nhân của mình là mối tình sinh viên 100% (Bà xã là SV ngành In của 97KTI- SPKTHCM). Do đó rất hiểu nhau về tính tình cũng như lối sống.

Quan điểm của mình như thế này:
      - Khi đã quyết định lấy Vợ thì cả 2 phải đồng lòng thương yêu nhau do đó thật sự không phải sợ Vợ mà đó là sự tôn trọng.
      - Con người ai cũng có lúc sai xót ngay cả tôi và Bà xã cũng vậy ko thể tránh khỏi, nhưng quan trọng là biết dừng đúng thời điểm nhường nhịn nhau. Do đó thường chỉ giận nhau chút thôi mấy tiếng là lại hòa.

Mà bạn ơi tôi nghe: Vợ mình thì mình sợ cũng đâu có sao??? Hihi không biết ý kiến những bạn đã có gia đình rồi thì sao?

11. The Following 2 Users Say Thank You to theanhktech For This Useful Post:

Cảm ơn
      188
      Được cảm ơn 39 lần, trong 32 bài

Anh Thế Anh học SPKT thế không đi dạy hay làm kỹ thuật mà lại đi kinh doanh. ? chắc anh gặp phải nhiều khó khăn và cạnh tranh từ những đồng nghiệp học kinh doanh ra lắm.
      Anh có thể chia sẽ cùng mọi người những kỷ niệm đáng nhớ khi mới vào nghề được không?
      Trong tương lai anh có định về Lâm Đồng và kinh doanh các mặt hàng điện không nào?
      Sống trên đời cần có một tấm lòng....để gió cuốn trôi đi..........

13. Những thành viên đã cảm ơn kimhuong_luu vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cảm ơn
      103

Trích dẫn Gửi bởi kimhuong_luu Xem bài viết
      Anh Thế Anh học SPKT thế không đi dạy hay làm kỹ thuật mà lại đi kinh doanh. ? chắc anh gặp phải nhiều khó khăn và cạnh tranh từ những đồng nghiệp học kinh doanh ra lắm.
      Anh có thể chia sẽ cùng mọi người những kỷ niệm đáng nhớ khi mới vào nghề được không?
      Trong tương lai anh có định về Lâm Đồng và kinh doanh các mặt hàng điện không nào?
      Thật ra khi mới ra trường anh vừa đi làm Sales vừa đi dạy nghề tại TT Dạy nghề Q1 - Nguyễn Đình Chiểu Q1. Nhưng do lương quá thấp thật sự mà nói không đủ tiền xăng. Với lại Sales công việc thật sự mệt mỏi nên anh cũng từ bỏ sau gần 1 năm dạy nghề. Mới ra trường phải tự lo cho bản thân nên cũng đắn đo lựa chọn ==> chọn làm Sales.

Em nói đúng khi mới làm Sales mình gặp rất nhiều khó khăn trong việc giao tiếp, cái gì cũng phải học từ cách nghe điện thoại, đến việc chào giá, thuế VAT là gì?...Lúc đó trong công ty anh đa số là dân kỹ thuật: Giao thông VT, SPKT, Cao Thắng, nên cũng không gặp sự cạnh tranh nhiều lắm. Cũng may mắn cho anh là anh được một người có kinh nghiệm và giỏi về marketing hướng dẫn.

Kỷ niệm nhớ nhất đời anh khi đi làm: Sếp giao cho một cái ELCB- Korea, Đèn ốp trần Legrand- France đi chào hàng tại chợ Dân Sinh. Trong đầu cứ nghĩ Kỹ sư Điện mà sao lại đi bán hàng? Thế là muốn nghỉ ko làm nữa, nhưng suy nghĩ lại thế là làm đến tận bây giờ.

Hiện nay đã có gia đình và xác định lập nghiệp tại HCM thì tương lai thì chắc không về.

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Em thì không làm saler mà cũng chẳng có tiền hay có quyền đi mua đồ TB điện nên thực sự là rất ít hiểu biết về món này. Chắc ở wđ cũng nhiều ae như em vậy.
      Em muốn hỏi bác có thể chia sẻ với ae xem nghề saler kỹ thuật của mình có gì vui, gì buồn, gì sướng, gì khổ,... để ae mở rộng tầm mắt? Nếu em hay các bạn trẻ ở đây muốn theo chân bác về làm saler ở thành phố thì bác có nhời khuyên gì cho ae không? (Có nên không, có khó khăn gì phải vượt qua, lương lậu chắc là ngon rồi nhưng mấy năm thì mua được nhà, được ô tô ấy???).
      Em được biết là các bác làm saler thì được giao lưu đây đó, biết nhiều thông tin, nhiều cơ hội, kiếm được nhiều tiền cũng như là có nhiều cơ hội để thay đổi chỗ làm việc, và bản thân các bác cũng luôn nhảy việc để có việc làm ngon hơn. Vậy em muốn hỏi bác là bác có suy nghĩ như thế nào về sự ổn định trong nghề nghiệp, điều mà rất nhiều bạn trẻ chưa ra trường đã muốn có? Nếu bác là một sếp của 1 doanh nghiệp, bác có muốn quân sỹ của mình luôn luôn rình cơ hội để chuyển đi nơi khác không (đương nhiên đã có nhiều chính sách, chế độ đãi ngộ rồi)?

16. The Following 2 Users Say Thank You to minhhoang2011 For This Useful Post:

Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 66 lần, trong 41 bài

Với một kỹ sư bán hàng, khách hàng của anh (người có quyền quyết định mua hàng - decision maker) thường là lãnh đạo ở các công ty (trưởng phó phòng kỹ thuật, phó giám đốc kỹ thuật, thậm chí giám đốc), do vậy phải luôn biết cách nói chuyện. Kỹ sư bán hàng thì muôn hình muôn vẻ, mỗi người một thế mạnh, một sở trường, một cách thức làm việc; nhưng những người kỹ sư bán hàng thành công thì có một điểm chung: rất hiểu biết. Không chỉ bó hẹp về hiểu biết ngành nghề, hiểu biết thiết bị mà là hiểu biết về đời sống, các kiến thức xã hội, lịch sử, văn hóa, thậm chí âm nhạc. Bởi khách hàng thì đều có những hiểu biết hết sức sâu rộng, vì thế nên em rất tò mò về những người kỹ thuật làm kinh doanh, theo như anh nói và em hiểu thì anh không hề được học qua trường lớp đào tạo về môn kinh tế hay đại loại gì ngang ngang thế...........
      Nói quanh nói quẩn một hồi thì chỉ muốn hỏi kinh nghiệm xem là những ngày đầu tiên anh bước vào công việc này thì khó khăn anh gặp phải này, những động lực mà khiến cho anh tiếp tục với công việc của mình, khả năng tìm kiếm những thông tin không liên quan đến tính chất công việc của mình làm sao anh có thể nhét hết nó vào đầu? Và nữa là anh qua bao nhiêu năm anh làm nghề này thì anh có điều gì muốn nhắc nhở những ai đang có ý định muốn làm công việc này. Anh có còn cảm thấy thú vị và muốn tiếp tục gắn bó với công việc này trong thời gian tiếp theo không ạ? Phù em hỏi hơi nhiều nhưng toàn những câu dễ trả lời, không mún chém anh đâu. he he
      Lợn Ngố Nhiều Điều Thắc Mắc -> Học Hỏi -> Biết Rồi Nhé ->

18. The Following 2 Users Say Thank You to mai.huong2111 For This Useful Post:

Trang 1 của 7 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - TEL 0919406039 Ms Huyền Kaiphone liquid tight flexible conduilt size 1/2" - 3/4" - 1"
      Bởi Huyen CVL trong diễn đàn Chiếu sáng, đèn trang trí, led quảng cáo
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-09-2014, 11:08
    2. Nhật ký (kinh nghiệm) "tán gái" + "đc gái tán" của anh em chúng ta
      Bởi minhwilliam trong diễn đàn Tình trường
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 21-02-2013, 15:58
    3. Phân biệt tường tận 2 thuật ngữ: "Cung cấp" và "Phân phối"
      Bởi Văn Quyết BK trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 05-12-2012, 11:17
    4. Trả lời: 78