• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: cấp chích xác CT

Cảm ơn
      40
      Được cảm ơn 90 lần, trong 28 bài

Smile cấp chích xác CT

các anh ơi cho em hỏi ti về cấp chính xác trong CT nhé!
      Cấp chính xác ký hiệu bằng chữ CL và các chữ tiếp theo có ý nghĩa như sau:
      + CL0.5 hoặc CL1;CL3 .....có nghĩa là cuộn dây thứ cấp đó dùng cho mạch đo lường với các cấp chích xác là 0,5 hoặc 1;3....
      + CL3P20: hoặc CL5P15:...có nghĩa là cuộn dây thưa cấp đó chỉ dùng cho mạch bảo vệ với cấp chích xác lần lượt là 3:5<>>>và phụ tải cực đại lần lượt là 20VA và 15 VA,....
      Theo phát biểu về cấp chính xác như trên là đúng chưa ạ
      anh chị nào bít thì giup em với, em xin cảm ơn và hậu tạ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Click "thank" nếu bài này giúp ích cho ban!

2. Những thành viên đã cảm ơn baophuong_skill vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 36 lần, trong 25 bài

Mặc định Ðề: cấp chích xác CT

bạn nói sai rồi,20 và 15 đó chính là dòng cho phép vượt quá dòng định mức phía sơ cấp chứ không phải là công suất VA như bạn nói.
      0,5/1/3 là các cấp chính xác cấp cho đo lường,đo lường đòi hỏi độ chính xác cao và xác xuất sai lệch thấp do đó người ta thiết kế sai số cho đo lường thường rất nhỏ khoảng 0,5 đến 1% là đủ.Theo như bạn nói thì ý nghĩa của các thông số này là khi dòng phía sơ cấp đạt đến định mức thì dòng định mức ở phía thứ cấp sẽ là 0,5/1/3% dòng định mức ở phía thứ cấp
      còn 3p20 hoặc 5p15 là cấp chính xác cho bảo vệ,nó có ý nghĩa là khi dòng phía sơ cấp đạt 20 hoặc 15 lần so với dòng định mức sơ cấp thì cấp chính xác ở phía thứ cấp sẽ là 3 hoặc 5% so với dòng thứ cấp định mức

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016