• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      0

Mặc định - hỏi về dây điện cho mạch lực của động cơ đấu sao tam giác

Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng dây cáp 6x6 +E cho mạch lực của động cơ đấu sao tam giác
      nhưng giá thành cao quá mình muốn chuyển qua 2 dây 3 sợi anh em cho biết phải dùng dây nào tiết diện ra sao nhé .
      Mà cho mình hỏi thêm từ tiết diện dây thì có thể tính đường kính kiểu gì chả là mình đang muốn chọn máng cho cáp mà

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Que Vo- Bac Ninh
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 16 lần, trong 14 bài

Mặc định Ðề: - hỏi về dây điện

đúng rùi, nếu sử dụng dây 6 thì quá tốn kém.bạn có thể sử dụng dây đơn.mình không biết bạn sử dụng đông cơ bao nhiêu kw lên cung khong biết chon tiêt diên dây là bao nhiêu.nếu ban đa sử dụng day 6mm thì ban vẫn có thể chon dây đơn hay dây 3 co tiết diện như vậy la được.
      chúc bạn thành công!

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

mình k pít b sử dụng động cơ P bao nhieu,mình thấy bên cty minh sử dụng cáp 2 sợi 4c x 16mm2 cho động cơ P=30HP ấy.đường kính máng thì b chọn tương đối là đc rùi,đâu cần chi tiết vậy đâu mà

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Đúng rùi đó bạn vì từ P mình tính được I=40A, S=(I/3)+1= 14.33 mm2. Nên chọn 16mm2 là hợp lí

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Trích dẫn Gửi bởi phamthinhqn1986 Xem bài viết
      Đúng rùi đó bạn vì từ P mình tính được I=40A, S=(I/3)+1= 14.33 mm2. Nên chọn 16mm2 là hợp lí
      lắp 1 cái thì được. nếu cậu là đơn vị thi công thì bỏ tiền túi ra mà làm nhé. chọn dây 3x10 +1x6 là quá tốt rồi (ở đây các bạn chả nói gi là cáp dài hay không) mình nói theo phương diện là sợi cáp ngăn thôi nếu dài thì chọn nhw bạn nói là hợp lý

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

Trích dẫn Gửi bởi phamthinhqn1986 Xem bài viết
      đúng rùi đó bạn vì từ p mình tính được i=40a, s=(i/3)+1= 14.33 mm2. Nên chọn 16mm2 là hợp lí
      cái công thức tính tiết diện dây này ở đâu ra vậy trùi. Có ai biết nó ở đâu ko chỉ mình với. MỚI THẤY LẦN ĐẦU LUÔN

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 98 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi xitrum90 Xem bài viết
      mình k pít b sử dụng động cơ P bao nhieu,mình thấy bên cty minh sử dụng cáp 2 sợi 4c x 16mm2 cho động cơ P=30HP ấy.đường kính máng thì b chọn tương đối là đc rùi,đâu cần chi tiết vậy đâu mà
      Nói chung cách đi dây của công ty bạn dùng khoảng 50 năm động cơ vẫn chạy tốt!!! He eh!!! Chất lượng chạy ổn định nhưng lại hơi tốn tiền của chủ đầu tư!!! He eh!!! Gặp tớ thì chỉ dùng loại dây 4mm2 hay cùng lắm là 6mm2 là OK con gà đen rồi!!! He eh!!! Con gà đen to quá!!! He eh!!!

Cảm ơn
      0

động cơ 30Hp tầm khoảng 23kw vậy dòng sẽ khoảng 46A bạn chọn dây tiết diện 16mm2 là ok rồi .
      thường thì chọn dây dẫn cho động cơ tầm 1mm2 cho 3 A là ngon rồi
      +++---o0o---+++
      p mình tính được i=40a, s=(i/3)+1= 14.33 mm2. Nên chọn 16mm2 là hợp lí
      công thức này tính theo Jkt bạn cứ mua 1 cuốn sách lựa chọn thiết bị điện về mà đọc . còn theo mình lựa chọn dây dẫn bạn không cần công thức đâu cứ tính dòng ra rồi xem định mua dây cáp hãng nào thì vào catalog của hãng đó thôi .Như bảng dây cadisun

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 98 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi pisusaco Xem bài viết
      động cơ 30Hp tầm khoảng 23kw vậy dòng sẽ khoảng 46A bạn chọn dây tiết diện 16mm2 là ok rồi .
      thường thì chọn dây dẫn cho động cơ tầm 1mm2 cho 3 A là ngon rồi
      +++---o0o---+++
      p mình tính được i=40a, s=(i/3)+1= 14.33 mm2. Nên chọn 16mm2 là hợp lí
      công thức này tính theo Jkt bạn cứ mua 1 cuốn sách lựa chọn thiết bị điện về mà đọc . còn theo mình lựa chọn dây dẫn bạn không cần công thức đâu cứ tính dòng ra rồi xem định mua dây cáp hãng nào thì vào catalog của hãng đó thôi .Như bảng dây cadisun
      Bạn biết người ta chọn 2 sợi dây 4C-16mm2 là gì không mà lý luận theo kiểu này!!! He eh!!! Lại còn trương cái bảng pro ra làm gì cho mệt thế!!!! Đọc thêm về động cơ đi bạn nhé!!! He eh!!!!

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi 11223344 Xem bài viết
      Nói chung cách đi dây của công ty bạn dùng khoảng 50 năm động cơ vẫn chạy tốt!!! He eh!!! Chất lượng chạy ổn định nhưng lại hơi tốn tiền của chủ đầu tư!!! He eh!!! Gặp tớ thì chỉ dùng loại dây 4mm2 hay cùng lắm là 6mm2 là OK con gà đen rồi!!! He eh!!! Con gà đen to quá!!! He eh!!!
      hi chẳng lẽ bac tưởng ng ta lắp đặt vào sử dụng vài năm là ném,đi thay dây mới ak.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016