• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Địa chỉ
      Bình Dương
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 138 lần, trong 80 bài

Mặc định Điều khiển giám sát hệ thống thông qua mạng Internet với Wincc WebNavigator hoặc Wonderware Information S

Việc điều khiển giám sát nhà máy thông qua mạng internet là một việc hết sức cần thiết và hiệu quả, ví dụ như trong một nhà máy lớn bạn có thể giám sát được nhà máy ở bất kì đâu mà chỉ cần sài internet explorer. một cấp quản lý có thể dễ dàng giám sát được hoạt động của nhà máy mà không cần xuống trực tiếp phòng điều hành.

Wincc WebNavigator
      - Mạng Intranet: để có thể điều khiển giám sát nhà máy thông qua mạng intranet với wincc webnavigator thì bạn cần publish dữ liệu từ wincc sang web và cấu hình tường lửa hoặc là tắt luôn cũng được việc này làm khá đơn giản, sau đó trên máy client bạn chỉ cần cài webclient và một số add in là có thể dùng internet explorer để vào sàn nhà máy.

- Mạng Internet: Để có thể điều khiển giám sát nhà máy thông qua mạng internet thì bạn cần biết được IP trên mạng của mình có thể xem được IP của máy mình thông qua trang web http://www.whatismyip.com/, và Ip này sẽ thay khi mà chúng ta reset moderm, Nếu muốn có một IP tĩnh thì chúng ta sẽ phải thuê IP, còn nếu không có tiền thì chúng ta sẽ sài giải pháp no-ip http://www.no-ip.com/ . sau đó chúng ta sẽ mở port để cho phép mạng từ phía ngòai access vào.

Chú ý: Sau khi làm xong bạn phải nhờ một người nào đó ngòai mạng để test thử.

Wonderware Information Server
      Để làm với Wonderware Information Server thì việc cấu hình hơi khó hơn Wincc một chút xíu.

ở đây mình sài Wonderware Infomation Server 4.0 với hệ điều hành Window 7 xin mãi mới được cái licence Demo hix

để có thể cài được Wonderware Infomation Server chúng ta cần có SQL server 2005 sp3 hoặc SQL server 2008.

bạn đánh user và pass vào để cấu hình web và các phần cho Active factory và historian và archestra report.

cũng giống như wincc để có thể đưa dữ liệu lên web bạn cần publish nó ra web

để publish các đối tượng archestra thì bạn cần có phần mềm ArchestrA Web Exporter

như vậy là mình đã có thể điều khiển giám sát nhà máy thông qua intranet

***** Wincc thì mình đã test qua mạng internet rồi khá dễ dàng còn Wonderware mình chỉ mới làm đến mạng intranet thôi mạng internet sắp được he*****

Nhận xét: Về phần Web này theo ý kiến mình về phần liên kết publish và cấu hình thì Wincc dễ dàng hơn Wonderware rất là nhiều

Hieplangmoi@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi khongbaogio; 09-07-2011 lúc 23:55.
      "Ở đâu có ý chí ở đó có lối đi"
      "Where there is a will, there is a way"

2. The Following 4 Users Say Thank You to khongbaogio For This Useful Post:

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 263 lần, trong 124 bài

Mặc định Ðề: Điều khiển giám sát hệ thống thông qua mạng Internet với Wincc WebNavigator hoặc Wonderware Informati

Web based SCADA đang là xu thế phát triển hiện tại của các hệ thống SCADA với ưu điểm vượt trội về đơn giản hóa các vấn đề liên quan đến máy client như cấu hình, bản quyền software (scada softwares & OS ), liên kết client-sever, liên kết giữa các workstation ... nâng cao tính linh hoạt khi update hệ thống ... Tuy nhiên nó cũng đặt ra thách thức về an ninh mạng.

Bạn có thể trình bày thêm về vấn đề an ninh mạng không ?

4. Những thành viên đã cảm ơn aladanh2000 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Bình Dương
      Cảm ơn
      5

Mặc định Ðề: Điều khiển giám sát hệ thống thông qua mạng Internet với Wincc WebNavigator hoặc Wonderware Informati

Tài khoản free cũng download được mà. bạn vào trang wonderware download wonderware information server 4.0 về rùi cài vào là được. chỉ cần chú ý là phải cài trên win 7 hoặc win server với sql server phải là bản 2008 hoặc bản 2005 sp3. với phải add licence vào nhé, licence mình xin hết hạn rùi bạn chỉnh lại thời gian của hệ thống để sài, còn không thì viết mail sang Qsystem để xin bản demo 1 tháng. Tài liệu thì mình không có chỉ có phần help ah.

Hướng dẫn cài đặt nè:

http://www.mediafire.com/?vwndmz9fjrebkrg

http://www.mediafire.com/?n13r38zjkt1r5kk

Hieplangmoi@gmail.com
      0946 313 816

6. The Following 2 Users Say Thank You to khongbaogio For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

xin các tiền bối chỉ dzùm ép licence như thế nào ?
      em có cái usb chứa licence nhưng em không biết ép như thế nào !
      mong mọi người giúp đỡ nha .

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

không có cao thủ nào giúp mình hết vậy !!!!!!
      buồn thật !!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

mình cũng đang làm vấn đề này nhưng cái đang lo lắng nhất đó là bảo mật

Cảm ơn
      10

vẫn k đăng kí được, bạn hướng dẫn được k?

Địa chỉ
      Bình Dương
      Cảm ơn
      5

Thân chào các bạn,

- Phần add licence chắc anh bạn đó giải quyết rùi, hồi giờ mình sài licence soft không ah, mình có chút tài liệu, Nếu bạn làm chưa được bao mình mình post lên.

- Lúc đầu khi mình học về phần này mình cũng không nghĩ đến về phần security nhiều, Còn khi mình đi làm thì mình được biết là những công ty lớn họ sẽ có riêng mạng Intranet của riêng họ và hết sưc bảo mật, do vậy họ sẽ sử dụng mạng riêng đó để thực hiện phần này, với lại họ sẽ không sài các phần mềm trên mà họ sẽ tự viết và tích hợp vào hệ thống của họ nó gọi là SAP.

- Đầu tiên vào Mainpage sau đó vào phần support rôi nếu có đăng kí rùi thì chọn login to wonderware deveploper network nếu chưa đăng kí thì chọn register:

sau đó vào trang login như sau:

Rùi vào phần technical support

rùi chọn phần download

rồi lấy phần mềm nào mà bạn muốn, còn nếu thích thì mua nhé!!!

Kind regard,
      Hiep

12. Những thành viên đã cảm ơn khongbaogio vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10

Phải thử mới biết được. Rất thú vị ...

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Ðề: Điều khiển giám sát hệ thống thông qua mạng Internet với Wincc WebNavigator hoặc Wonderware Infor

các bác ơi cho em hỏi....em đang cài wonderware information server v4.0 trên win 7 và SQL 2008 sp2 và xuất hiện lỗi "SQL Server Client components not found" này làm em chưa cấu hình wonderware information server v4.0 được.
      mong các bác giúp đỡ em với......

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Xin trợ giúp WINCC WebNavigator...
      Bởi uongquocthai trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-06-2014, 16:55
    2. Trợ giúp - wincc webnavigator
      Bởi khanh my trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 21-06-2014, 21:26
    3. Trợ giúp - Webnavigator wincc 7.2 kẾt nỐi plc s7-1200
      Bởi kimhyewon trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 15-05-2014, 13:49
    4. Structure Tag trong Wincc và Supper Tag trong Intouch Wonderware
      Bởi khongbaogio trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 08-06-2013, 16:04
    5. Đèn giao thông điều khiển bằng wincc
      Bởi elnino149 trong diễn đàn Các tài liệu điện khác...
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 19-12-2012, 11:03
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016