• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 38
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Khắc phục lỗi đèn báo SF trên S7-200

Em được thầy giao cho một con PLC S7-200 CPU 214

Nó hiện có một cái lỗi là khi cắm nguồn vô thì đèn báo SF sáng (chưa kết nối cái gì khác cả, cũng như chẳng biết trước đó có chương nào được đổ vào nó chưa).

Em là newbie nên đành lò mò tìm hiểu trên mạng, thì các chỉ dẫn vẫn còn chung chung quá (chắc dành cho những ai hiểu biết rồi)

Nhờ các sư huynh chỉ giáo cho: giờ em nên bắt đầu kiểm tra từ đâu, làm thế nào để có thể xác định nguyên nhân lỗi? Và cách xử lý sao cho phù hợp?

(Ông thầy bảo:"Nếu sửa được cho nhận làm đồ án 2!" ---> Rất mong các sư huynh giúp đỡ ^^)

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 48 lần, trong 42 bài

Mặc định Ðề: Khắc phục lỗi đèn báo SF trên S7-200

Trích dẫn Gửi bởi tanntmk1989 Xem bài viết
      Em được thầy giao cho một con PLC S7-200 CPU 214

Nó hiện có một cái lỗi là khi cắm nguồn vô thì đèn báo SF sáng (chưa kết nối cái gì khác cả, cũng như chẳng biết trước đó có chương nào được đổ vào nó chưa).

Em là newbie nên đành lò mò tìm hiểu trên mạng, thì các chỉ dẫn vẫn còn chung chung quá (chắc dành cho những ai hiểu biết rồi)

Nhờ các sư huynh chỉ giáo cho: giờ em nên bắt đầu kiểm tra từ đâu, làm thế nào để có thể xác định nguyên nhân lỗi? Và cách xử lý sao cho phù hợp?

(Ông thầy bảo:"Nếu sửa được cho nhận làm đồ án 2!" ---> Rất mong các sư huynh giúp đỡ ^^)
      ok bạn ở đâu gọi vào số này 0934715827 (đoán bệnh thử nhé đèn sf sáng nháy và các led ngỏ vào nháy theo)

3. Những thành viên đã cảm ơn ngoisaodatai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

Sư huynh chỉ luôn trên này cho tiện hơn đi ạ, tại thầy em không cho đem đồ về.
      Cụ thể thì em chỉ mới cắm mỗi sợi dây nguồn vào à, chứ chưa có kết nối gì hết. Và nó chỉ hiện đèn sáng (chứ không nháy) 2 cái đèn báo SF và STOP thôi, gạt nút chuyển sang chế độ nào cũng vậy.

Cảm ơn
      3

đoán mò thì khó trúng lắm. lỗi EFROM, đứt bo nguồn (làm giảm áp) lỗi giữa bo cpu với bo I/O ... phải bóc nó ra để kiểm từng cái một

6. Những thành viên đã cảm ơn ngoisaodatai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6

Trích dẫn Gửi bởi ngoisaodatai Xem bài viết
      đoán mò thì khó trúng lắm. lỗi EFROM, đứt bo nguồn (làm giảm áp) lỗi giữa bo cpu với bo I/O ... phải bóc nó ra để kiểm từng cái một
      Vậy anh có thể list ra giúp em các phần cứng cần test để em giải phẫu con đó thử xem sao . Hoặc có tài liệu hướng dẫn gì thì share với ạ. Thanks sư huynh bữa giờ nhiều :).

Cảm ơn
      3

hư không phàn nàn nhé! kiểm bo điều khiển chính nếu có cái bo nguồn khác (cùng dòng cpu) bóc qua thử, kiểm mạch xem (cháy nổ ,đứt,...)

9. Những thành viên đã cảm ơn ngoisaodatai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 10 lần, trong 8 bài

xin hỏi các bác có thể júp đỡ tôi xử lý việc này không? Hệ thống PLC S7 200 đang hoạt động bình thường, không hiểutại sao hôm nay khi cấp nguồn thì thấy các đèn đầu vào, đèn SF, Stop nháy sáng.( CPU 224 có modul mở rộng 222).
      mong được sự giúp đỡ gấp. xin cảm ơn.

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 29 lần, trong 28 bài

he. cái này có nhiều nguyên nhân lắm
      Đèn SF báo lỗi hệ thống. Đèn sáng khi có lỗi phần cứng hay phần mềm, ngay cả khi PLC vẫn hoạt động, không bị chuyển sang trạng thái dừng
      nếu chưa đổ chương trình, chưa kết nối gì cả, mà đèn SF báo lỗi thì kiểm tra lại nguồn (phần cứng)
      trường hợp các đèn khác nháy theo, thì kiểm tra thêm nguồn ở các ngõ vào/ra

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 10 lần, trong 8 bài

Trước tiên xin Cám ơn cdncdn. Trường hợp của mình là hệ thống PLC đày đủ đang làm việc bình thường. mình tắt đi, khi mở lại thì đèn báo lỗi. Kiểm tra chương trình kô sao, tháo hết đầu vào /ra để kt vẫn nháy sáng 2 đèn như trước. Không biết tại sao, mong sơm được giúp đỡ. xin cảm ơn.

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 148 lần, trong 102 bài

Trích dẫn Gửi bởi cokhongtien Xem bài viết
      Trước tiên xin Cám ơn cdncdn. Trường hợp của mình là hệ thống PLC đày đủ đang làm việc bình thường. mình tắt đi, khi mở lại thì đèn báo lỗi. Kiểm tra chương trình kô sao, tháo hết đầu vào /ra để kt vẫn nháy sáng 2 đèn như trước. Không biết tại sao, mong sơm được giúp đỡ. xin cảm ơn.
      cái này là bị phần cứng, clear hết chương trình trong plc rồi cấp nguồn kiểm tra xem sao. nhớ lưu chương trình backup trước khi làm nhé!

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016