• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 23
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 62 lần, trong 31 bài

Mặc định Lỗi khi download ( microwin step 7 for Win 7)

em vừa dùng phần mềm V4.0 STEP 7 MicroWIN cài trên HĐH win 7, kết nối với PLC S7-200 ok. nhưng download được 100% thi báo lỗi : "A compile error occurred, check non-fatal error for for more information.". Mong các pro có kinh nghiệm chỉ giúp.
      +++---o0o---+++
      hinh thông báo lỗi

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Nhiều nghề không bằng một nghề
      Bạn hãy yêu nghề của mình đã chọn

Cảm ơn
      72
      Được cảm ơn 57 lần, trong 39 bài

Mặc định Ðề: Lỗi khi download ( microwin step 7 for Win 7)

bạn kiểm tra lại chưong trình đã đúng hết hay chưa. tốt nhất bạn nên download một chương trình đơn giản trước.
      Cung cấp plc cũ(old) các hãng siemens, mitsubishi, omron.
      HP : 0168 798 0344

Cảm ơn
      0

Có lỗi xảy ra, kiểm tra các lỗi không nghiêm trọng :(. có thể là do chương trình nó không tương thích với PLC của bác.

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 60 lần, trong 52 bài

nếu dùng win7 thì dùng microwin 4.0 bản sp8. bạn đang dùng s7200cn. đây là lỗi biên dịch thôi (nếu sp5 thì khi viết song phải chuyển qua tiếng tàu). s7 200cn là quái vật trung quốc đó

Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 61 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi ngoisaodatai Xem bài viết
      nếu dùng win7 thì dùng microwin 4.0 bản sp8. bạn đang dùng s7200cn. đây là lỗi biên dịch thôi (nếu sp5 thì khi viết song phải chuyển qua tiếng tàu). s7 200cn là quái vật trung quốc đó
      Chính xác!!! Mình gặp nhiều rồi vì toàn làm với PLC S7-200 của China. Phải chuyển Microwin 4.0 sang ngôn ngữ tiếng Tàu thì mới up-down load được vào PLC

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

nếu download hay upload cho PLC S7 200 CN thì bạn vào Control panel --> Region and language --> Location--> current location chọn Vietnam vậy là từ nay khi bạn download chương trình bạn không cần phải chuyển sang tiếng Trung nữa mà vẫn download va upload 100%.
      Chúc bạn thành công!

Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 62 lần, trong 31 bài

ok, mình làm được rùi, cám ơn các bác dân điện nha, rất pro. dj một ngày đàng học một sàng không, học thầy hỏng bít gì hít
      Nhiều nghề không bằng một nghề
      Bạn hãy yêu nghề của mình đã chọn

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 28 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanhduy Xem bài viết
      học thầy hỏng bít gì hít
      ????!!! Tôi không nghĩ một sinh viên lại nói Thầy giáo mình vậy. Nếu hổng biết gì thì bạn nên ở nhà đi học thì hay hơn.
      Ông thầy cho bạn cái nền kiến thức cơ sở, cái nền tư duy để bạn có thể tiếp thu các kiến thức về điện, về tự động, về PLC, về VĐK... Vậy mà bạn nói vậy?!!!!

Cái lỗi mà bạn gặp phải đơn giản chỉ " A compile error occurred, check non-fatal error for for more information" Đây là một lỗi về chương trình do bạn viết sai một cấu trúc câu lệnh, và khi biên dịch lỗi trước khi download xuống PLC thì nó hiển thị nên không download được. Đây là do bạn học tài chưa tới chứ đâu phải do thầy bà nào?!

Gần một năm nay với một số kiến thức nhỏ bé của mình thì tôi cố gắng học tập trên thực tế rồi lên mạng học hỏi thêm và hỗ trợ thêm về plc cho tất cả các sinh viên, những người muốn tìm hiểu về PLC tại các website để rồi họ có thể tự nghiên cứu và đi lên với tự động hoá. Tôi tham gia vào diendanplc.info/forum, vào plcvietnam.com.vn với hy vọng như vậy để mong muốn giúp sinh viên nhưng khi thấy bạn nói câu: học thầy hỏng bít gì hít tôi rất bức xức.

Tôi cũng là giáo viên trẻ mới ở một trường nghề và tôi dạy về tự động hoá PLC. và cũng mở thêm các lớp chuyên đề về PLC cho mọi người, tuy là vậy nhưng tôi thấy không đồng tình với cách nói của bạn. Nếu không có thầy cô trong trường thì bạn biết PLC là gì không? Bạn đọc phần help của một phần mềm có hiểu gì không? Và cho dù bạn đi học các lớp ngắn hạn/ chuyên đề mà những giáo viên chúng tôi mở có thể hiểu hay không?! Hãy giáo viên dạy nghề như chúng tôi cho bạn được 1,2 hay 10 hay 100 ... thì có lẽ những thầy cô kia đã cho bạn gấp bao nhiêu lần đó mà có lẽ bạn không hiểu được?!

Những ông thầy bà cô như tôi tại các trung tâm, trường giảng dạy ngắn hạn chỉ cho bạn được về PLC, về HMI, về SCADA nhưng họ đã cho cậu tất cả những cái mà chúng tôi đã không thể cho bạn để nhận được sự đáp ơn lại bằng câu: học thầy hỏng bít gì hít. Nếu mà họ cho bạn PLC thì mãi mãi bạn cũng chỉ biết mỗi PLC mà chỉ có mỗi PLC chẳng làm nên điều gì. Hãy đi làm rồi bạn sẽ hiểu điều tôi muốn nói.

Ông thầy không thể dạy ra tất cả các tiến sĩ, nhà khoa học, giáo sư. Nhưng nếu không có những ông thầy bà cô như các bạn nghĩ thì cũng chắc gì đã có tiến sĩ, giáo sư?!

Xin lỗi Admin hay Moderator khi viết bài như vậy

9. The Following 2 Users Say Thank You to tran_hieu0983 For This Useful Post:

Cảm ơn
      64
      Được cảm ơn 61 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết

Cái lỗi mà bạn gặp phải đơn giản chỉ " A compile error occurred, check non-fatal error for for more information" Đây là một lỗi về chương trình do bạn viết sai một cấu trúc câu lệnh, và khi biên dịch lỗi trước khi download xuống PLC thì nó hiển thị nên không download được. Đây là do bạn học tài chưa tới chứ đâu phải do thầy bà nào?!
      Bạn chưa thử nên trả lời sai rồi. " A compile error occurred, check non-fatal error for for more information" không phải là lỗi về chương trình ... như bạn nói, mà là do giao diện của Micro Win của bạn sử dụng ENGLISH thì không Up/Down vào các CPU s7 200 xxxCN mà bạn phải chuyển sang ngôn ngữ tiếng CHINESE (mình hay làm cách này) thì mới OK được.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

ok".thank!!!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Xin Phần Mềm Step 7 MicroWin (win 7 - 32 Bit)
      Bởi lehoapro trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 28-04-2016, 18:07
    2. phần mềm mô phỏng plc step 7-microwin
      Bởi xuanhuan2209 trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 17-03-2014, 19:22
    3. Step 7 microwin
      Bởi tandoan89 trong diễn đàn Thiết kế M&E cho tòa nhà
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 21-12-2012, 23:43
    4. xin huớng dẫn sử dụng phần mềm V4.0E STEP 7 MicroWIN