• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 31
      Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 34 lần, trong 22 bài

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 13 lần, trong 10 bài

Mặc định Ðề: Cách lắp biến dòng

Trích dẫn Gửi bởi talat Xem bài viết
      Cho mình hỏi hai cách lắp biến dòng như hình dưới đây giống và khác nhau như thế nào? Tại sao cùng 1 loại biến dòng lại dùng 2 cách lắp như vậy
      ================================================== =
      chào bạn.

CT1: số vòng dây sơ cấp =2.
      CT2: số vòng dây sơ cấp =1.
      Đây là vấn đề của nhà chế tạo. Và bạn bắt buộc phải đi như vậy mới cho ra được tỉ số biến ghi trên nhãn.

3. The Following 2 Users Say Thank You to dangan For This Useful Post:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 733 lần, trong 400 bài

Bạn chụp chưa hết toàn hình nên mình trả lời thế này nhé: Cả 02 TI trên TI màu đậm lấy dòng 1pha, TI mầu xám lấy dòng cả 3p để đưa tín hiệu đi bảo đến rơ le bảo vệ mất pha cho đ/c thì phải. Còn vì sao: Dạ Em đoán!
      thangks@webdien.com

Cảm ơn
      25

Trích dẫn Gửi bởi thang KS Xem bài viết
      Bạn chụp chưa hết toàn hình nên mình trả lời thế này nhé: Cả 02 TI trên TI màu đậm lấy dòng 1pha, TI mầu xám lấy dòng cả 3p để đưa tín hiệu đi bảo đến rơ le bảo vệ mất pha cho đ/c thì phải. Còn vì sao: Dạ Em đoán!
      ý mình đang hỏi là cách lắp 2 TI màu đỏ. Còn màu xám là biến dòng thứ tự không

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

ý mình đang hỏi là cách lắp 2 TI màu đỏ. Còn màu xám là biến dòng thứ tự không
      tính toán sơ cấp thôi bác à, ví dụ mình cần đo 100a, nhưng chỉ có TI 50 A thì làm sao?, mình có TI 50A nhưng cần đo tới 100a thì làm sao thôi, đôi khi do mình mua hàng sai, hay tận dụng hàng tồn kho thôi.
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

7. The Following 3 Users Say Thank You to locnewsun For This Useful Post:

Cảm ơn
      7

Trích dẫn Gửi bởi locnewsun Xem bài viết
      tính toán sơ cấp thôi bác à, ví dụ mình cần đo 100a, nhưng chỉ có TI 50 A thì làm sao?, mình có TI 50A nhưng cần đo tới 100a thì làm sao thôi, đôi khi do mình mua hàng sai, hay tận dụng hàng tồn kho thôi.
      Nghe hay đấy, nhưng mình hỏi nhé: dòng cần đo có giá trị 100A, bạn có MCT 50/5A, vậy bạn làm sao?. Trường hợp ngược lại thì OK rồi. Nhưng mình cũng muốn lưu ý rằng, với nhà sản xuất, với các tỉ số biến nhỏ người ta thường sử dụng phương pháp cho dây sơ cấp đi qua hai lần nhằm giảm kích thước mạch từ.

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Trích dẫn Gửi bởi dangan Xem bài viết
      Nghe hay đấy, nhưng mình hỏi nhé: dòng cần đo có giá trị 100A, bạn có MCT 50/5A, vậy bạn làm sao?. Trường hợp ngược lại thì OK rồi. Nhưng mình cũng muốn lưu ý rằng, với nhà sản xuất, với các tỉ số biến nhỏ người ta thường sử dụng phương pháp cho dây sơ cấp đi qua hai lần nhằm giảm kích thước mạch từ.

thì bạn đã trả lời rồi đó,
      cách này thì ít dùng tới, vì độ chính xác không cao, nhưng với một số nơi không yêu cầu nghiêm ngặt, mình vẫn có thể sử dụng,
      ví dụ: mình có CT 50/5a, và đồng hồ 50/5a nhé, nhưng dòng chính mình tới 100a, khi đi qua CT ( TI) thì mình chia đôi cáp ra, ví dụ 100a thường mình dùng cáp 35mm2 , thì mình đi 02 dây 16mm2, và tròng 01 dây qua CT , trên mặt đồng hồ ghi thêm ( x2) là được. nhưng lưu ý, cái này thì xài chơi thoi nhe, mình không nói về độ chính xác ở đây đâu bác.
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

10. The Following 2 Users Say Thank You to locnewsun For This Useful Post:

Cảm ơn
      7

[/COLOR]
      cách này thì ít dùng tới, vì độ chính xác không cao, nhưng với một số nơi không yêu cầu nghiêm ngặt, mình vẫn có thể sử dụng,
      ví dụ: mình có CT 50/5a, và đồng hồ 50/5a nhé, nhưng dòng chính mình tới 100a, khi đi qua CT ( TI) thì mình chia đôi cáp ra, ví dụ 100a thường mình dùng cáp 35mm2 , thì mình đi 02 dây 16mm2, và tròng 01 dây qua CT , trên mặt đồng hồ ghi thêm ( x2) là được. nhưng lưu ý, cái này thì xài chơi thoi nhe, mình không nói về độ chính xác ở đây đâu bác.
      Chiêu này độc thật, quả là cao thủ. Tại hạ khâm phục

Cảm ơn
      25

[/COLOR]
      cách của bác hay quá, nhưng chắc là chỉ xài chơi thôi. Lắp kiểu này dễ gây hiểu nhầm vì ai không để ý mà nhìn qua thấy đồng hồ chỉ có 50A thôi

Cảm ơn
      7

cách của bác hay quá, nhưng chắc là chỉ xài chơi thôi. Lắp kiểu này dễ gây hiểu nhầm vì ai không để ý mà nhìn qua thấy đồng hồ chỉ có 50A thôi
      Vấn đề là độ chính xác thôi. Còn đồng hồ thì bạn có thể dùng đồng hồ 100A để đọc kết quả cũng được.

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016