• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 36 lần, trong 25 bài

Mặc định mạch đóng cắt của MC?

các bạn ơi theo mình hiểu thì quy tắc chung để đóng cắt MC là phải qua mạch thao tác,mạch này sẽ được cấp nguồn điều khiển.Nguyên lý là như thế này các bạn coi có đúng không nha:
      Mạch đóng:(đóng từ xa qua role) từ dương nguồn đến tiếp điểm thường mở của role sau đó chạy đến tiếp điểm thường đóng của role lockout,rồi qua tiếp điểm thường mở của MC rồi đến 1 đầu cuộn cắt và đầu kia cuộn cắt được nối âm nguồn.
      Tươn tự mạch cắt cũng vậy nhưng cắt thù qua tiếp điểm thường mở của MC.không biết mình hiểu vậy có đúng không nhờ anh em cho ý kiến!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Mặc định Ðề: mạch đóng cắt của MC?

Trích dẫn Gửi bởi Evncpc2011 Xem bài viết
      các bạn ơi theo mình hiểu thì quy tắc chung để đóng cắt MC là phải qua mạch thao tác,mạch này sẽ được cấp nguồn điều khiển.Nguyên lý là như thế này các bạn coi có đúng không nha:
      Mạch đóng:(đóng từ xa qua role) từ dương nguồn đến tiếp điểm thường mở của role sau đó chạy đến tiếp điểm thường đóng của role lockout,rồi qua tiếp điểm thường mở của MC rồi đến 1 đầu cuộn cắt và đầu kia cuộn cắt được nối âm nguồn.
      Tươn tự mạch cắt cũng vậy nhưng cắt thù qua tiếp điểm thường mở của MC.không biết mình hiểu vậy có đúng không nhờ anh em cho ý kiến!
      dài dòng, khó hiểu, bác biết vẽ thì cho anh em cái hình đi, cho nó tiện, dễ phân tích nhé, vẽ bằng cá gì cũng được mà
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

3. Những thành viên đã cảm ơn locnewsun vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179

ở đây mình chỉ muốn hỏi là có phải khi đóng MC thì phải qua tiếp điểm thường đóng của MC và khi cắt thì qua tiếp điểm thường mở của MC phải không?Mình không hiểu nguyên tắc nó như thế nào vì khi đóng thì lại qua tđ đóng vậy khi đó phía bên mạch cắt có ảnh hưởng gì không?hai quá trình đóng và cắt này có độc lập nhau không?mình không biết post hình nên phải nói vậy thôi bạn thông cảm!

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73

ở đây mình chỉ muốn hỏi là có phải khi đóng MC thì phải qua tiếp điểm thường đóng của MC và khi cắt thì qua tiếp điểm thường mở của MC phải không?Mình không hiểu nguyên tắc nó như thế nào vì khi đóng thì lại qua tđ đóng vậy khi đó phía bên mạch cắt có ảnh hưởng gì không?hai quá trình đóng và cắt này có độc lập nhau không?mình không biết post hình nên phải nói vậy thôi bạn thông cảm!
      vậy thì thôi, theo mình như vầy nè, khi off cb ( ngắt nó ra) thì mình dùng thường hở qua cuộn off, khi on nó lên ( đóng mạch) thì dùng thường đóng qua cuộn on là được, mình sẽ gởi cho bạn 01 ví dụ nhé

6. Những thành viên đã cảm ơn locnewsun vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179

ý mình hỏi là khi cắt thì qua tiếp điểm phụ thường mở của MC lúc này tiếp điểm phụ thường đóng ở mạch đóng có cắt ra không?và ngược lại khi đóng thì lúc này tiếp điểm thường đóng đang cắt sẽ đóng lại và tiếp điểm phụ thường mở lúc nãy đóng sẽ mở ra.Như vậy có đúng không bạn?Mình chỉ cần hiểu đúng vậy thôi ah

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73

ý mình hỏi là khi cắt thì qua tiếp điểm phụ thường mở của MC lúc này tiếp điểm phụ thường đóng ở mạch đóng có cắt ra không?và ngược lại khi đóng thì lúc này tiếp điểm thường đóng đang cắt sẽ đóng lại và tiếp điểm phụ thường mở lúc nãy đóng sẽ mở ra.Như vậy có đúng không bạn?Mình chỉ cần hiểu đúng vậy thôi ah
      À !! CÁC TIẾP ĐIỂM NÀY LÀM VIỆC GẦN NHƯ ĐỒNG THỜI VỚI TIẾP ĐIỂM CHÍNH CỦA MÁY CẮT, VÀ NHƯ BẠN DIỂN TẢ TRÊN LÀ ĐÚNG RỒI, THƯỜNG THÌ LẮP TIẾP ĐIỂM NÀY ĐỂ CÁC CUỘN DÂY KHÔNG PHẢI NGẬM ĐIỆN LIÊN TỤC, CÓ 01 SỐ DẠNG MÁY CẮT THÌ TIẾP ĐIỂM CẮT CUỘN ĐƯỢC TÍCH HỢP BÊN TRONG CUỘN LUÔN, MÌNH KHÔNG CẦN QUAN TÂM, CHÀO BẠN

9. Những thành viên đã cảm ơn locnewsun vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016