• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      0

Mặc định Thắc mắc chút về tủ điện

Mình là dân mới ra trường, chưa có kinh nghiệm gì về lắp điện. Bữa rồi xin được vào 1 công ty lắp kệ, hôm nay họ giao cho tớ việc tính toán và lên danh sách những thứ cần mua cho 1 cái tủ điện.
      Số là công ty tớ vốn có 1 cái máy cán (loại đưa 1 thanh sắt dẹt vào rồi qua 1 cái băng truyền. Sản phẩm của nó là 1 thanh chữ U có ngạnh), công suất tớ ko rõ vì máy mua ko có tài liệu, ko có thông số kỹ thuật trên vỏ máy, động cơ thì thông số tối mù mù, chả nhìn ra cái gì. Tớ thấy aptomat tổng của tủ điện cái máy này dùng loại 30A nên tớ tạm gọi thằng này là máy cán 30A. Hôm nay họ mua thêm 2 cái máy cán nữa cùng loại (và cũng ko có thông số luôn), 1 thằng là 50A, 1 thằng là 20A.
      Họ bảo tớ làm thêm 1 cái tủ điện nối nguồn cho 3 thằng này. Loại tủ cỡ vừa để ngoài 3 cái aptomat cho 3 thằng máy cán còn có 3 aptomat dự phòng nữa. Nguồn điện sẽ lấy từ 1 cái tủ điện khác có thằng aptomat tổng là 300A.
      Tớ dự tính mua 2 thằng aptomat 50A, 30A và 20A + với 1 cái aptomat 200A tổng.
      Như thế có gì sai ko vậy? Kích cỡ dây từ tủ 300A đến cái aptomat 200A tớ phải dùng dây gì cho đủ?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 23 lần, trong 20 bài

Mặc định Ðề: Thắc mắc chút về tủ điện

Nếu at 200A bạn nên dùng dây tiết diện 95mm2 theo IEC 60439-1, loại 3 pha 4 dây bạn ah.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016