• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 3 bài

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 23 lần, trong 20 bài

Mặc định Ðề: động cơ phát nóng quá mức

Động cơ của bạn chạy từ trước giờ mới bị hay động cơ mới lắp nếu chạy từ trước rồi thì bạn kiểm tra xem động cơ có bị sát cốt ko hoặc vòng bi bị bó nó gây ra qua tải dòng lớn nhảy rơle nhiệt

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 422 lần, trong 213 bài

Bạn nên dùng EOCR-3DM thay cho con relay nhiệt rồi thông qua con relay này bạn có thể kiểm tra các thông số của động cơ 1 cách tương đổi. Ngoài ra nó còn có tác dụng bảo vệ độg cơ của bạn rất chính xác và có thể dùng nó để tìm nguyên nhân sự cố.
      Chúng tôi muốn khách hàng là số 1.
      >>>>> 0945887288<<<<<

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 310 lần, trong 90 bài

Bạn nên xác định tổ đấu dây một cách chính xác. Phương pháp xác định thì chắc bạn đã biết. Sau khi xác định được tổ đấu dây thì bạn dùng VOM để xác định thứ tự pha đặt vào động cơ. Mình nghĩ là thông thường thì người ta thực hiện như sau: nếu động cơ 3 pha quay ngược chiều thì sẽ đảo 2 pha với nhau như vậy thì sẽ giải quyết được vấn đề là quay đúng chiều thôi chứ về góc điện áp đặt vào vẫn bị lệch 1/3. Đây có thể là nguyên nhân gây nóng động cơ của bạn. Tuy nhiên không loại trừ các nguyên nhân các bạn đã nói ở trên.
      Lỗ có 25.000 nghìn tỷ thôi mà! Ầm ĩ lên làm gì?

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 201 lần, trong 162 bài

Trích dẫn Gửi bởi toanga Xem bài viết
      Bạn nên xác định tổ đấu dây một cách chính xác. Phương pháp xác định thì chắc bạn đã biết. Sau khi xác định được tổ đấu dây thì bạn dùng VOM để xác định thứ tự pha đặt vào động cơ. Mình nghĩ là thông thường thì người ta thực hiện như sau: nếu động cơ 3 pha quay ngược chiều thì sẽ đảo 2 pha với nhau như vậy thì sẽ giải quyết được vấn đề là quay đúng chiều thôi chứ về góc điện áp đặt vào vẫn bị lệch 1/3. Đây có thể là nguyên nhân gây nóng động cơ của bạn. Tuy nhiên không loại trừ các nguyên nhân các bạn đã nói ở trên.
      Đối với Motor mà cũng có thuật ngữ Tổ đấu dây à bạn ? Mình tưởng chỉ có MBA Điện Lực mới dùng thuật ngữ này thôi chứ.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi THINH 38IA Xem bài viết
      chỗ mình làm có đọng cơ gàu xích,hôm nay chạy động cơ rơ le nhiệt toàn nhảy.sờ vào vỏ thấy rất nóng.các bạn có biết tại sao không?giúp mình với nhé.động cơ này bị mất mác.mình cũng không biết là dòng định mưc của nó là bao nhiêu.giup mình nhe
      Chắc chắn cái Motor của bạn bị om bộ dây rồi, bạn hãy thao ra vệ sinh thật sạch sau đó tẩm lại sơn cách điện, sau đó sấy khô cho chạy lại, nếu vẫn không được thì phải chặt dây ra quấn lại.
      Bạn thử cho chạy không tải và cặp dòng xem sao, cho chạy hai ba chục phút cặp lại dong xem thế nào ?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 3 bài

cám ơn các bạn nhiều nhiều nhe

Cảm ơn
      22
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

em cũng mới quấn 1 cái quạt công nghiệp xong. chạy khoảng 30p là nóng bỏng cả tay. số liệu thì chính xác. ai có cách nào giúp em k

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

có thế em chọn chất lượng dây ko chuẩn.dây của em chịu nhiệt kém em chọn loại dây chịu nhiệt bao nhiêu độ vây?

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi toanga Xem bài viết
      lech dien ap se phat nong sao...chi tiet the nao dai ca co the huong dan em dc k....cam on...hj

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,492 lần, trong 1,158 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyendinhkhai Xem bài viết
      lech dien ap se phat nong sao...chi tiet the nao dai ca co the huong dan em dc k....cam on...hj
      Có thể tìm thấy ở chỗ này

Khi cân pha sẽ không có gì sảy ra !
      Khi lệch pha , nếu đo điện áp của điểm (xyz) với dây trung tính : Điện áp sẽ lớn hơn 0 Vol . Như vậy xuất hiện hiện tượng quá áp cho một đến 2 quận dây mô tơ - đây cũng là một nguyên nhân dẫn đến Phát nóng .

11. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016