• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 50
      Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 167 lần, trong 114 bài

Mặc định Mình đang phải làm tủ điện theo tiêu chuẩn cao. xin tư vấn: Dây điện hãng nào tốt nhất?

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,726 lần, trong 604 bài

cứ mua cadivi đi , là an toàn , người việt nam xài hàng việt nam , nhà nước đang kêu gọi đó , đừng ham hàng ngoại nhập
      HELLO

3. Những thành viên đã cảm ơn nhockid vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,881 lần, trong 549 bài

Bác Trường nên đọc sách thêm đi nha:
      IEC 60439 - 1: TIÊU CHUẨN LẮP RÁP TỦ ĐÓNG CẮT VÀ ĐIỀU KHIỂN
      IEC 61641: tiêu chuẩn ngăn ngừa sự cố hồ quang bên trong.
      IEC 60529: Tiêu chuẩn cấp độ bảo vệ tủ
      Ngoài ra còn có một số tiêu chuẩn của thiết bị đi theo trong tủ: tiêu chuẩn về các thiết bị đóng cắt, tiêu chuẩn về khởi động từ, rờ le nhiệt, tiêu chuẩn về chống cháy cho tủ, dòng ngắn mạch
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Cảm ơn
      43

Đúng là hiện tại mình cũng đang xài Cadivi và Taiya thật, nhưng theo kiểm tra 1 cách thủ công của mình thì ở vài hệ dây, kích thước ghi trên vỏ và kích thước thực không giống nhau, nhất là đối với cable mềm, Vì điều này mà mình bắt buộc phải chọn dây lớn hơn để có đủ số mm vuông dây yêu cầu, nhưng như vậy thì bị chủ đầu tư bắt bẻ là tính toán quá hao phí! hic

Còn tiêu chuẩn thì cũng chẳng phải gì cao siêu đâu anh Trường ơi, cũng chỉ quẩn quanh CE, IEC và vài cái cấp IP bảo vệ mà thôi, chỉ có dính thêm cái RoHS mới là bó tay.

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,730 lần, trong 237 bài

Trích dẫn Gửi bởi zunkun Xem bài viết
      Đúng là hiện tại mình cũng đang xài Cadivi và Taiya thật, nhưng theo kiểm tra 1 cách thủ công của mình thì ở vài hệ dây, kích thước ghi trên vỏ và kích thước thực không giống nhau, nhất là đối với cable mềm, Vì điều này mà mình bắt buộc phải chọn dây lớn hơn để có đủ số mm vuông dây yêu cầu, nhưng như vậy thì bị chủ đầu tư bắt bẻ là tính toán quá hao phí! hic

Còn tiêu chuẩn thì cũng chẳng phải gì cao siêu đâu anh Trường ơi, cũng chỉ quẩn quanh CE, IEC và vài cái cấp IP bảo vệ mà thôi, chỉ có dính thêm cái RoHS mới là bó tay.
      Hic hàng VN mà chất lượng cao nên ko cần đủ mà vẫn tốt ah hihi. Bạn tham khảo thêm cáp của LS của HQ xem thế nào có đạt yêu cầu ko,. chà tủ chất lượng cao lắp ở đâu mà có ve quan trọng thế bạn?
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 217 lần, trong 75 bài

Thật ra 2 thương hiệu khác rất mạnh là LS Cable Vina, Taihan Sacom, có nhà máy tại VN.

Cảm ơn
      43

Thật ra cũng chẳng gọi gì là cao cấp cho lắm, nhưng do chủ đầu tư là Nhật nên họ yêu cầu khá khắt khe và thẩm định rất kỹ lưỡng. Nội chuyện bản vẽ thiết kế phải hoàn toàn theo quy cách Nhật cũng đã hết hơi!

Địa chỉ
      Ha Noi - Viet Nam
      Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 42 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi zunkun Xem bài viết
      Mình đang phải làm tủ điện theo tiêu chuẩn cao, nhưng lại không biết được là ở VN mình dây điện hãng nào là tốt nhất cả, các bạn biết dây hãng nào có chất lượng đồng tốt, PVC tốt, đủ ly chứ, tư vấn cho mình với!
      Mình thấy dùng đồ của SINO thấy rất tốt và an toàn . Khi làm thầu mình hay dùng các thiết bị điẹn cũng như dây cáp và dây điện SINO .
      - Còn khi làm công trình chiếu sáng ngoài thì mình dùng thiết bị của HALIPUCO
      Mình chỉ có 1 số ý kiến góp ý với bạn vậy .

Cảm ơn
      146
      Được cảm ơn 1,583 lần, trong 131 bài

Trích dẫn Gửi bởi Son Nguyen Xem bài viết
      Thật ra 2 thương hiệu khác rất mạnh là LS Cable Vina, Taihan Sacom, có nhà máy tại VN.
      có 1 điều khó hiểu , vì sao chúng ta cứ xài hàng ngoại , trong khi hàng nội lại không xài

anh sonnguyen có thể cho vài catalogue của 2 thương hiệu này cho mọi người mở mang tầm mắt , không biết nhà máy tại việt nam của 2 thương hiệu này đặt tại tỉnh nào anh nhỉ

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 217 lần, trong 75 bài

Dear bạn Long,

LS CABLE VINA không phải hàng ngoại, mà là liên doanh, họ sản xuất đầy đủ dãy sản phẩm, chủ yếu cho dự án lớn và điện lực.

Bán trong nước 100tr U S D /năm, xuất khẩu hơn 100 tr U S D /năm,

Mình không thuộc nhà máy này nên không có tài liệu. Nhưng có liên quan đến tập đoàn công ty đang làm nhà phân phối.

Việc phục vụ đại trà toàn dân đang là phân khúc tuyệt đối của các nhà sản xuất trong nước rồi, trong các công trình lớn có nhiều yêu cầu không đáng ứng tốt, hay đơn giản là mức giá cao hơn mà các thương hiệu liên doanh này có thể bán được tốt.

LS Cable VINA cũng là nhà máy cáp điện lớn nhất Đông nam Á. Tính theo bình diện quốc tế, LS Cable phần cáp điện đứng thứ 3 thế giới và mới thâu tóm cả nhà máy khổng lồ của Mỹ về sản xuất cáp điện.

Có các hạng mục trước đây các nhà thầu lớn dùng Cadivi,...nhưng phải chuyển đổi sang 2 thương hiệu này vì tính tiêu chuẩn toàn cầu và giá cũng cạnh tranh của họ.

Dây trong nước cũng là nhập Đồng từ nước ngoài, giá trị gia tăng chẳng đáng kể đâu bạn ơi.

Chủ yếu phải phát triển cái gì mang hàm lượng chất xám cao hơn.

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cách Chọn Dây Dẫn Theo Tiêu Chuẩn Quốc Tế (IEC)
      Bởi nhockid trong diễn đàn CUNG CẤP ĐIỆN
      Trả lời: 36
      Bài cuối: 05-10-2014, 11:39
    2. Trợ giúp - Mạng điện chuẩn theo tiêu chẩn IEEE
      Bởi Nhóc Miền Tây trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 22-08-2013, 16:48
    3. Hướng dẫn tính toán tiết diện dây dẫn theo tiêu chuẩn IEC
      Bởi lopthietkedien trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 03-08-2013, 09:53
    4. Tiêu chuẩn thiết kế ĐHKK cho Building theo tiêu chuẩn ASHRAE
      Bởi nttrang trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 29-10-2012, 11:42
    5. Trợ giúp - các bác có bảng tiêu chuẩn về cách chọn tiết diện dây dẫn theo dòng điện không ? up cho em với
      Bởi phong hoa trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 11-03-2011, 17:46

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016