• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hai câu hỏi của anh Tmphong về máy biến áp

giúp tôi với tôi không biết cách chuyển nấc phân áp không tải. Máy biến áp của tối là loại MBA lực công suất 4000kva.
      Các bác cao thủ có thể giải thích giúp em xem tại sao khi vận hành máy phát phát điện lên lưới 35 vớ công suất bình thường là 3000kw thì không vấn để gì nhưng khi em tăng công xuất lên đến 3500kw thì bảo vệ báo overvontage va xuất hiên điện áp thứ tự không kết quả là BÙM các máy cắt phân đoạn và máy cắt xuất tuyến cắt. hịc kết quả là ngổi khọc không biết kêu ai vi cử đẩy công suất lện là lai bi BÙM!
      em đã kiểm tra hệ thống bảo vệ và các thông số đặt không vấn để gì. Kiểm tra MBA thì thấy điện áp phía cao không đạt định mức . MBA đang đặt ở nấc phân áp 3 mức chuyển đổi phải là 6.3/34.5 trong lý thuyết phải là 6.3/38.5 liệu có phải máy biến áp của em có vấn để gì khổng các bác?
      em đa cho tách bảo vệ đường dây và thanh cái ra và không bị BÙM! nhưng eo ơi sợ lăm vì giờ mỗi khi sự cố trên đường dây thì máy cắt đầu cực cắt mà máy cắt đường dây không cắt các bác ạ!
      Bác nào biết giúp em với em sắp ĐIÊN NẶNG mất rồi

và đây là câu hỏi thứ hai (Longvn coppy sang):

Trích dẫn Gửi bởi tmphong Xem bài viết
      các bác cho em hỏi điêu này nhé! hiện nay em đang vận hành ở một nhà máy thủy điện nhưng nhà máy của em có vấn để! nếu phát ở mức công suất bình thường thì không sao nhưng cứ tăng công suất nhà máy lên một mức cố định thì lại nhận được tín hiệu báo OVERVOLTAGE và máy cắt đường dây và máy cắt phân đoạn thanh cái cắt. vậy có phải do có hiện quá tải giữa nhà máy và đường dây không? điện áp đầu cực của máy phát là 6.3kv nhưng lên thanh cái chỉ đạt 34.5 thôi, đường truyền tải tư nhà máy em ra đến trạm phân phối xa khoảng 20km

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi longVN; 26-07-2011 lúc 15:58. Lý do: Longvn thấy 2 câu hỏi này có nội dung liên quan với nhau, nên ghép chung lại, để mọi người cùng xem, và thảo luận.

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Mặc định Ðề: đầu phân áp máy biến áp

Trích dẫn Gửi bởi tmphong Xem bài viết
      giúp tôi với tôi không biết cách chuyển nấc phân áp không tải. Máy biến áp của tối là loại MBA lực công suất 4000kva.
      Các bác cao thủ có thể giải thích giúp em xem tại sao khi vận hành máy phát phát điện lên lưới 35 vớ công suất bình thường là 3000kw thì không vấn để gì nhưng khi em tăng công xuất lên đến 3500kw thì bảo vệ báo overvontage va xuất hiên điện áp thứ tự không kết quả là BÙM các máy cắt phân đoạn và máy cắt xuất tuyến cắt. hịc kết quả là ngổi khọc không biết kêu ai vi cử đẩy công suất lện là lai bi BÙM!
      em đã kiểm tra hệ thống bảo vệ và các thông số đặt không vấn để gì. Kiểm tra MBA thì thấy điện áp phía cao không đạt định mức . MBA đang đặt ở nấc phân áp 3 mức chuyển đổi phải là 6.3/34.5 trong lý thuyết phải là 6.3/38.5 liệu có phải máy biến áp của em có vấn để gì khổng các bác?
      em đa cho tách bảo vệ đường dây và thanh cái ra và không bị BÙM! nhưng eo ơi sợ lăm vì giờ mỗi khi sự cố trên đường dây thì máy cắt đầu cực cắt mà máy cắt đường dây không cắt các bác ạ!
      Bác nào biết giúp em với em sắp ĐIÊN NẶNG mất rồi
      Anh cho biết thông tin thêm về: thông số biến áp.
      Thông số biến áp đo lường.
      Thông số biến áp nối đất (nếu có).
      Tên rơ le và thông số cài đặt rơ le.

Nếu có các thông số đó, hy vọng sẽ tìm được nguyên nhân.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016