• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 27

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 6 lần, trong 3 bài

2. The Following 2 Users Say Thank You to hieuhtt For This Useful Post:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 79 lần, trong 27 bài

Mặc định Ðề: Các bác cho em hỏi thông số của dây điện với!

Trích dẫn Gửi bởi hieuhtt Xem bài viết
      Các bác ơi, cho em hỏi, khi chọn dây điện, và cáp điện cho công trình thì nên chọn loại có thông số thế nào ạ? Trên thị trường có nhiều hãng dây điện, các bác sành sỏi, cho em hỏi loại nào nên và không nên mua với ạ?
      Thank các bác chỉ giáo!
      Bác hỏi chung chung quá. Trên thị trường nếu kể ra có hơn 50 hãng dây cáp điện khác nhau làm sao biết money bác như thế nào mà tư vấn. Có vài hãng uy tín sau mà mình được biết: CADIVI, TAYA, LS-VINA, TAPHACO, DAPHACO, THIPHA, TAIHANSACOM, OLYMPIC, EVERTOP, TÂN CƯỜNG THÀNH, TÀI TRƯỜNG THÀNH, v..v.
      Còn về chủng loại bao la luôn: dây cáp mềm, cáp động lực, cáp có giáp, cáp có nhựa XLPE,.... ban nên lên trang web cadivi dow tài liệu về nhé.

4. The Following 3 Users Say Thank You to sonken For This Useful Post:

Cảm ơn
      3

[QUOTE=sonken;108876]Bác hỏi chung chung quá. Trên thị trường nếu kể ra có hơn 50 hãng dây cáp điện khác nhau làm sao biết money bác như thế nào mà tư vấn. Có vài hãng uy tín sau mà mình được biết: CADIVI, TAYA, LS-VINA, TAPHACO, DAPHACO, THIPHA, TAIHANSACOM, OLYMPIC, EVERTOP, TÂN CƯỜNG THÀNH, TÀI TRƯỜNG THÀNH, v..v.
      Còn về chủng loại bao la luôn: dây cáp mềm, cáp động lực, cáp có giáp, cáp có nhựa XLPE,.... ban nên lên trang web cadivi dow tài liệu về nhé.[/QUOTE
      Web của Cadavi thì chỉ có tài liệu về bọn Cadavi thôi đúng không bác.
      Em muốn mua loại nào giá vừa vừa nhưng bền, có thể dùng lâu dài được ấy bác ạ.
      Bác biết gì chỉ giáo em tiếp với.
      Tks bác!

6. The Following 2 Users Say Thank You to hieuhtt For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Em cũng muốn biết cách đọc thông số trên dây điện. Các bác gạo cội rồi chỉ cho em với!
      Tks

8. The Following 3 Users Say Thank You to toiyeuhn For This Useful Post:

Cảm ơn
      3

Các bác nhảy vào giúp bọn em đi chứ ạ. Huhu

10. The Following 2 Users Say Thank You to hieuhtt For This Useful Post:

Cảm ơn
      5

Bác tham khảo nhé!

1. Nên hiểu rõ các thông số ghi trên dây điện như tiết diện, lõi đồng, số sợi đồng, điện áp, dòng điện... để tính toán và lựa chọn dòng điện phụ tải chính xác để chọn dây dẫn thích hợp. Nếu chọn dây dẫn có dòng điện nhỏ hơn dòng điện phụ tải sẽ gây cháy nổ, chập mạch... Ngược lại sẽ gây lãng phí.

2. Để kiểm tra chất lượng của dây dẫn thì đếm số sợi của lõi có chính xác như đã ghi ở bên ngoài vỏ của dây điện hay không. Nếu số sợi đếm được không đủ so với số sợi đã ghi bên ngoài thì dây dẫn không đảm bảo độ an toàn. Dây đồng bên trong chất lượng tốt thì có màu vàng đỏ, bóng và mềm. Ngược lại, nếu dây đồng kém chất lượng thì có màu vàng đen và dễ gãy khi bị uốn cong.

3. Kiểm tra lớp vỏ nhựa bên ngoài, nếu nhựa tốt thì rất mềm mại khi uốn cong, ngược lại nếu nhựa có chất lượng kém thì sẽ giòn và cứng.

4. Tốt nhất nên chọn mua dây dẫn điện của những nhà sản xuất có uy tín.

Cách sử dụng:

1. Khi nối hai dây dẫn điện, chúng ta phải nối so le, cách làm này là để đảm bảo sự chắc chắn về cơ học và hạn chế tối đa chập mạch khi có một mối nối bị đứt ra. Xong nên dùng băng keo điện quấn lại để đảm bảo an toàn.

2. Đối với các dây dẫn đi âm tường, nên cho dây dẫn vào ống luồn có khả năng cách điện, cách nhiệt tốt và khả năng chịu lực cao.

3. Khi lắp đặt dây dẫn điện trong nhà không nên dùng dây dẫn trần (không có vỏ bọc). Không dùng dây dẫn điện có mang điện làm dây phơi đồ hoặc móc vào những vật dụng khác; không nên mắc/móc hoặc kẹp dây điện vào một bề mặt khác bằng đinh tán: kéo vật gây ma sát có thể làm hỏng phần vỏ bọc cách điện bên ngoài...

4. Khi kiểm tra sự cố về điện, đối với dây điện luồn âm trong tường thì phải cẩn thận khi đục tường. Tránh dùng dụng cụ đục tường như đục kim loại, máy khoan chạm vào phần dây điện bên trong. Gặp sự cố như dây điện bị cháy, chập mạch... nên tắt nguồn điện ngay và gọi thợ điện có kỹ thuật để xử lý.
      Mong các bạn góp ý xem còn thiếu j không
      Sưu tầm từ Internet

12. The Following 2 Users Say Thank You to dan-xay-dung For This Useful Post:

Cảm ơn
      8

Các bác ơi, mua dây cáp điện CadiSun số lượng lớn thì mua ở đâu hả các bác.
      Em muốn mua đại lý để nhận chiết khấu ấy.
      Hay bác nào có số của NV kinh doanh bên Cadisun không em xin?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhnh Xem bài viết
      Các bác ơi, mua dây cáp điện CadiSun số lượng lớn thì mua ở đâu hả các bác.
      Em muốn mua đại lý để nhận chiết khấu ấy.
      Hay bác nào có số của NV kinh doanh bên Cadisun không em xin?
      Em có số cua trưởng phòng kinh doanh này. Bác thử gọi xem còn liên lạc được không : 0904.408.259

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 79 lần, trong 27 bài

Vừa vừa nhưng bền,.. thì nên chọn các hiệu của TaiWan-Korea vdu: THIPHA, Taihansacom, Evertop, LS-vina, taya,...
      con VIP thi cu CADIVI vì nó có thương hiệu và mắc hơn các chủng loại khác.
      Thấp nữa thì các hãng Q5-tàu-chợ lớn...

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Tôi thấy dùng Cadisun của Thượng Đình là ổn nhất, hàng cao cấp, nhưng giá đại chúng, lại tiết kiệm điện nữa
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi sonken Xem bài viết
      Vừa vừa nhưng bền,.. thì nên chọn các hiệu của TaiWan-Korea vdu: THIPHA, Taihansacom, Evertop, LS-vina, taya,...
      con VIP thi cu CADIVI vì nó có thương hiệu và mắc hơn các chủng loại khác.
      Thấp nữa thì các hãng Q5-tàu-chợ lớn...
      CADAVI vừa mắc mà theo kinh nghệm chủ quan của tôi thì cũng không có gì nổi trội cả.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này