• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Chỉ giáo về thiết kế công tơ

Phần 1:Em muốn biết là bình thường công tơ 1 phase thì chạy khi nối 2 đầu vào và 2 đầu ra.nhưng theo em được biết là có cách mắc chỉ sử dụng 1 trong 2 phase là phase của công tơ nhà mình,còn lại mắc phase kia vào nguồn khác để khi đó công tơ nhà mình không chạy.Không biết có đúng không,và mắc pha nóng hay mát vào nhà mình [Chỉ tham khảo chứ không có ý xấu,hihi].
      Phần 2:Em muốn biết cách mắc công tơ 3 phase gián tiếp và 3 phase trực tiếp,ai biết chỉ giúp em với,có sơ đồ minh họa tý càng tốt.Và có phải có thể dùng 3 công tơ 1 phase để thay thế 1 công tơ 3 phase không,khi đó đầu ra của 3 mát sẽ chụm lại và sử dụng cho nguồn 1phase.
      Ai biết vấn đề nào thì xin chỉ giúp em vấn đề ấy,em cảm ơn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Tìm hiểu sơ đồ cách bố trí đo điện qua công tơ

Phần 1:Em muốn biết là bình thường công tơ 1 phase thì chạy khi nối 2 đầu vào và 2 đầu ra.nhưng theo em được biết là có cách mắc chỉ sử dụng 1 trong 2 phase là phase của công tơ nhà mình,còn lại mắc phase kia vào nguồn khác để khi đó công tơ nhà mình không chạy.Không biết có đúng không,và mắc pha nóng hay mát vào nhà mình [Chỉ tham khảo chứ không có ý xấu,hihi].
      Phần 2:Em muốn biết cách mắc công tơ 3 phase gián tiếp và 3 phase trực tiếp,ai biết chỉ giúp em với,có sơ đồ minh họa tý càng tốt.Và có phải có thể dùng 3 công tơ 1 phase để thay thế 1 công tơ 3 phase không,khi đó đầu ra của 3 mát sẽ chụm lại và sử dụng cho nguồn 1phase.
      Em có đề cập vấn đề vài hôm nay nhưng không nhận được câu trả lời,không biết do lính mới nên mọi người không được nhiệt tình hay vì sao,nhưng chỉ vì một ngành điện phát triển em xin mọi người giúp em.Em cảm ơn mọi người đã đọc bài viết cho dù không trả lời.

Cảm ơn
      66
      Được cảm ơn 431 lần, trong 140 bài

Mặc định Ðề: Tìm hiểu sơ đồ cách bố trí đo điện qua công tơ

Phần 1:
      - Trường hợp 1: bạn dùng pha nóng (theo cách gọi của bạn) của nhà khác, việc này tương đương với bạn đang dùng điện nhờ của hàng xóm. Công tơ nhà bạn không quay, nhưng công tơ của hàng xóm quay tăng (nhanh) thêm đúng bằng lượng bạn dùng.
      - Trường hợp 2: bạn dùng nhờ dây mát, hai công tơ (nhà bạn và hàng xóm) quay bình thường, không có gì thay đổi so với việc bạn không nhờ dây mát.
      Phần 2:
      - về cách mắc thì bạn phải đọc tài liệu thôi.
      - 3 công tơ 1 pha hoàn toàn có thể thay thế cho 1 công tơ ba pha. 3 dây mát chụm hay không thì cũng vậy thôi.
      Khép lại quá khứ, hướng tới tương lai!

4. The Following 2 Users Say Thank You to Thảo Dân For This Useful Post:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016