• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Tôi muốn hỏi dòng thứ tự nghịch là dòng thế nào?những trường hợp nào thì có dòng thứ tự ngược.Thanks

Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 36 lần, trong 25 bài

Mặc định Ðề: dong thu tu nguoc

Dòng thứ tự nghịch là dòng ngược chiều với dòng thứ tự thuận,dòng này thường xuất hiện khi có sự cố quá dòng(khi ngắn mạch hoặc quá tải),kể cả khi có sự cố chạm đất hoặc giữa các pha với nhau,khi có sự cố quá tải dòng từ nguồn đổ về điểm sự cố chính là dòng thứ tự thuận và dòng đổ ngược lại từ thiết bị đến điểm sự cố(sự trả năng lượng từ các thiết bị phụ tải như động cơ,tụ bù....).còn dòng thứ tự không chỉ xuất hiện khi có sự cố chạm đất(dòng qua dây trung tính)
      Vài lời gửi bạn,có gì góp ý nha mình chỉ diễn đạt theo cách hiểu của mình cho bạn dễ hiểu thôi
      Sửa lần cuối bởi Evncpc2011; 08-08-2011 lúc 19:18.

3. The Following 3 Users Say Thank You to Evncpc2011 For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Tôi có động cơ bơm nước 7,5kw nối tam giác lúc bị mất pha tôi dùng đồng hồ vạn năng đo được ở pha mất 180v, 2 pha còn lại vẫn được 220v, vậy 180v có phải điện áp thứ tự nguược không? có cách nào để làm cho điện áp đó lúc mất pha =0v không?

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi Evncpc2011 Xem bài viết
      Dòng thứ tự nghịch là dòng ngược chiều với dòng thứ tự thuận,dòng này thường xuất hiện khi có sự cố quá dòng(khi ngắn mạch hoặc quá tải),kể cả khi có sự cố chạm đất hoặc giữa các pha với nhau,khi có sự cố quá tải dòng từ nguồn đổ về điểm sự cố chính là dòng thứ tự thuận và dòng đổ ngược lại từ thiết bị đến điểm sự cố(sự trả năng lượng từ các thiết bị phụ tải như động cơ,tụ bù....).còn dòng thứ tự không chỉ xuất hiện khi có sự cố chạm đất(dòng qua dây trung tính)
      Vài lời gửi bạn,có gì góp ý nha mình chỉ diễn đạt theo cách hiểu của mình cho bạn dễ hiểu thôi
      a giải thích dùm em trường hợp ngắn mạch 1 pha dòng điện từ hai phía đổ về điểm ngắn mạch thì là dòng gì?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Tôi muốn hỏi dòng thứ tự nghịch là dòng thế nào?những trường hợp nào thì có dòng thứ tự ngược.Thanks

Xóa bài viết do sai nội dung: Quảng cáo cá độ bóng đá
      Sửa lần cuối bởi toanga; 31-05-2013 lúc 14:31.

Cảm ơn
      131
      Được cảm ơn 14 lần, trong 14 bài

Trích dẫn Gửi bởi myduyen Xem bài viết
      a giải thích dùm em trường hợp ngắn mạch 1 pha dòng điện từ hai phía đổ về điểm ngắn mạch thì là dòng gì?
      Đó la dòng thứ tự không đó bạn

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi thuccdtk6lc Xem bài viết
      Tôi có động cơ bơm nước 7,5kw nối tam giác lúc bị mất pha tôi dùng đồng hồ vạn năng đo được ở pha mất 180v, 2 pha còn lại vẫn được 220v, vậy 180v có phải điện áp thứ tự nguược không? có cách nào để làm cho điện áp đó lúc mất pha =0v không?
      180V không phải là điện áp thứ tự nghịch đâu, mà là độ lớn của tổng của u1 và u2 dạng vecto( thứ tự thuân + thứ tự nghịch). Cả 3 pha đều có điện áp thứ tự thuận và thứ tự nghịch.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi thuccdtk6lc Xem bài viết
      Điện áp pha đó = 0V trừ khi nối đất pha đó thôi và lúc đó xảy ra hiện tượng gọi là hiện tượng ngắn mạch đó bạn.

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

Mặc định Ðề: Tôi muốn hỏi dòng thứ tự nghịch là dòng thế nào?những trường hợp nào thì có dòng thứ tự ngược.Thanks

Thực ra điện áp bạn đo được trên phase mất là 180v là điện áp cảm ứng do dòng điện trên roto động cơ cảm ứng lên cuộn dây mất phase ( Vì động cơ đang quay và có dòng điện trên roto). Còn để áp đó = 0 thì mình chưa biết, có pro nào chỉ giáo thêm.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi Evncpc2011 Xem bài viết
      ban cho minh hỏi ?bảo vệ quá dòng thứ tự nghịch dựa vào đâu để bảo vệ lấy tín hiêu tác động. giúp minh giải đáp nha

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi phan hien Xem bài viết
      ban cho minh hỏi ?bảo vệ quá dòng thứ tự nghịch dựa vào đâu để bảo vệ lấy tín hiêu tác động. giúp minh giải đáp nha
      Bạn tính tổng 3 dòng thứ tự nghịch theo biểu thức vecto: I=IA+a2.IB+a.IC rồi so sánh với giá trị cài đặt.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Chứng chỉ hành nghề M&E
      Bởi shang_wings trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 25-08-2016, 11:50
    2. Dịch vụ - Địa điểm nghỉ dưỡng cho bạn tận hưởng kỳ nghỉ tại miền Trung.
      Bởi 12ab12 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 13-01-2014, 09:24
    3. Dịch vụ - Địa điểm nghỉ dưỡng tận hưởng kỳ nghỉ tại miền Bắc.
      Bởi 12ab12 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-01-2014, 14:24
    4. Hệ thống điện nhà nghỉ 5 tầng
      Bởi link84324 trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 08-08-2013, 10:47
    5. Em học Cao Đẳng Nghề Liên Thông .. Thế Sau nầy Em có thể liên thông đc k các Đại ca Kỹ Sư Điện
      Bởi 01266667776 trong diễn đàn Giao lưu - gặp gỡ anh em kỹ sư điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 07-08-2013, 10:15
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016