• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định Máy nước nóng năng lượng mặt trời

các bạn có ai biết cấu tạo và hoạt động máy nước nóng năng lượng mặt trời k giúp mình với .có tài liệu thì gở cho mình cám ơn nhiều .danghuuphat@gmail.com
      cho mình hỏi ,máy măng lượng mặ trời k dùng điện sao cái máy mình thấy lai có điện 220v vào và ghi là 1800w.nó có 1 bình tròn dài có hợp đấu dây ở trên và 1 tấm bảng hứng ánh sáng.bạn nào biết giả thích jum mình nha .thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 2 Users Say Thank You to danghuuphat For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Máy nước nóng năng lượng mặt trời

NGUYÊN LÝ HOẠT ĐỘNG của máy nước nóng năng lượng mặt trời:
      Khi ánh sáng mặt trời chiếu vào bề mặt của ống hấp thụ nhiệt, lúc này quang năng chuyển hóa thành nhiệt năng, làm nước ở phần trên ống hấp thụ nhiệt nóng lên, do sự chênh lệch nhiệt độ giữa nước ở phần trên ống và phần dưới ống dẫn đến tỷ trọng của nước cũng khác nhau. Nước nóng có tỷ trọng nhỏ hơn sẽ chảy lên bình bảo ôn theo bề mặt trên của ống, nước lạnh có tỷ trọng lớn hơn sẽ chảy từ bình bảo ôn xuống theo bề mặt dưới của ống. Quá trình này diễn ra liên tục tạo thành một vòng tuần hoàn kín, cùng với sự tuần hoàn này nhiệt độ nước trong bình bảo ôn cũng sẽ liên tục tăng lên.
      Sửa lần cuối bởi kimtuoc; 02-11-2011 lúc 17:58. Lý do: Không hiện lên hình ảnh
      Rượu Vang tốt cho sức khỏe, còn sức khỏe cần để uống Vodka!

4. The Following 2 Users Say Thank You to kimtuoc For This Useful Post:

Địa chỉ
      Bắc Giang City
      Cảm ơn
      133
      Được cảm ơn 384 lần, trong 255 bài

Trích dẫn Gửi bởi danghuuphat Xem bài viết
      các bạn có ai biết cấu tạo và hoạt động máy nước nóng năng lượng mặt trời k giúp mình với .có tài liệu thì gở cho mình cám ơn nhiều .danghuuphat@gmail.com
      cho mình hỏi ,máy măng lượng mặ trời k dùng điện sao cái máy mình thấy lai có điện 220v vào và ghi là 1800w.nó có 1 bình tròn dài có hợp đấu dây ở trên và 1 tấm bảng hứng ánh sáng.bạn nào biết giả thích jum mình nha .thanks
      Bình nước nóng của bạn có chế độ đun bằng điện khi trời không có nắng hoặc mưa, thiết bị thông minh này làm việc tự động. vì vậy muốn bạt chức năng này trước hết bạn phải cấp điện vào đó đã.

6. The Following 2 Users Say Thank You to duongpgd For This Useful Post:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Loại máy nước nóng của anh Kim Tước hiện đang sử dụng nhiều, nhưng lại có đôi chỗ không hợp lý:

Vào những ngày nắng nóng, người ta không cần tắm bằng nước nóng, thì nước nóng lại nhiều.

Những ngày mưa, hoặc trời mát, cần nước nóng để tắm thì lại không có.

Cho nên mới sinh ra cái máy nước nóng xài điện. Phối hợp pile mặt trời với nguồn điện lưới.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Loại máy nước nóng của anh Kim Tước hiện đang sử dụng nhiều, nhưng lại có đôi chỗ không hợp lý:

Vào những ngày nắng nóng, người ta không cần tắm bằng nước nóng, thì nước nóng lại nhiều.

Cho nên mới sinh ra cái máy nước nóng xài điện. Phối hợp pile mặt trời với nguồn điện lưới.
      ở tphcm số ngày nắng nhiều hơn ngày mưa nên phù hợp với sử dụng máy năng lượng mặt trời
      nếu mùa mưa thì bạn dùng thêm bộ điều khiển thông minh phụ trợ
      ok bạn nhé
      nếu cần gì thì cứ question ha

Cảm ơn
      0

Cái loại bạn nói 220v 1800w là để dùng khi trời âm u không đủ tạo ra nhiệt lượng.

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi vietcongnghe Xem bài viết
      Cái loại bạn nói 220v 1800w là để dùng khi trời âm u không đủ tạo ra nhiệt lượng.
      mình đã nói là phù hợp với điều kiện tp hcm
      thứ 2 là nếu trời tiết mà nắng suốt ngày thì đủ dùng cho 4 người đối với 220L phụ trợ
      mình không hiểu bạn nói 220v 1800w là chỉ cái gì
      ở đây mình nói về máy nước nóng
      nếu trời âm u thì dùng thêm bộ điều khiển thông minh phụ trợ:
      yoyo70:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 98 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi danghuuphat Xem bài viết
      Trời ạ! Lấy VOM ra đo hai đầu xem nó chỉ bao nhiêu cái ÔM. ÔM em nhiều quá nên không biết cái đó là phải thôi!!! He he!!! Cách ghi 1800W tức là tạo ra công suất 1.8kW đó. Cái gì tạo ra 1.8kW vậy ta??? He he!!!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết

Ái chà, nhóc xí xọn nên tìm hiểu kỹ tí đã rồi hoắng nhỉ. Trong nhà nếu có dùng nước nóng thì bao giờ cái vòi hoa sen cũng có hai chế độ, hoặc nóng hoặc lạnh, nhóc thích nóng thì quay sang trái thích lạnh thì quay sang phải. Ai bảo khi mở nước không chịu nhìn mà lại kêu nước nóng nhiều.
      Trong cái máy nước nóng thì có cái bình bảo ôn, thông thường nó giữ nhiệt được 72h nên trời có nắng hay mưa thì vưỡn có nước cho nhóc nấu mì gói bình thường. Thậm chí còn có loại ống thu nhiệt dành riêng cho ngoài Bắc trời lạnh và âm u nhiều hoặc như ở trong Nam có khu Đà Lạt cũng có loại ống thu nhiệt dành riêng cho nó. Sau này nếu có lên Đà Lạt lấy chồng hoặc bị tha ra ngoài Bắc thì nhớ báo để anh rư vấn cụ tỉ cho.
      Rượu Vang tốt cho sức khỏe, còn sức khỏe cần để uống Vodka!

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Trích dẫn Gửi bởi kimtuoc Xem bài viết
      Ái chà, nhóc xí xọn nên tìm hiểu kỹ tí đã rồi hoắng nhỉ. Trong nhà nếu có dùng nước nóng thì bao giờ cái vòi hoa sen cũng có hai chế độ, hoặc nóng hoặc lạnh, nhóc thích nóng thì quay sang trái thích lạnh thì quay sang phải. Ai bảo khi mở nước không chịu nhìn mà lại kêu nước nóng nhiều.
      Trong cái máy nước nóng thì có cái bình bảo ôn, thông thường nó giữ nhiệt được 72h nên trời có nắng hay mưa thì vưỡn có nước cho nhóc nấu mì gói bình thường. Thậm chí còn có loại ống thu nhiệt dành riêng cho ngoài Bắc trời lạnh và âm u nhiều hoặc như ở trong Nam có khu Đà Lạt cũng có loại ống thu nhiệt dành riêng cho nó. Sau này nếu có lên Đà Lạt lấy chồng hoặc bị tha ra ngoài Bắc thì nhớ báo để anh rư vấn cụ tỉ cho.
      Hi hi, anh Sẻ vàng này chưa chịu đọc kỹ mà đã hoắng rồi.

Cái đo đỏ: Nhóc nói "nước nóng lại nhiều", có nghĩa là nó có nhiều, trong khi nhu cầu không cần tới. Đương nhiên khi có nhiều thì anh có quyền xài hay không xài. Đổ đi cũng được. Chứ Nhóc có nói là khi tắm bị nóng nhiều đâu?. Như thế thiết kế trên là phí phạm. Đầu tư lớn mà thu về quá ít.

Cái xanh xanh: Bình giữ nhiệt được 72h, nhưng chỉ cần 3 người tắm là cạn sạch bình. Nếu trời âm u hẳn 1 ngày thì sang ngày hôm sau đã không có nước xài. Còn 4 tháng mưa lạnh lấy năng lương ở đâu?

Cái tim tím: Mà nếu anh đầu tư cái rất nhạy để có thể xài được trong lúc trời âm u, thì lúc trời nắng lại càng dư, càng phí..

Cho nên phải kết hợp giữa mặt trời và điện là phải dzồii.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Phân phối Đồng hồ vạn năng AGILENT U1230 - Đèn FLASH, đo đa năng cao cấp
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:55
    2. Đồng hồ vạn năng AGILENT U1250 Series - Thiết bị đo đa năng cao cấp tích hợp Bluetooth
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:31
    3. Trợ giúp - quạt phong lan mất khả năng điều khiển khi bật tuốc năng
      Bởi thiendoan trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-07-2012, 22:26
    4. ĐỀ NGHỊ ĐỌC NỘI QUY TRƯỚC KHI POST BÀI TẠI BOX Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-06-2011, 21:35
    5. Sản xuất điện năng từ các nguồn năng lượng sinh học.
      Bởi nguyenlongdp trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 19
      Bài cuối: 15-09-2010, 00:07
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016