• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 21
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Mặc định sơ đồ đấu tủ máy bơm 1pha .p=2,2kw

các bác cho em hỏi chút .ở cơquan em đang dùng 1 máy bơm nước 1pha p=2,2kw dùng để bơm nước tư bể ngầm dưới tầng 1 lên tầng 7.em đang dùng hai công tắc phao điện 1cho bể trên tâng thượng và 1phao lắp cho bể dưới tầng 1. với điều kiện hoạt động như sau.( bể trên tầng thượng cạn tiếp điểm phao phải đóng và máy bơm sẻ chạy _còn khi bể dưới cạn tới gần giỏ bơm thì máy bơm phải ngắt để ngăn cho bơm chạy không tải_phao dưới tầng 1 lắp là để chống cạn để bảo vệ máy khi hết nước) em đang cần lắp 1 tủ điều khiển máy bơm với điều kiện nguồn tín hiệu ra bơm phải là nguồn 1 chiều DC.để đảm bảo an toàn khi đáu ra phao bể ngầm tấng 1 và bể trên tầng thượng. anh chị nào có sơ đồ đấu tủ điều khiển thì cho em coi chút nha .thanky acenhieu.mail cua em.thanhelegance@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 17 lần, trong 16 bài

Mặc định Ðề: sơ đồ đấu tủ máy bơm 1pha .p=2,2kw

Bạn cứ đấu dây N vào tiếp điểm của phao là ok. Mình dùng cái này lâu rùi, không giật đâu.
      Trường hợp bạn dùng nguồn DC thì chi phí sẽ cao hơn.
      Vấn đề này đơn giản mà, không nên làm phức tạp vấn đề!

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mình cũng đang muốn đấu 3 con bơm 18KW bạn nào đã từng đấu rồi hay biết đấu chỉ mình.Cám ơn các bạn nhiều!
      Bạn nào có sơ đồ đấu gửi mình được không?
      namhue2007@gmail.com

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 23 lần, trong 14 bài

Bác huu_thang_pro nói đúng đó bạn. ngoài phải dùng máy biến áp, thì các thiết bi trong tủ phải dùng điện dc nữa. Tốn kém ,khó mua hàng lại phức tạp nữa.

Địa chỉ
      Bắc Giang, Việt Nam
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 23 lần, trong 18 bài

Cái tủ này bạn muốn dùng tiếp điểm ra bơm là nguồn DC thì cũng đơn giản mà, bạn chỉ mất thêm con rơle trung gian DC là được. rồi lấy cặp tiếp điểm của rơle DC out ra Contactor cho máy bơm là xong. Chúc bạn thành công!
      ĐT: 0987.040.555 # 0918.088.078 (Mr Sinh)
      Website: www.pcec.vn

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 6 bài

Trích dẫn Gửi bởi huu_thang_pro Xem bài viết
      Bạn cứ đấu dây N vào tiếp điểm của phao là ok. Mình dùng cái này lâu rùi, không giật đâu.
      Trường hợp bạn dùng nguồn DC thì chi phí sẽ cao hơn.
      Vấn đề này đơn giản mà, không nên làm phức tạp vấn đề!
      Bác có thể vẻ cho em mạch đó được không
      cảm ơn bác trước nha (thsang1983@gmail.com)

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

em nghĩ bác mới vào nghề nên hướng dẫn hơi bị chi tiết cho bác ,bác làm cái mạch thế này nhé : trước tiên bác làm 1 cái mạch khởi động từ đơn ->ok . từ nguồn điều khiển bác cấp nguồn cho bộ chuyển nguồn AC/DC . từ +DC ->NO của phao bể trên ->NC của phao bể dưới -> cuộn dây relay trung gian DC -> cực (-) của nguồn DC . Đến đây bác tháo 1 đầu dây vào cuộn dây contactor đấu vào NO của relay trung gian rồi từ NO này đấu vào đầu cuộn dây vừa tháo của contactor .ok

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi tuanctgr Xem bài viết
      em nghĩ bác mới vào nghề nên hướng dẫn hơi bị chi tiết cho bác ,bác làm cái mạch thế này nhé : trước tiên bác làm 1 cái mạch khởi động từ đơn ->ok . từ nguồn điều khiển bác cấp nguồn cho bộ chuyển nguồn AC/DC . từ +DC ->NO của phao bể trên ->NC của phao bể dưới -> cuộn dây relay trung gian DC -> cực (-) của nguồn DC . Đến đây bác tháo 1 đầu dây vào cuộn dây contactor đấu vào NO của relay trung gian rồi từ NO này đấu vào đầu cuộn dây vừa tháo của contactor .ok
      Bạn có thể poss cho mình mạch điện này ko. vì trong xưởng của mình đang sài nguồn dc nhu bạn nói. Có thể gởi qua email cho mình cũng dc: minhtuan05041984@gmail.com
      Thank you

Cảm ơn
      1

bác có thể gởi vài sơ đồ này cho em nha, em đang cần nó cám ơn Bác tuanctgr

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 68 lần, trong 50 bài

Mạch này đơn giản và CN lắp điện nhà phải biết.
      An toàn điện là cần nhưng đừng sài nguồn DC vì thiết bị không thông dụng ngoài thị trường.
      Bạn dùng MBA 2 cuộn dây cho nguồn ĐK hoặc cho cả Motor thì bị chạm cũng an toàn.
      Nhưng biện pháp an toàn cơ bản nhất vẫn sử dụng nguồn AC lưới nhưng vỏ bơm, các phần sắt bạn tiếp đất an toàn với R đất < 10 Ohm là rất OK./.

Trích dẫn Gửi bởi hanoielegance Xem bài viết
      các bác cho em hỏi chút .ở cơquan em đang dùng 1 máy bơm nước 1pha p=2,2kw dùng để bơm nước tư bể ngầm dưới tầng 1 lên tầng 7.em đang dùng hai công tắc phao điện 1cho bể trên tâng thượng và 1phao lắp cho bể dưới tầng 1. với điều kiện hoạt động như sau.( bể trên tầng thượng cạn tiếp điểm phao phải đóng và máy bơm sẻ chạy _còn khi bể dưới cạn tới gần giỏ bơm thì máy bơm phải ngắt để ngăn cho bơm chạy không tải_phao dưới tầng 1 lắp là để chống cạn để bảo vệ máy khi hết nước) em đang cần lắp 1 tủ điều khiển máy bơm với điều kiện nguồn tín hiệu ra bơm phải là nguồn 1 chiều DC.để đảm bảo an toàn khi đáu ra phao bể ngầm tấng 1 và bể trên tầng thượng. anh chị nào có sơ đồ đấu tủ điều khiển thì cho em coi chút nha .thanky acenhieu.mail cua em.thanhelegance@gmail.com

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - đc 1pha cần ae giúp
      Bởi sv_tvu trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 19-02-2014, 20:35
    2. Trợ giúp - động cơ 1pha 0,5hp
      Bởi haibang trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 25-05-2013, 22:08
    3. Trợ giúp - Giúp em làm cái mạch điều áp 1pha.
      Bởi thaoconstruct trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2013, 16:26
    4. Trợ giúp - Động cơ 1Pha
      Bởi phamtuan118 trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 05-02-2013, 14:27
    5. Trả lời: 6
      Bài cuối: 22-03-2011, 16:34
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma