• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Nối mát bình nóng lạnh

Nhà em đang lắp bình nóng lạnh, đến phần nối mát thì em không bít làm thế nào. E chưa có kinh nghiệm về phần này. Vả lại cái bình của em có trục trắc sau . cái phần dây mát ở phích cắm từ bình đi ra nó không có chân thò ra mà liền tịt vô cái phích , nhưng mà thay vào đó là cái phần dây mát này nó là 1 cái lỗ tròn bằng kim loại. Nên em nghĩ có thể đấu dây vào cái lỗ tròn này. Thế nhưng làm vậy thì cắm phích vào ổ điện lại bị vênh. Vậy mọi người có phương pháp nào giúp em với.
      À mọi người có thể cho em bít nếu nối mát này thì điều kiện dây nối như thế nào? kiểu như đường kính, chất liệu ,...và cả độ sâu của phần đất được đào để nhít dây zô....Nói chung là có lưu ý nào thì nói hết nhá :D
      E không thấy chút dữ liệu nào nói về tên bình, e search thấy cái bình nhà e giống hệt cái này : http://diendan.yeutretho.com/binh-no...nd-424413.html
      p/s: nếu có thể thì mọi người pm cho em vô số này nhá, có thể nói sẽ chi tiết hơn :01682196102
      Cảm ơn mọi người trước

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2

Mặc định Ðề: Nối mát bình nóng lạnh

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppp

Cảm ơn
      2

Nản rồi

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 422 lần, trong 213 bài

Nối mass :
      - trước hết phải có dây tiếp đất đưa đến máy. Nếu chưa có có thê làm như sa : ra chợ mua 1 cây tiếp địa 1,6m đóng sâu xuống đất rồi nối dây tới máy. dây này có kích thước tối thiểu 1.6mm2 và nếu được điện trở tiếp đất càng nhỏ càng tốt ( cái này kg chuyên môn khó đo lắm).
      - Nối dây này vào phần vỏ máy bằng sắt ( thường có kí hiệu tiếp địa).
      - cái lỗ ở phíc là chỗ cắm chân tiếp đất ( ở vn thường bị rút bỏ vì không phù hợp với ô cắm) nếu kg nối được thì tiếp trực tiếp vào vỏ máy như trên cũng kg sao.

chưa gì bạn đã nản. Hướng dẫn này kg chuẩn 100% nhưng vẫn bảo vệ bạn tốt với điều kiện máy phải có dùng ELCB.
      Chúng tôi muốn khách hàng là số 1.
      >>>>> 0945887288<<<<<

5. The Following 2 Users Say Thank You to eocr For This Useful Post:

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi eocr Xem bài viết
      Nối mass :
      - trước hết phải có dây tiếp đất đưa đến máy. Nếu chưa có có thê làm như sa : ra chợ mua 1 cây tiếp địa 1,6m đóng sâu xuống đất rồi nối dây tới máy. dây này có kích thước tối thiểu 1.6mm2 và nếu được điện trở tiếp đất càng nhỏ càng tốt ( cái này kg chuyên môn khó đo lắm).
      - Nối dây này vào phần vỏ máy bằng sắt ( thường có kí hiệu tiếp địa).
      - cái lỗ ở phíc là chỗ cắm chân tiếp đất ( ở vn thường bị rút bỏ vì không phù hợp với ô cắm) nếu kg nối được thì tiếp trực tiếp vào vỏ máy như trên cũng kg sao.

chưa gì bạn đã nản. Hướng dẫn này kg chuẩn 100% nhưng vẫn bảo vệ bạn tốt với điều kiện máy phải có dùng ELCB.
      Cảm ơn nhé, hơi rắc rối phần kích thước dây.
      À mình có ý tưởng thế này . Mình đã đấu nguồn với 1 atomat và đặt nó ở bên ngoài nhà tắm . Khi tắm thì mình bật atomat lên ( đã bật ở
      bình từ trước rồi ) sau 15' thì nước đã nóng . Mình tắt atomat đi và nhảy zô tắm . Lúc tắm thì không còn điện nữa rồi :D .Vậy nếu cứ thế này thì mình có cần nối đất nữa k ?

Địa chỉ
      CAN THO
      Cảm ơn
      28
      Được cảm ơn 125 lần, trong 56 bài

hihi! No problem!

8. Những thành viên đã cảm ơn quockiem vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi kyhyun211 Xem bài viết
      Cảm ơn nhé, hơi rắc rối phần kích thước dây.
      À mình có ý tưởng thế này . Mình đã đấu nguồn với 1 atomat và đặt nó ở bên ngoài nhà tắm . Khi tắm thì mình bật atomat lên ( đã bật ở
      bình từ trước rồi ) sau 15' thì nước đã nóng . Mình tắt atomat đi và nhảy zô tắm . Lúc tắm thì không còn điện nữa rồi :D .Vậy nếu cứ thế này thì mình có cần nối đất nữa k ?
      nếu khi tắm bạn đã cắt nguồn cấp cho máy nước nóng thì còn sợ cái gì nữa mà phải tiếp địa làm chi cho mệt.

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 14 lần, trong 11 bài

Nếu nhà bạn đã làm hệ thống nối đất thì đấu trực tiếp luôn. Còn giờ bắt đầu làm không tiện lắm chọn cách khác.
      Làm atomat phía ngoài cũng cần thiết nếu như vậy mà nhà có hệ thống tiết địa vẫn nên nối phòng trường hợp dính tiếp điễm của át( tắt át mà bình vẫn có điện.
      Nếu hệ thống điện của bạn tin tượng(không thay đỗi giữ 2 dây) bạn có thể đấu trực tiếp dây mát ra võ bình.
      Tốt nhất bạn đầu tư luôn một atomát chống dòng rò.( mà át này ở bình đời mới có sẵn trong rồi.

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 15 lần, trong 10 bài

hehe.bị chọc quê kìa

Cảm ơn
      1

Phần tiếp địa đã có nói trong diễn đàn mình nghĩ rất kỹ,mình là thành viên mới nhưng cũng đã có lướt wa nhiều!
      Ma mình nghĩ để chắc ăn hơn (với loại bình trực tiếp) sắm thêm một cái ElCB xịn nữa là ổn. Mình khi là sinh viên có đi lắp đăt loại này rất nhiều!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016