• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 20
      Cảm ơn
      63
      Được cảm ơn 9 lần, trong 7 bài

Mặc định vợt muỗi và kích cá

các bác ơi giúp em giải thích thắc mắc này với: tại sao vợt muỗi lại giật nhỉ? và tại sao cái kích cá khi cầm 1 que ( cầm 1 bên) cung bị giật nhỉ em chư hiểu vì sao lại thế ? vấn đề em chưa hiểu là nó là nguồn tách biệt vậy tại sao khi sờ vào 1 pha nóng của cái kích cá lại bi giật vì đâu có nguồn khép kín. các bác nào am hiểu giúp em với nhé

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

webdien

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: vợt muỗi và kích cá

He he, ai đời lại nghịch dại cầm vào cái vợt muỗi hoặc máy kích cá vậy chú. Nó giật là phải rồi. Vợt muỗi và máy kích châm cá hoạt động theo nguyên lý kích điện xung. Điện áp xung này có thể trên 500V đó. Nói chung là cũng giống nguyên lý của cái roi điện.
      Mặc dù chú cầm một đầu nhưng vẫn bị giật vì một đầu là điện áp cao, đầu kia la mát chính là cơ thể người (cách điện của da con người không đủ để gọi là cách điện hoàn toàn với điện áp xung này).
      Bữa sau chớ có nghịch dại là mất giống đấy nhé.

3. Những thành viên đã cảm ơn leha_pc3 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      63

Trích dẫn Gửi bởi leha_pc3 Xem bài viết
      He he, ai đời lại nghịch dại cầm vào cái vợt muỗi hoặc máy kích cá vậy chú. Nó giật là phải rồi. Vợt muỗi và máy kích châm cá hoạt động theo nguyên lý kích điện xung. Điện áp xung này có thể trên 500V đó. Nói chung là cũng giống nguyên lý của cái roi điện.
      Mặc dù chú cầm một đầu nhưng vẫn bị giật vì một đầu là điện áp cao, đầu kia la mát chính là cơ thể người (cách điện của da con người không đủ để gọi là cách điện hoàn toàn với điện áp xung này).
      Bữa sau chớ có nghịch dại là mất giống đấy nhé.
      cảm ơn bác nhưng bác ơi em chưa hiểu là sao cầm 1 bên lại giật vì dòng điện phải khép kín qua cơ thể rồi về nguồn của nó rồi mới bị giật chứ sao lại coi người là mát được hả bác.hay ý bác là nó qua người rồi qua không khí rồi về nguồn của nó
      webdien

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 30 lần, trong 19 bài

Nhân thể các bạn cho mình hỏi một câu luôn nhé
      Tại sao vợt muỗi không thể giật chết người được,mặc dù điện áp nó lên tới vài trăm vôn cũng giống nhu buzi xe máy vậy?
      Cần lạc quan khi khởi đầu công việc và đầy hoài nghi khi kết thúc công việc

Ghéc-xen

Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 40 lần, trong 35 bài

bạn à điên áp lớn chính nó sẽ đánh thủng lớp điện trở chên người do đó bị giật là đúng rùi chứ . bạn biết với điện áp thấp như bình acquy 12v hay 24v cũng ko giật đúng ko kẻ kả máy hàn nữa nên đến 80v mình sờ vao là ko sao . với điện áp của kich sẽ gây shock bạn a nguy hiểm đó đừng dại nghe

7. Những thành viên đã cảm ơn building vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi leo cột điện Xem bài viết
      Tại sao vợt muỗi không thể giật chết người được,mặc dù điện áp nó lên tới vài trăm vôn cũng giống nhu buzi xe máy vậy?
      Như bài trên đã nói, điện thế ở đây là xung điện, tuy nó có THẾ lớn nhưng thời gian tác động của nó là tức thời bạn ạh. Nếu bạn có thể làm cho nó duy trì điện thế đó trong thời gian đủ lâu thi chuyện giật chết người là chuyện hoàn toàn có thể.

Cảm ơn
      63

các ban nói vẫn chưa đúng chủ đề mình hỏi. ý mình hỏi là tại sao khi ta cầm 1 que kích cá ấy (phía 1 bên chứ không phải cầm 2 que) mà vấn bị giật.các bạn hãy giúp mình trả lời thắc mắc dòng điện nó sẽ đi thế nào đường đi của nó ấy
      webdien

Cảm ơn
      189
      Được cảm ơn 210 lần, trong 106 bài

vì nguồn điện ko đủ để nuôi, chỉ có một lát là nó bị sụt áp và nguồn của nó hết điện nây. Muốn giật chết người thì bác cắm trực tiếp nó và ổ điện, và nhấn nút dí yên đó. Nhưng tui chưa làm thử bao giờ, và nó cũng nhanh chóng nóng lên và cháy bởi vợt muỗi hoạt động ở chế độ ngắn hạn lặp lại mà.
      Bác nào cho ý kiến thêm xem sao!
      Thân ái và quyết thắng

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi FrozenHeart0705 Xem bài viết
      vì nguồn điện ko đủ để nuôi, chỉ có một lát là nó bị sụt áp và nguồn của nó hết điện nây. Muốn giật chết người thì bác cắm trực tiếp nó và ổ điện, và nhấn nút dí yên đó. Nhưng tui chưa làm thử bao giờ, và nó cũng nhanh chóng nóng lên và cháy bởi vợt muỗi hoạt động ở chế độ ngắn hạn lặp lại mà.
      Bác nào cho ý kiến thêm xem sao!
      mình thử rồi nhưng tự nhiên mất điện nên chẳng thấy làm sao cả. Chán quá >.< bạn thử làm xem sao, rồi lên báo cáo anh em nhé

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

chi can co su chenh lech dien the la co dong dien thui ban a.o day co su chenh lech dien the giua 1 pha cua may kich hoac vot muoi va dat,nen dong dien se di tu pha do qua nguoi ban ve dat.ok.

13. Những thành viên đã cảm ơn haiduongxanh vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016