• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      105
      Được cảm ơn 106 lần, trong 69 bài

Mặc định máy vi tính ( thiết bị điện công nghệ cao)

Cả nhà ơi mình có vấn đề muốn hỏi mà tìm mãi không có câu trả lời thích đáng, cho mình mạn phép gửi lên đây nhờ cả nhà giúp mình với:
      Mình đang sử dụng máy vi tính dùng hệ điều hành Windows XP ở cơ quan có 1 số tài liệu cất giữ mình đang nghi ngờ có người xâm nhập vào máy của mình qua mạng( các tài liệu bị xem chuyển đề mục thành chữ khác màu) . Cả nhà giúp mình với có cách nào xem họ xâm nhập vào máy từ khi nào, và cách làm để không cho họ xâm nhập vào máy của mình nữa. Cám ơn trước nha!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 503 lần, trong 120 bài

Mặc định Ðề: máy vi tính ( thiết bị điện công nghệ cao)

Trích dẫn Gửi bởi tanminh.evn Xem bài viết
      Cả nhà ơi mình có vấn đề muốn hỏi mà tìm mãi không có câu trả lời thích đáng, cho mình mạn phép gửi lên đây nhờ cả nhà giúp mình với:
      Mình đang sử dụng máy vi tính dùng hệ điều hành Windows XP ở cơ quan có 1 số tài liệu cất giữ mình đang nghi ngờ có người xâm nhập vào máy của mình qua mạng( các tài liệu bị xem chuyển đề mục thành chữ khác màu) . Cả nhà giúp mình với có cách nào xem họ xâm nhập vào máy từ khi nào, và cách làm để không cho họ xâm nhập vào máy của mình nữa. Cám ơn trước nha!
      1. Xem thông tin về file tài liệu (Dạng *.doc hoặc *.xls được tại ra bởi Microsoft Office):
      Mở tài liệu đó ra (mở bằng Word hoặc Excel), tại thực đơn File, cuốn xuống kích chuột vào dòng Properties (Đặc tính của file), tại Tab thứ 3 của cửa sổ mở ra (Statistics) bạn có những thông tin sau:
      - Created: Ngày, tháng, năm, thời gian đã tạo ra file đó;
      - Modified: Ngày, tháng, năm, thời gian đã sửa chữa file đó;
      - Accessed: Ngày, tháng, năm, thời gian đã truy cập file đó;
      - Printed: Ngày, tháng, năm, thời gian đã in file đó;
      Ngay dòng phía dưới sẽ có thông tin "Last saved by: " là tài liệu này được nhớ cuối cùng bởi máy tính nào trong mạng LAN. Ngoài ra còn nhiều thông tin khác, bạn tự tham khảo thêm.
      2. Để cấm truy cập tài liệu mật:
      - Cấm truy cập trực tiếp từ máy của bạn: Bạn nên sử dụng phần mềm khóa thư mục Folder Lock, cái này trên bất kỳ diễn đàn tin học nào cũng có;
      - Cấm truy cập qua mạng LAN: Bạn mở ổ đĩa chứa thư mục, nếu dưới biểu tượng ổ đĩa (hoặc thư mục) có hình bàn tay đỡ tức là ổ địa (thư mục) này đã được Sharing (chia sẻ) qua mạng LAN, để bỏ tính năng này bạn làm như sau: Nhấn chuột phải vào ổ đĩa (thư mục), trên thực đơn sổ xuống, bạn chọn dòng Sharing and Security ... (Chia sẻ và bảo mật), tại của sổ mở ra, bạn bỏ dấu tích tại dòng "Share this folder on the network" (Chia sẻ thư mục này trên mạng) nhấn OK (Hình bàn tay sẽ biến mất), bây giờ người khác không thể truy xuất được ổ đĩa (thư mục) này của bạn qua mạng LAN được nữa.
      Chúc bạn thành công!
      Tri thức là của nhân loại! - Biển học là vô bờ!

3. Những thành viên đã cảm ơn nguyenhoanui vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      105

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoanui Xem bài viết
      1. Xem thông tin về file tài liệu (Dạng *.doc hoặc *.xls được tại ra bởi Microsoft Office):
      Mở tài liệu đó ra (mở bằng Word hoặc Excel), tại thực đơn File, cuốn xuống kích chuột vào dòng Properties (Đặc tính của file), tại Tab thứ 3 của cửa sổ mở ra (Statistics) bạn có những thông tin sau:
      - Created: Ngày, tháng, năm, thời gian đã tạo ra file đó;
      - Modified: Ngày, tháng, năm, thời gian đã sửa chữa file đó;
      - Accessed: Ngày, tháng, năm, thời gian đã truy cập file đó;
      - Printed: Ngày, tháng, năm, thời gian đã in file đó;
      Ngay dòng phía dưới sẽ có thông tin "Last saved by: " là tài liệu này được nhớ cuối cùng bởi máy tính nào trong mạng LAN. Ngoài ra còn nhiều thông tin khác, bạn tự tham khảo thêm.
      2. Để cấm truy cập tài liệu mật:
      - Cấm truy cập trực tiếp từ máy của bạn: Bạn nên sử dụng phần mềm khóa thư mục Folder Lock, cái này trên bất kỳ diễn đàn tin học nào cũng có;
      - Cấm truy cập qua mạng LAN: Bạn mở ổ đĩa chứa thư mục, nếu dưới biểu tượng ổ đĩa (hoặc thư mục) có hình bàn tay đỡ tức là ổ địa (thư mục) này đã được Sharing (chia sẻ) qua mạng LAN, để bỏ tính năng này bạn làm như sau: Nhấn chuột phải vào ổ đĩa (thư mục), trên thực đơn sổ xuống, bạn chọn dòng Sharing and Security ... (Chia sẻ và bảo mật), tại của sổ mở ra, bạn bỏ dấu tích tại dòng "Share this folder on the network" (Chia sẻ thư mục này trên mạng) nhấn OK (Hình bàn tay sẽ biến mất), bây giờ người khác không thể truy xuất được ổ đĩa (thư mục) này của bạn qua mạng LAN được nữa.
      Chúc bạn thành công!
      Cám ơn nhiều. fần mềm khóa thư mục bạn có không cho tớ với, thú thực về máy tính mình hãy còn ù ờ lắm có gì chỉ giáo giúp nha

Địa chỉ
      haiduong
      Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 10 lần, trong 6 bài

Cám ơn nhiều. fần mềm khóa thư mục bạn có không cho tớ với, thú thực về máy tính mình hãy còn ù ờ lắm có gì chỉ giáo giúp nha
      Bạn xài thử cái này đi. TKPSOFT Folder Hidden
      Good luck
      Tôi yêu Webdien...

6. Những thành viên đã cảm ơn crack_vl vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      105

Trích dẫn Gửi bởi crack_vl Xem bài viết
      Bạn xài thử cái này đi. TKPSOFT Folder Hidden
      Good luck
      máy cấu hình bt có dowload được không mình dùng xp 2 cứ dowload 1 lúc thì có cảnh bấo
      cannot dowload the file because of timeot
      Details:
      Cannot connect to dowload791.mediafire.com:80
      ok
      cảnh báo này có nghĩa là gì vậy? làm sao có thể dowload đc nhờ các bạn chỉ giùm nha.
      Than vì chúng ta đều là dân điên.

Địa chỉ
      TP HCM
      Cảm ơn
      409
      Được cảm ơn 848 lần, trong 341 bài

Google tìm đi tanminh.evn:"download phần mềm khóa thư mục", sẽ có rất nhiều phần mềm thích hợp để bạn lựa chọn, có hướng dẫn luôn í. Hay bạn cũng có thể cài password cho từng file của bạn í (Cái này có lẽ bạn đã biết rồi nhỉ?).
      Thân.

9. Những thành viên đã cảm ơn bluetear vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

theo QT thìkhông phải lả có ai xem trộm đâu. Đó là do Windows tự động nén các files ít sử dụng, và đổi màu để đánh dấu cho bạn biết. Nếu không thích thí pác có thể vào folder option để thiết lập lại.

Về phần chống xâm nhập, pác nên đặt tường lửa, tốt hơn.

11. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      105

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      theo QT thìkhông phải lả có ai xem trộm đâu. Đó là do Windows tự động nén các files ít sử dụng, và đổi màu để đánh dấu cho bạn biết. Nếu không thích thí pác có thể vào folder option để thiết lập lại.

Về phần chống xâm nhập, pác nên đặt tường lửa, tốt hơn.
      QT nói rõ hơn được không folder option vào từ đâu? tường lửa thì dựng như thế nào nhỉ nhờ QT chỉ giáo giúp!

+++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi bluetear Xem bài viết
      Google tìm đi tanminh.evn:"download phần mềm khóa thư mục", sẽ có rất nhiều phần mềm thích hợp để bạn lựa chọn, có hướng dẫn luôn í. Hay bạn cũng có thể cài password cho từng file của bạn í (Cái này có lẽ bạn đã biết rồi nhỉ?).
      Thân.
      Cám ơn Thanh Châu nghe!cài mã từng file thì mình đã từng làm nhưng mình muốn làm luôn cả foder cho gọn bạn có dịa chỉ nào tin cậy không cho mình biết với nha
      THÂN VÌ CHÚNG TA ĐỀU LÀ DÂN ĐIÊN.

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Trong cửa sổ windows explorer của pác, pác bấm vào menu tool, khi xổ xuống, chọn option (hay windows option gì đó, QT quên rồi, vì đang ngồi máy windows 7 nên không nhớ XP như thế nào)

Trong thẻ VIEW, pác cuộn thanh cuộn đến gần chót, có hàng chữ "Show encrypted or compressed NTFS files in color". Pác bỏ chọn dòng này, thì sẽ không thấy tên file bị đổi màu nữa.

Về tường lửa, nếu pác không dùng tường lửa của hãng nào khác thì có thể dùng của windows. Pác vào control panel, bấm vào network connection. Sau đó bấm chuột phải vào biểu tượng kết nối mà pác thường dùng. Chọn properties. Trong cửa sổ properties pác có thể tìm được chỗ để cài đặt tường lửa, hình như là tab thứ 3.

14. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      76
      Được cảm ơn 82 lần, trong 53 bài

bác coi coi máy pác có cài team-vier ko? cho quyền 1 máy khác điều khiển máy mình qua mạng đó bác?
      em ghét team-vier nè lắm luôn. máy em thường bị virut khi thằng nhỏ em nó xài nó cho nàng của nó nghịch máy qua mạng.
      bực bội.
      Khoái đi kua gái

16. Những thành viên đã cảm ơn khoái vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Chứng chỉ hành nghề thiết kế, giám sát điện,cơ điện cho các bác đây.
      Bởi haihoan283 trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 24
      Bài cuối: 08-09-2014, 18:51
    2. Dịch vụ - Thiết kế, thi công chiếu sáng bằng đen LED công nghệ mới, thiết kế thi công tủ điện.
      Bởi khabi trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 32
      Bài cuối: 21-05-2014, 09:26
    3. Cần bán - Thiết bị chiếu sáng, thiết bị điện Nghệ An, Hà Tĩnh - Huế.
      Bởi thanhnv8 trong diễn đàn Chiếu sáng, đèn trang trí, led quảng cáo
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 07-01-2014, 15:22
    4. Dịch vụ - Tư vấn làm chứng chỉ hành nghề giám sát / thiết kế / kỹ sư / khảo sát trên sở xây dựng ,Chứng chỉ hành ng
      Bởi kimdung1 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-12-2013, 11:06
    5. Trợ giúp - Thiết kế cơ sở xin phép nhà 7 tầng (thương mại, nhà nghỉ, bar cà phê)
      Bởi tahoangquynh trong diễn đàn CUNG CẤP ĐIỆN
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 27-09-2012, 20:03
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016