• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 19 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 916171819
    Kết quả 181 đến 184 của 184
      Cảm ơn
      236
      Được cảm ơn 531 lần, trong 419 bài

Mặc định Ðề: Tổng hợp: Cùng nhau trao đổi về khởi động động cơ, các anh chị em ơi!

Biết chừng nào ,mới gặp được động cơ 6kV ,560kW ,Mình hồi giờ cao lắm chỉ thấy loại hạ thế tới 220kW là cùng . Hôm rồi vào trong quê chửa máy ,đi ngang cái nhà máy xay xát chà lúa thấy họ khởi động cái 175 kW bẳng dây đai bản qua ly hợp ,bánh sống bánh chết gì đó ,nó kêu éc éc như là mổ heo cả 5 phút vang trời mới xong...Mình nghĩ nếu yếu bạc không sắm dược Soft hay invert có thể dùng cái môtơ con kéo qua ly hợp cã hệ thống không tải quay lên gần đạt tốc độ định mức,rồi đóng trực tiếp cái lớn vô ,tách ly hợp cái nhỏ ra ,Như thế dỏng khởi động nhỏ .Không biết có được không ..../.

2. Những thành viên đã cảm ơn ong gia vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 863 lần, trong 652 bài

Mặc định Ðề: Tổng hợp: Cùng nhau trao đổi về khởi động động cơ, các anh chị em ơi!

Không nên nghe các đồng chí Đông Ngô. Hôm nào họ lại gạ mua biến tần cho coi. Ở chỗ mình mba 25MVA nhưng các em 6kV từ nhỏ đến lớn đều là loại ro-to dây quấn và khởi động bằng biến trở hết, em 252kW cũng như em 6000kW. Em đang online bằng đt, hôm nào dùng mt cho bác ong gia ngắm em 6000kW làm mát bằng nước nhé.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

4. The Following 2 Users Say Thank You to yakhont For This Useful Post:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Tổng hợp: Cùng nhau trao đổi về khởi động động cơ, các anh chị em ơi!

Em chào anh chị, em có câu hỏi mong anh chị giúp em. Khi mở máy trực tiếp, nếu quán tính của tải lớn dẫn đến thời gian mở máy kéo dài, và có thể động cơ bị cháy. Vậy khi động cơ cháy thì bộ phận nào của động cơ cháy đầu tiên ạ. Em cám ơn.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Tổng hợp: Cùng nhau trao đổi về khởi động động cơ, các anh chị em ơi!

Trích dẫn Gửi bởi Hoc_viec Xem bài viết
      Em chào anh chị, em có câu hỏi mong anh chị giúp em. Khi mở máy trực tiếp, nếu quán tính của tải lớn dẫn đến thời gian mở máy kéo dài, và có thể động cơ bị cháy. Vậy khi động cơ cháy thì bộ phận nào của động cơ cháy đầu tiên ạ. Em cám ơn.
      .... Bạn à... Cuộn dây bốc khói đầu tiên

Trang 19 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 916171819

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 82
      Bài cuối: 10-01-2019, 08:21
    2. Trao đổi về bóc tách và lập dự toán
      Bởi vptquan trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-04-2014, 23:21
    3. Trợ giúp - sự khác nhau và giống nhau cầu dao và aptomat. rơ le trung gian và công tắc tơ
      Bởi tichuotqn trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 07-04-2014, 22:00
    4. Trợ giúp - sự khác nhau và giống nhau cầu dao và aptomat. rơ le trung gian và công tắc tơ
      Bởi tichuotqn trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 14-02-2014, 21:16
    5. Cần bán - Cung cấp bộ thiết bị trao đổi nhiệt , tháp trao đổi nhiệt nhập khẩu Korea, China
      Bởi lannguyen98 trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 23-10-2012, 15:03
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016