• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      1

2. The Following 3 Users Say Thank You to phamquangvien For This Useful Post:

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 33 lần, trong 22 bài

Mặc định Ðề: góp ý

Hờ hờ, cái này cũng có một vài nick đã có ý kiến. Tiếc rằng, nick Lãng Khách tài hèn sức mọn, kiến thức lơ mơ nên không giúp gì được, Lãng Khách chỉ chém gió, phét lác, tán gái được thôi!
      Bạn có thể nói vài chỗ có tình trạng này được không? Đừng chán!!!
      Bỉ nhân đảm bảo sẽ có người chịu trách nhiệm, nếu không có cao nhân, tiền bối nào giải quyết thì nick Lãng Khách sẽ tự động biến mất khỏi Web!!!
      Chém thế nó mới máu, hehe.

4. Những thành viên đã cảm ơn Lãng Khách vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,501 lần, trong 560 bài

Thường những câu hỏi đáng được trả lời thì đều nhận được câu trả lời, có nhiều vấn đề được thảo luận rất sôi nổi và nghiêm túc.

Những câu hỏi "rơi vào quên lãng" thường là không đáng được trả lời.

6. The Following 3 Users Say Thank You to baohuy_pla For This Useful Post:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,535 lần, trong 1,619 bài

Một số các câu hỏi không được trả lời vì một trong các lý do sau:

Câu hỏi quá khó, không ai đủ sức trả lời.
      Câu hỏi quá rộng, quá chung chung, không biết phải trả lời như thế nào.
      Câu hỏi không lịch sự, người đọc bực, không muốn trả lời.
      Câu hỏi không rõ ràng, không biết muốn hỏi cái gì.
      Câu hỏi viết bằng tiếng Việt không dấu.
      Câu hỏi nằm ở chỗ ít ai quan tâm.
      Đặt tiêu đề chung chung, làm người ta không muốn vào đọc.

Và vấn đề quan trọng nhất: không phải bất kỳ câu hỏi nào cũng buộc phải có câu trả lời. Khi đặt câu hỏi mà không ai trả lời, thì trước hết người đặt câu hỏi nên tìm nguyên nhân, và tránh những lần sau.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

8. The Following 7 Users Say Thank You to cô Nhóc For This Useful Post:

Cảm ơn
      92
      Được cảm ơn 214 lần, trong 124 bài

Trích dẫn Gửi bởi phamquangvien Xem bài viết
      tôi thấy web bình thường quá nhiều câu hỏi k đc trả lời , và trả lời chưa đúng trọng tâm, đầy đủ. không bít làm sao.chán!!!!!!!!!!!!!!!
      Ngoài những điều Chị Nhóc và baohuy_pla nêu trên tôi thấy thế này:
      Khi lên diễn đàn điều đầu tiên cần xét lại ý thức học hỏi của mình. Không nên đợi người ta dọn sẵn chỉ việc ăn, hỏi để người khác trả lời cũng là cả một nghệ thuật bạn ạ. Bạn có một miếng bánh bạn có sẵn sàng chia sẻ không ạ. Tôi nghĩ là không nhưng trên diễn đàn này có rất nhiều người tâm huyết sẵn sàng chia sẻ kiến thức với bạn điều đó là điều đáng mừng sao bạn lại chán

10. The Following 7 Users Say Thank You to tung2011 For This Useful Post:

Địa chỉ
      CAN THO
      Cảm ơn
      28
      Được cảm ơn 125 lần, trong 56 bài

Trích dẫn Gửi bởi tung2011 Xem bài viết
      Ngoài những điều Chị Nhóc và baohuy_pla nêu trên tôi thấy thế này:
      Khi lên diễn đàn điều đầu tiên cần xét lại ý thức học hỏi của mình. Không nên đợi người ta dọn sẵn chỉ việc ăn, hỏi để người khác trả lời cũng là cả một nghệ thuật bạn ạ. Bạn có một miếng bánh bạn có sẵn sàng chia sẻ không ạ. Tôi nghĩ là không nhưng trên diễn đàn này có rất nhiều người tâm huyết sẵn sàng chia sẻ kiến thức với bạn điều đó là điều đáng mừng sao bạn lại chán
      bác nói rất có lí, lúc trước tôi cũng vậy chủ yếu là lên diễn đàn để học và hỏi những gì tôi chưa biết chứ chẳng thèm quan tâm người khác hỏi cái gì. nhưng có những vấn đề tôi nêu ra các bác trên diễn đàn tận tình giúp đở,tôi rất cảm kích và từ đó tôi hăn sai vào việc thảo luận và giúp đở những người cần tôi giúp. có những câu hỏi mà tôi bó tay nhưng tôi vẫn tìm tòi đọc sách để có câu trả lời cho các bạn.
      Tôi kể cho các bác nghe, mây hôm trươc có một bạn xin một số tài liệu mà tôi không có,nhưng tôi bỏ công đi xin các bác đang làm bên lĩnh vực đó (có nhiều tài liệu mà bạn đó cần). tôi tự hỏi nếu tôi cần tài liệu đó liệu tôi có đi hỏi xin không, tôi trả lời là không????
      Tôi thấy diễn đàn này rất có ích, từ khi tôi tham gia vao diễn đàn này tôi thấy kiến thức tôi đã chuẩn lên. vậy tại sao bạn lại nói chán chứ?????????????
      Không có cái gì là hoàn thiện cả weddien này cũng vây nhưng mỗi người nên cần chấp nhận những khuyết điển đó.

12. The Following 8 Users Say Thank You to quockiem For This Useful Post:

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Em cũng thấy "sắp chán" rồi đây này?!!!!
      Em vào đây chỉ để chém gió cho vui vì ở đây có nhiều bác chém hay, nhưng dạo này chắc mọi người bận gì ấy, hay là chán chém rồi nên số lượng, chất lượng công việc chặt chém giảm đáng kể. Vào web mà nhìn mặt hàng chặt chém chả có ai hưởng ứng, buồn quá.
      Bác Thái, cô Nhóc, TTKK, mọi người ơi,... vô chém gió tiếp đi!!!!

14. The Following 4 Users Say Thank You to minhhoang2011 For This Useful Post:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 733 lần, trong 400 bài

Hic! Hỏi mà không có trả lời thì trước hết trách mình trước, trách người sau rồi từ từ hỏi lại, chắc chắn có người cùng bạn phân tích vấn đề. WĐ có rất nhiều người có trách nhiệm và giám chịu trách nhiệm với những câu trả lời hoặc bài viết của mình. Tuy nhiên biển học vô bờ phải chăng hãy cùng nhau chinh phục nó.
      thangks@webdien.com

16. The Following 2 Users Say Thank You to thang KS For This Useful Post:

Cảm ơn
      146
      Được cảm ơn 1,593 lần, trong 131 bài

Mặc định Ðề: góp ý: vì sao web chưa trả lời hết các câu hỏi?

Bất kể nguyên nhân gì (trong các nguyên nhân Cô Nhóc đã liệt kê ở trên), cứ toppic nào mở ra được hơn 1 tháng mà không có ai trả lời, thì em xoá!

các câu hỏi đặt ra thiếu dữ kiện, không rõ ràng, được các thành viên yêu cầu chủ toppic bổ sung, nhưng chủ toppic chả thèm ừ hử gì, thì em cũng xoá!

Em tích cực dell dữ lắm. Đừng CHÁN nữa nghe các bác. keke

18. The Following 2 Users Say Thank You to longVN For This Useful Post:

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 262 lần, trong 124 bài

Mặc định Ðề: góp ý: vì sao web chưa trả lời hết các câu hỏi?

Ngày xưa thời còn sinh viên, aladanh200 cũng hay đi hỏi nhiều câu thuộc kiểu ko biết trả lời thế nào và bị ăn gạch hoặc ăn bơ tương đối nhiều , nên cũng hay thông cảm , thỉnh thoảng rỗi việc hay đi trả lời các loại câu hỏi như vậy, chủ yếu là hướng dẫn các bạn cách giải quyết vẫn đề hoặc cách hỏi, hay cố gắng đi tìm trọng tâm thật sự trong câu hỏi thuộc loại chung chung, không rõ ràng.
      Thỉnh thoàng mà có xỉn xỉn thì quay ra ném gạch các thể loại câu hỏi ko lịch sự.

Vài nguyên nhân của loại câu hỏi chung chung là do
      1. Chưa có kĩ năng diễn đạt điều mình muốn
      2. Quá mơ hồ, cảm thấy ko biết j hoặc không có phương hướng j đối với vấn đề cần hỏi, nhất là dân ngoại đạo.
      3. Là loại mà mình ghét nhất : đi ăn sẵn

Hiện tại thì già rồi nên ko còn nhiệt tình mà thông cảm với trả lời các loại câu hỏi kiểu đó nữa . Tuy nhiên thiết nghĩ đây là 1 vấn đề thuộc về kỹ năng mềm : tìm kiếm thông tin mà chúng ta cần rèn luyện . Cho nên nhân topic này , mình đề xuất viết 1 cẩm nang quy cách hỏi trên diễn đàn. Cái này thì trên nhiều diễn đàn đã có, tuy nhiên chủ yếu là nội quy chung chung , do đó mình đề xuất như sau :

1. Bộ quy tắc chung : không quá 5 dòng
      Nguyên tắc 1 : tìm trước khi hỏi :
      Nguyên tắc 2 : không hỏi chung chung
      ...

2. Cách tìm kiếm thông tin liên quan trên diễn đàn . Cái này được cái diễn đàn mình đã có các topic liên quan, thấy cũng hay . Trong đó nêu mấy ví dụ điển hình , nhất là các từ khóa , các tag có số lượng câu hỏi lớn.

3. Quy cách hỏi : bao gồm kiểu câu hỏi , các cách hỏi đúng và cách hỏi không đúng . Cái này rất vô vàn, do đó mình đề xuất sẽ xây dựng dần dần từ các ví dụ thực tế trên diễn đàn

Ngoài ra nên sticky cái này lên , ví dụ như : đọc để biết cách hỏi được trả lời.

Trên phạm vi diễn đàn mình có lẽ chỉ đến đó, muốn giải pháp toàn diện hơn nữa thì chỉ có cách đưa vào chương trình giáo dục công dân trong cách trường đại học hay phổ biến trên các diễn đàn.

20. The Following 5 Users Say Thank You to aladanh2000 For This Useful Post:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016