• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Cho đệ hỏi về ngành QA/QC ?

Trích dẫn Gửi bởi mourinho Xem bài viết
      công việc ,mức lương ,cơ hội thăng tiến phát triển của ngành này????
      cám ơn các huynh rất nhiều :X
      QA: tính chất công việc chuyên về hồ sơ thủ tục của hệ thống quản lí chất lượng như ISO....
      QC: cấp trực thuộc QA, chuyên thực hiện việc kiểm tra, kiểm soát chất lượng.
      Tuỳ vào từng doanh nghiệp, từng ngành mà mức lương khác nhau, ngành gỗ-trang trí nội thất và thực phẩm có vẻ cao nhất. Đã từng apply ở Scancom vị trí QA/QC leader đạt mức 8.5, max là 10.0.

Ngành này đòi hỏi am hiểu hệ thống càng nhiều càng dễ thăng tiến, nhưng thấy làm khá nhất là lấy kinh nghiệm rồi đi làm đánh giá viên ở các trung tâm như Quatest3/TUV, sau đó làm tư vấn xây dựng và nâng cấp hệ thống chất lượng cho các doanh nghiệp là ngon nhất.

3. Những thành viên đã cảm ơn vovisoftvn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      10

Mặc định Ðề: Cho đệ hỏi về ngành QA/QC ?

Trích dẫn Gửi bởi hiepga789 Xem bài viết
      Ghớm!cái bác này làm ở cty tủ điện mà đưa ra ý kiến đóng góp đang còn thiếu nữa đó là đội ngũ QC.
      Đội ngũ QC phải có một sức lì,chịu được sự chửi thầm trong bụng của mấy bác bên bộ phận sản xuất (hay bị ghét vì hay bắt lỗi mấy bác ấy).
      QC điện thì phải nhanh nhạy cày khỏe trong những đợt giao hàng gấp.Thuộc lòng những tiêu chuẩn này chuẩn nọ trong tủ điện,sử dụng thành thạo các thiết bị test.Am hiểu thiết bị điện và đọc hiểu bản vẽ M&E.
      Và...Phải biết luyệt độc chiêu "tuyệt tình" như thằng nhỏ ở chữ ký của em nữa.
      Hehe!...không biết như thế có đúng không?
      Em đọc bài này bên topic
      http://webdien.com/d/showthread.php?p=75404#post75404

Cho em hỏi , công việc cụ thể các QC điện sẽ kiểm tra 1 cái tủ như thế nào ah
      Các thiết bị test cụ thể là dụng cụ gì , kiểm tra như thế nào ah . Xin cho em vài ví dụ thực tế với

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016