• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Xem kết quả Bình chọn: thử phiếu

Người bình chọn
    0. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
    • 1

0 0%
    • 2

0 0%
    • 3

0 0%
    • 4

0 0%
    Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định mong các anh nói rõ dùm e để e có thể thuyết phục papa e đc k?

Em đang có dự định đi theo ngành điện và có mong muốn được làm việc trong nhà máy thủy điện. Hiện em đang muốn thi hệ thống điện trường cao đẳng điện lực hcm. Mấy anh có thể cung cấp cho e 1 số thông tin về trường được k ạ? papa e nói rằng, học trường cao đẳng khi tốt nghiệp cũng đc bằng cao đẳng, rất khó xin việc?điều này có đúng k? mong các anh nói rõ dùm e để e có thể thuyết phục papa e đc k? thank các a nhiều?
      nếu a nào nhiệt tình hơn, có thể nói với e qua nik yahoo: congtu_theki20@yahoo.com
      e tên Toàn. Rất hân hạnh được làm quen!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 22 lần, trong 16 bài

Mặc định Ðề: mong các anh nói rõ dùm e để e có thể thuyết phục papa e đc k?

chào bạn!
      trường này chỉ tuyển sv có hộ khẩu miền nam thôi...mà sao bạn ko thi ĐH mà theo CĐ, nói thật cầm bằng CĐ mà bạn muốn xin vào thủy điện thì khó lắm(nếu không quen biết), nếu quen biết thì cũng được vào( tốn gần chục chai là ít) nhưng chỉ cùng lắm là công nhân vận hành, hay công nhân bảo trì sửa chữa thôi.
      Cầm bằng CĐ xin việc cũng không khó, nhưng chỉ được những vị trí bình thường thôi, ko hơn ji bằng trung cấp mấy.
      _D_

Cảm ơn
      0

nhưng e tìm hiểu thì trong trường có hệ đại học và hệ cao đẳng riêng mà a? 2 hệ này khi ra trường thì cũng giống nhau hết àh??
      mấy anh chuyên hệ thống điện đâu hết rồi? k a nào giúp e hết àh??
      e ở ninh thuận!! bùn ghê

Cảm ơn
      3

mình đang là sinh viên ngành Điện(Tự Động Hóa) nhưng mình biết là nghành hệ thống điện rất khó xin việc. Nếu có cơ toto thì cũng mất vài chục củ, còn nếuko có j thì phải mất mấy trăm củ chưa chắc đã xin được.đấy mới chỉ là vào đc nhà máy còn làm j thì chưa biết nhé.chúc bạn thành công với những j mình chọn
      ++Một bước lỡ ngàn thu ôm hận++
      ++Giật mình ngoảnh lại hóa trăm năm++

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 22 lần, trong 16 bài

Trích dẫn Gửi bởi teocana4 Xem bài viết
      nhưng e tìm hiểu thì trong trường có hệ đại học và hệ cao đẳng riêng mà a? 2 hệ này khi ra trường thì cũng giống nhau hết àh??
      mấy anh chuyên hệ thống điện đâu hết rồi? k a nào giúp e hết àh??
      e ở ninh thuận!! bùn ghê
      đã bảo là CĐ rồi, làm ji có ĐH. với lại khi ra trường ĐH với CĐ khác nhau một trời một vực, làm sao giống nhau được. còn nữa, đã nói là trường này chỉ tuyển sinh miền nam thôi, chán cậu ghê, nói chẳng nghe đâu, cậu miền trung không nộp hồ sơ vào được đâu, cố gắng học, thi hẳn ĐH điện lực Hà Nội đi, năm rồi lấy 17,5 hay sao đó, hoặc thi CĐ Điện Lực miền trung thiếu gì hay.
      nói thật mình cũng sắp về thủy điện làm nè, ở Phú yên, nhà máy tí xíu, có wen biết mà cũng tiêu tốn cả chục chai nè...
      xin vào thủy điện không nhất thiết là học hệ thống điện đâu, mình học điện CN nè...nghe nói làm thủy điện được thưởng cao vãi chưởng, nên cũng muốn về thử sao, kaka
      _D_

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

jhọck hệ thống điện ở điện lực hồ chí minh.trường chưa có hệ đại học.mới hệ cao đảng à.nếu em ở khu vực miền nam thì học ở cd điện lực hcm đi.còn miền bắc thì học hệ caoi đảng của đại học điện lực hà nội hoặc bách khoa.sau tốt nghiệp rồi liên thôg....còn xin đi làm thủy điện thì cũng không khó lắm đâu nếu em mún đi xa.
      ĐANG THẤT NGHIỆP.AI GIÚP ĐƯỢC KHÔNG

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - bác nào cao tay về lý thuyết lẫn thực hành giúp e với ak
      Bởi minhtan167 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-06-2013, 10:54
    2. ai có tài liệu Lý Thuyết Mạch up giùm em với nào
      Bởi thanghtd2 trong diễn đàn Các môn học cơ sở cho ngành điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 24-05-2012, 20:44
    3. Trợ giúp - lý thuyết ĐTCS