• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider Việt Nam

• Trang 1 của 10 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 98
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 37 lần, trong 3 bài

Mặc định Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của EVN

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 7 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: xin hỏi lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của EVN

Trích dẫn Gửi bởi luuhunghit Xem bài viết
      em mới trúng tuyển vào làm việc tại nhà máy nhiệt điện ở quê, nhưng chưa biết luơng lậu tn cả, mong mọi người ai có kinh nghiệm giải đáp giúp em là lương kỹ sư NMNĐ của EVN là bao nhiêu ko? ( cả kỹ sư có chức danh vận hành và kỹ sư bt ah)
      em xin cám ơn!!
      bạn có cửa ngon thế. ở quê mình cung có nhà máy nhiệt điện ma mình ko vào dc ne

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      122
      Được cảm ơn 40 lần, trong 28 bài

em mới trúng tuyển vào làm việc tại nhà máy nhiệt điện ở quê, nhưng chưa biết luơng lậu tn cả, mong mọi người ai có kinh nghiệm giải đáp giúp em là lương kỹ sư NMNĐ của EVN là bao nhiêu ko? ( cả kỹ sư có chức danh vận hành và kỹ sư bt ah)
      em xin cám ơn!!
      Bèo nhất là 7 tr - nhưng phải có chuyên môn

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Dương Xem bài viết
      bạn có cửa ngon thế. ở quê mình cung có nhà máy nhiệt điện ma mình ko vào dc ne
      uhm, mình thi tuyển cũng mới có kết quả mà, phải thi 3 vòng: tiếng anh, chuyên môn và phỏng vấn trực tiếp
      tiếng anh: đọc và viết thôi, chủ yếu là ngữ pháp cơ bản, khó nhất là phải dịch 1 bài tiếng anh chuyên ngành sang tiếng việt
      chuyên môn: đề của trường đại học điện lực ra ( thuộc EVN mà) chủ yếu là về phần lưới điện+ bảo vệ rơle,trong đó có 9 câu lí thuyết và 1 bài tập tính toán. nói chung là phạm vi câu hỏi rất rộng.
      phỏng vấn : cái này gần như là để kiểm tra mức độ gắn bó với công việc của bạn thui vì chả hỏi ji chuyên môn cả,toàn là: nhà ở đâu? thích làm ji? quan tâm đến điều ji? ^^ và trc khi phỏng vấn điểm của 2 môn thi kia cũng có rùi.nên nói chung là những người trong top điểm trúng tuyển cứ trả lời 1 cách vô tư( nhưng phải văn vẻ tí nha)
      hôm nào có nhiều thời gian mình sẽ post đề thi lên cho các bạn tham khảo lun. ^^

5. The Following 5 Users Say Thank You to luuhunghit For This Useful Post:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 7 lần, trong 6 bài

uhm, mình thi tuyển cũng mới có kết quả mà, phải thi 3 vòng: tiếng anh, chuyên môn và phỏng vấn trực tiếp
      tiếng anh: đọc và viết thôi, chủ yếu là ngữ pháp cơ bản, khó nhất là phải dịch 1 bài tiếng anh chuyên ngành sang tiếng việt
      chuyên môn: đề của trường đại học điện lực ra ( thuộc EVN mà) chủ yếu là về phần lưới điện+ bảo vệ rơle,trong đó có 9 câu lí thuyết và 1 bài tập tính toán. nói chung là phạm vi câu hỏi rất rộng.
      phỏng vấn : cái này gần như là để kiểm tra mức độ gắn bó với công việc của bạn thui vì chả hỏi ji chuyên môn cả,toàn là: nhà ở đâu? thích làm ji? quan tâm đến điều ji? ^^ và trc khi phỏng vấn điểm của 2 môn thi kia cũng có rùi.nên nói chung là những người trong top điểm trúng tuyển cứ trả lời 1 cách vô tư( nhưng phải văn vẻ tí nha)
      hôm nào có nhiều thời gian mình sẽ post đề thi lên cho các bạn tham khảo lun. ^^
      bạn post đề thi cho minh thì tốt, thank's bạn. Khả năng anh văn cua mình ko tốt lắm. Thế bạn có dc đi đào tạo ko? Mà bạn xin vào điện lực ở đâu vậy?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

em xin cám ơn!!
      - ở Cảng Vũng áng phải không bạn,mình ở Hà Tĩnh nè,chắc đồng nghiệp rùi?
      - Bạn vào đợt 1 hay 2 vậy,bạn ở Kỳ Anh ah?

Cảm ơn
      105
      Được cảm ơn 105 lần, trong 69 bài

Trình độ của LHH như vậy thì ở NMĐ quê tớ cho làm kỹ sư trưởng luôn.
      Còn ở webdien thì khả năng mình sẽ xin các Amin cho bạn 1 xuất quản lý webdien để chuyên dịch tài liệu post lên bằng tiếng Anh sang tiếng Việt.
      Còn về lương KS ở NMNĐ thì cũng còn tùy nhất là bạn đang hưởng lương chức danh, bạn lại mới được tiếp nhận lên sẽ được hướng lương khởi điểm ... nói chung là tùy thuộc bạn học và đi làm ở chức danh nào. .. Nhưng được tiếp nhận vào NMNĐ là ngon roài lương lậu cứ từ từ khoại sẽ rừ tùy vào khả năng trình độ và đóng góp của bạn

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi tanminh.evn Xem bài viết
      Trình độ của LHH như vậy thì ở NMĐ quê tớ cho làm kỹ sư trưởng luôn.
      Còn ở webdien thì khả năng mình sẽ xin các Amin cho bạn 1 xuất quản lý webdien để chuyên dịch tài liệu post lên bằng tiếng Anh sang tiếng Việt.
      bạn có vẻ thích chém gió quá nhỉ, mình thi thế nào thì nói để mọi nguời cùng biết,chia sẻ kinh nghiệm với nhau thôi, mình cũng chẳng giỏi giang gì mấy cả nhưng mình cũng đã rất quyết tâm và cố gắng để đc kết quả như thế. dù sao cũng cám ơn bạn đã cung cấp thêm thông tin cho mình. mình cũng mới ra truờng chưa có kinh nghiệm ji mấy trong công việc cả.

Cảm ơn
      1

Cho em hỏi để xin được vào các nhà máy nhiệt điện và thủy điện mà mình không có quen biết liệu có nhiều cơ hội không?

Cảm ơn
      0

oh. Nhà máy NĐNS phải không?
      mình bên mảng tự động hóa đây. cũng không biết lương thế nào.
      Bên EVN trả lương cao không nhỉ
      ooMabUoo

Trang 1 của 10 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của Tập đoàn dầu khi VN?
      Bởi nguyenquanghoe trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 81
      Bài cuối: 02-12-2014, 18:27
    2. Trợ giúp - tính tổn thất vật tư trong thi công điện bao nhiêu %
      Bởi dinhcanhuct trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-08-2014, 00:47
    3. Trợ giúp - PT100 đo nhiệt độ trong MBA dầu: bạn nào biết chỉnh hiển thị nhiệt độ thì chia sẻ cho mình.
      Bởi phungdt trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 23-04-2014, 11:38
    4. Thảo luận - Nêu ý thức, trách nhiệm của người thợ điện trong tương lai?
      Bởi quanhiv trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-06-2013, 10:51
    5. Thảo luận - Máy chụp ảnh nhiệt - Công cụ mới trong việc kiểm tra hệ thống điện
      Bởi thietbido trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 30-10-2012, 15:11