• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      3

Mặc định Hòa đồng bộ 2 máy phát dùng ATS ?

Kính chào các pác web điện, hic mình đang dính công trình nan giải như sau :
      Lúc trước có 1 lưới và 1 máy phát nên mình đã đặt 1 con ATS rùi tự nhiên bay giờ chủ đầu tư lại mua thêm 1 máy phát nữa và kêu lắp lun> Hic, pác nào biết cách làm tủ hòa mà dùng ATS thì chỉ giúp với chứ bây giờ ko thể trả lại ATS mà làm ACB dc... ( bên cung cấp ko cho trả hàng vì đã đặt bên nhà máy rùi )

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 26 bài

Mặc định Ðề: Hòa đồng bộ 2 máy phát dùng ATS ?

hic. vấn đề của bác quả thật là nan giải! 1 lưới + 1 máy phát = 1 ATS là ok rồi.
      bây giờ thêm 1 máy phát thì là: 1 lưới + 2 máy phát---> vậy hệ thống bình thường sẽ dùng điện lưới khi cúp điện thì dùng 02 máy phát hòa với nhau thì sẽ cần 01 tủ hòa và 01 tủ ATS. ATS cũ của bác vẫn xài bình thường nếu đáp ứng đủ dòng tổng của 02 máy cộng lại. Bác đề xuất chủ đầu tư mua thêm 01 tủ hòa nữa (cái này mắc à nha!). Còn ông bảo đấu thì tự ổng đi mà đấu. Nếu ATS của bác dùng ACB chăng nữa cũng phải mua thêm 01 tủ hòa mà!

3. Những thành viên đã cảm ơn thao_vpower vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

pác nói đúng rồi, em cũng dự tính phương án đó nhưng thật sự chi phí sẽ rất cao, pác có biết cách nào để làm tủ hòa mà sử dụng ATS ko pác, chứ bây giờ làm tủ hòa bằng ACB rùi thì con ATS của em lỡ đặc coi như tiêu
      Pác coi có cách nào giúp Em với

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 26 bài

vậy rốt cục nguyên nhân là tủ ATS bây giờ chạy 01 máy thì ok còn chạy 02 máy thì không đủ dòng đúng không bác???
      bác cho em công suất của từng máy và dòng định mức của ATS để em tính xem nào!
      nếu thật sự dòng của ATS bây giờ không đáp ứng được dòng tổng của cả 2 máy thì bác chỉ còn 2 con đường:
      1/ là thanh lí con ATS đang có đi, mua 01 con ATS mới với dòng cao hơn và 01 tủ hòa. bình thường thì chạy điện lưới, khi mất điện 02 máy phát tự động hòa (nhờ tủ hòa) và dòng ra đến ATS chuyển nguồn để chạy tải.
      2/ là mua thêm 01 con ATS có dòng phù hợp với cái máy phát sinh thêm, sau đó đi dây tải thành 02 line riêng biệt. (tức là không hòa gì cả, chỉ chia tải ra làm 2 phần khác nhau)
      -->> em thấy phương án 2 là rẻ, kinh tế nhất. nhưng yêu cầu phải làm ngay từ đầu, đi dây tải hết rồi mà làm thì chết tiền dây!!
      chúc bác tai qua nạn khỏi.
      mà em ko hiểu là nếu phát sinh thì chủ đầu tư phải chịu chứ nhỉ?? ai mà biết ổng mua thêm máy?? hic hic

6. Những thành viên đã cảm ơn thao_vpower vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

cám ơn pác nhiều, chắc có lẽ phải đưa phương án 2 thui. Cầu mong mọi điều tốt đẹp....

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      122
      Được cảm ơn 43 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi thachDN Xem bài viết
      Kính chào các pác web điện, hic mình đang dính công trình nan giải như sau :
      Lúc trước có 1 lưới và 1 máy phát nên mình đã đặt 1 con ATS rùi tự nhiên bay giờ chủ đầu tư lại mua thêm 1 máy phát nữa và kêu lắp lun> Hic, pác nào biết cách làm tủ hòa mà dùng ATS thì chỉ giúp với chứ bây giờ ko thể trả lại ATS mà làm ACB dc... ( bên cung cấp ko cho trả hàng vì đã đặt bên nhà máy rùi )
      Em thì chưa thấy hòa bằng ATS (và bản chất của ATS chỉ là tự động chuyển nguồn). Nhưng em được biết có loại ATS 2 Source 1 Gen (2 ) của Schneider .Trường hợp của bác thì chắc phải sài loại ATS 1 Source 2 Gen (có thể có ). Bác phải tìm hiểu trên thị trường nữa .

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

bây giờ có tủ hòa đồng bộ 2 máy phát mà, bạn có nhu cầu thì alo cho mình
      -------ATC - Schneider electric----
      trangatc@gmail.com
      HP : 0934450862/ 0976226329

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016