• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 22

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 59 lần, trong 51 bài

Mặc định Công tơ điện tử 3 pha !!!

Tôi cũng chỉ mới hoạt động trong mảng này một thời gian thôi ,..... cũng có khá nhiều tài liệu về 3pha điện tử ..... Tuy nhiên muốn hiểu được rõ có lẽ phải có tài liệu hướng dẫn cụ thể về công tơ bao gồm cấu tạo và quan trọng hơn là tài liệu đầy đủ về phần mềm Elster Power Master UnitLandis+Gyr MAP120

Có anh em nào có bản dịch tiếng Việt là tốt nhất về cách sử dụng các phần mềm trên chi tiết thì chỉ giáo dùm ..... share để anh em biết . Tôi cũng làm về đo lường nên cũng khá quan trọng ..... Có lần làm việc với mấy ông Trung tâm thí nghiệm điện hình như thấy mấy ông có thì phải nhưng quên mất ko kịp photo .....

THANKS

Có thể bạn quan tâm:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 354 lần, trong 293 bài

Mặc định Ðề: Công tơ điện tử 3 pha !!!

Trích dẫn Gửi bởi tuan_boss Xem bài viết
      Tôi cũng chỉ mới hoạt động trong mảng này một thời gian thôi ,..... cũng có khá nhiều tài liệu về 3pha điện tử ..... Tuy nhiên muốn hiểu được rõ có lẽ phải có tài liệu hướng dẫn cụ thể về công tơ bao gồm cấu tạo và quan trọng hơn là tài liệu đầy đủ về phần mềm Elster Power Master UnitLandis+Gyr MAP120

Có anh em nào có bản dịch tiếng Việt là tốt nhất về cách sử dụng các phần mềm trên chi tiết thì chỉ giáo dùm ..... share để anh em biết . Tôi cũng làm về đo lường nên cũng khá quan trọng ..... Có lần làm việc với mấy ông Trung tâm thí nghiệm điện hình như thấy mấy ông có thì phải nhưng quên mất ko kịp photo .....

THANKS
      chỉ có tiếng anh thôi

Địa chỉ
      Việt nam
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 34 lần, trong 27 bài

Sẵn chủ đề này tôi xin hỏi nhờ mọi người giúp giùm. Khi chọn đồng hồ công tơ 3 pha người ta nói đến tỉ số dòng điện. Cho hỏi tỉ số đó là tỉ số của TI hay sao?. Nếu là của TI thì nhà xưởng công ty tôi dòng quá lớn. Có 3 xưởng và dòng của nó từ 500A trở lên hết. Thế là tôi phải sử dụng loại công tơ nào đây cho phù hợp, hở pà kon?

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 53 lần, trong 34 bài

thì pác cứ dùng công tơ 3pha như bình thường + máy biến dòng thích hợp với công ty ban
      Trích dẫn Gửi bởi doitrobui Xem bài viết
      Sẵn chủ đề này tôi xin hỏi nhờ mọi người giúp giùm. Khi chọn đồng hồ công tơ 3 pha người ta nói đến tỉ số dòng điện. Cho hỏi tỉ số đó là tỉ số của TI hay sao?. Nếu là của TI thì nhà xưởng công ty tôi dòng quá lớn. Có 3 xưởng và dòng của nó từ 500A trở lên hết. Thế là tôi phải sử dụng loại công tơ nào đây cho phù hợp, hở pà kon?
      mục đích đạt được dễ dàng thì khát vọng vươn tới nó càng yếu ớt

5. Những thành viên đã cảm ơn weddien_13 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      34

Trích:
      Nguyên văn bởi tuan_boss View Post
      Tôi cũng chỉ mới hoạt động trong mảng này một thời gian thôi ,..... cũng có khá nhiều tài liệu về 3pha điện tử ..... Tuy nhiên muốn hiểu được rõ có lẽ phải có tài liệu hướng dẫn cụ thể về công tơ bao gồm cấu tạo và quan trọng hơn là tài liệu đầy đủ về phần mềm Elster Power Master Unit và Landis+Gyr MAP120

THANKS
      chỉ có tiếng anh thôi
      oh vậy cũng được ông ah .........caothebac share đường link cho anh e down với !!!!

7. Những thành viên đã cảm ơn tuan_boss vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      34

Nói như vầy cho bạn hiểu nè ..... Công tơ 3 pha cơ hay điện tử thì cũng rưa rứa nhau thôi chỉ khác là một đằng là cơ học , một đằng là kỹ thuẬT số ....
      Còn cái bạn hỏi chọn công tơ liên quan đến tỷ số biến dòng thì xin share với bạn như sau ( theo như tôi biết ) :

Công tơ 3 pha có một số loại như sau :
      + Hạ thế :
      • 3x10(20)A - 220/380V ;
      • 3x10(40)A - 220/380V ;
      • 3x20(40)A - 220/380V ;
      • 3x10(40)A - 220/380V ;
      • 3x30(60)A - 220/380V ;
      • 3x50(100)A - 220/380

+Cao thế : [ 3x1(2)A ;3x5A ]- 56V;58V/100V; hoặc 58V,220/380V

Theo như bạn nói , xưởng của công ty dùng dòng 500A vì vậy chắc chắn phải dùng TI là cái chắc và theo tôi là dùng công tơ 3p cao thế và dùng TI tỷ sốnhư thế nào phụ thuộc vào nguồn điện cấp đến xưởng của bạn !

9. Những thành viên đã cảm ơn tuan_boss vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 83 lần, trong 54 bài

Trích dẫn Gửi bởi doitrobui Xem bài viết
      Bạn nên dùng công tơ 3 pha 3x5A và dùng qua TI 500/5a. Nhớ lắp đúng cực tính nhé

11. Những thành viên đã cảm ơn thoccao92 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      34

Bạn nên dùng công tơ 3 pha 3x5A và dùng qua TI 500/5a. Nhớ lắp đúng cực tính nhé
      nói như vậy cũng chưa hản đúng .........tui đã nói là còn phải xem nguồn cấp đến xưởngđó là thông số kỹ thuật thế nào mới chọn được tỷ số TI mà ../........Còn công tơ 3x5A hay 3x1(2)A đều đc nhưng thường dùng 3x5A..... còn tỷ số biến thì phụ thuộc vào nguồn cấp .... ví dụ nguồn đến là 100V , 20A ..... thì còn tùy xem thiết bị trong xưởng có những loại gì thì mới biết chọn .......

13. Những thành viên đã cảm ơn tuan_boss vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Việt nam
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 34 lần, trong 27 bài

tại mình không hiểu thông số của nó. Chẳng hạn như
      3x5A gián tiếp, 220/380V, hữu công (KWh), con số 3 ở trước là số pha phải không các bạn?.Tiện thể nhờ các bạn cắt nghĩa cái thông số này của một công tơ 3pha nè:
      3x20/40A trực tiếp, 220/380V, Hữu công (KWh) MV3E.
      ..............Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ..

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 354 lần, trong 293 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuan_boss Xem bài viết
      oh vậy cũng được ông ah .........caothebac share đường link cho anh e down với !!!!
      cho mail đi tôi gửi cho

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook