• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 59 lần, trong 51 bài

Mặc định Ðề: Anh chị nào làm điện lực xin tư vấn giùm !

cái này phải trải qua thực tế mới quyết định được ..... công việc nào cũng có cái hay của nó .......tùy theo quan điểm của khổ chủ ......!!!!!

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,055
      Được cảm ơn 4,219 lần, trong 1,608 bài

Hi hi, đúng thế. Tùy nhu cầu, mục tiêu và ý thích của anh thôi.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 694 lần, trong 392 bài

Bó tay! Nếu có việc làm thơm thế rồi còn lựa chọn nữa thì đành chịu vì từ xưa đến giờ tớ đâu có được chọn mà bảo có kinh nghiệm. Tự mình chọn đi bạn, tùy thuộc vào thế và lực của bạn mà thôi.
      thangks@webdien.com

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 19 lần, trong 15 bài

Trích dẫn Gửi bởi lehoangbkhcm Xem bài viết
      Nếu được lựa chọn làm việc tại công ty điện lực ( ví dụ như điên lực thủ thiêm ) hoặc làm tại các phòng ban của tổng công ty điện lực HCM thì có những điều gì cần cân nhắc ?!
      bên phòng ban của tổng công ty điện lực đương nhiên là tốt hơn rồi, vị thế cũng cao hơn, lương thưởng cũng cao hơn, công việc nhàn rỗi, ngồi máy lạnh, văn phòng sang trọng, khả năng thăng tiến cao, còn gì bằng
      _D_Q_
      http://tes.vn/

Cảm ơn
      280
      Được cảm ơn 695 lần, trong 363 bài

Bác nì con cốp nhớn rồi, vô đây hỏi làm chi, em nghĩ bác nên điện thẳng cho bác giám đốc TCTy ĐL HCM mà hỏi thì nó mới rõ chớ????!!!!
      Còn quan điểm của em thì cái gì nó cũng có đòi hỏi và giá của nó cả?!
      Bác muốn làm cấp như phòng ban TCTy để chỉ đạo được hàng chục đơn vị cấp dưới đương nhiên bác phải có tầm cỡ, ở đây không phải là tầm cỡ về ô dù hay tiền bạc, mà là kinh nghiệm xử lý công việc. Nếu bác chỉ là một chú bé mới nghi ngơ ra trường đang bắt đầu học việc, kinh nghiệm hiện trường không có thì làm sao bác chỉ đạo được đơn vị cấp dưới mà những lãnh đạo cấp phòng chứ chưa nói đến chánh phó giám đốc các đơn vị là những lão làng, thậm chí là những cáo già trong nghề? Hay là bác lại trở thành trò hề, con rối trong tay họ?
      Với 5 năm kinh nghiệm về kỹ thuật, thêm chút việc kế hoạch, em có thể nói đúng thành sai, sai thành đúng khi đảo chiều mấy cái thông số an toàn, mấy cái nhiệm vụ chính trị cùng với chủ trương và hiệu quả kinh tế rồi, huống chi là mấy bác già ấy. Bác oai đấy, nhưng có biết đâu đằng sau những lời tâng bốc, những bữa nhậu chén tạc chén thù là những toan tính, những bẫy sập mềm mà bác cứ từ từ bỏ chân vô???!!!
      Ý kiến của em là: Đừng mặc áo quá đầu, hãy trải nghiệm để hiểu rõ mình, để biết mình là ai và làm được cái gì, trang bị cho mình những kiến thức cần thiết, đó mới là những hàng trang để mình tự làm chủ cuộc sống của mình.

Địa chỉ
      Tây Hồ - Hà Nội
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 36 lần, trong 29 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhhoang2011 Xem bài viết
      Bác nì con cốp nhớn rồi, vô đây hỏi làm chi, em nghĩ bác nên điện thẳng cho bác giám đốc TCTy ĐL HCM mà hỏi thì nó mới rõ chớ????!!!!
      Còn quan điểm của em thì cái gì nó cũng có đòi hỏi và giá của nó cả?!
      Bác muốn làm cấp như phòng ban TCTy để chỉ đạo được hàng chục đơn vị cấp dưới đương nhiên bác phải có tầm cỡ, ở đây không phải là tầm cỡ về ô dù hay tiền bạc, mà là kinh nghiệm xử lý công việc. Nếu bác chỉ là một chú bé mới nghi ngơ ra trường đang bắt đầu học việc, kinh nghiệm hiện trường không có thì làm sao bác chỉ đạo được đơn vị cấp dưới mà những lãnh đạo cấp phòng chứ chưa nói đến chánh phó giám đốc các đơn vị là những lão làng, thậm chí là những cáo già trong nghề? Hay là bác lại trở thành trò hề, con rối trong tay họ?
      Với 5 năm kinh nghiệm về kỹ thuật, thêm chút việc kế hoạch, em có thể nói đúng thành sai, sai thành đúng khi đảo chiều mấy cái thông số an toàn, mấy cái nhiệm vụ chính trị cùng với chủ trương và hiệu quả kinh tế rồi, huống chi là mấy bác già ấy. Bác oai đấy, nhưng có biết đâu đằng sau những lời tâng bốc, những bữa nhậu chén tạc chén thù là những toan tính, những bẫy sập mềm mà bác cứ từ từ bỏ chân vô???!!!
      Ý kiến của em là: Đừng mặc áo quá đầu, hãy trải nghiệm để hiểu rõ mình, để biết mình là ai và làm được cái gì, trang bị cho mình những kiến thức cần thiết, đó mới là những hàng trang để mình tự làm chủ cuộc sống của mình.
      Chuẩn k cần chỉnh!

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 59 lần, trong 51 bài

Đúng vậy ....thời đại bây giờ lắm ông sếp con cháu quan cũng làm quan ...nhưng phần đông là chỉ có cái ghế ...chứ đầu óc rỗng tuếch có gì đâu.... làm việc chỉ tổ người ta khinh , chỉ đạo thì sai be bết .....
      Cho nên làm gì thì làm .... có chuyên môn thì đi đâu cũng chẳng sợ ......

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Em xin chân thành cảm ơn các pác đã chỉ bảo . E không phải con ông cháu cha , e cũng rất đam mê ngành điện này , là SV mới ra trường còn nhiều điều chưa biết nên mới hỏi những câu hỏi có vẻ ngớ ngẩn này :D
      P/s : đặc biệt cảm ơn lời phân tích của pác minhhoang2011

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 354 lần, trong 293 bài

Trích dẫn Gửi bởi lehoangbkhcm Xem bài viết
      Em xin chân thành cảm ơn các pác đã chỉ bảo . E không phải con ông cháu cha , e cũng rất đam mê ngành điện này , là SV mới ra trường còn nhiều điều chưa biết nên mới hỏi những câu hỏi có vẻ ngớ ngẩn này :D
      P/s : đặc biệt cảm ơn lời phân tích của pác minhhoang2011
      nhiều sếp thì ghế thì ít, đít thì nhiều chúng nó đánh nhau chết là đến lân mình

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook