• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

muốn hỏi về máy MC hiệu gì, về vấn đề gì?

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,733 lần, trong 604 bài

Trích dẫn Gửi bởi arsenal037 Xem bài viết
      có pác nào có tài liệu gì hay hay về máy cắt ko post lên cho anh em dùng với tớ đang tim hiểu về cái này
      có rất nhiều loại , bạn nói chung chung quá , sao anh em giúp đỡ được , bạn hãy nói cụ thể hơn đi
      HELLO

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

Bạn hỏi chung quá không bít trả lời thế nào. Tiện đây mình cung có 1 vấn đề về MC 110kV muốn tham khảo ý kiến của cac bạn
      Về vấn đề tụt khí SF6 của MC 110kV. Theo các ban lam cách nao để xã định được nguyên nhân. Mình thử dùng thiét bị ngửi khí nhưng khong phát hiện đựoc. Nó cứ giảm sau 1 thời gian dài dài chứ không phải là ngay. cac bạn cho mình xin ý kiến nha. cam ơn các bạn

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,513 lần, trong 1,617 bài

Nếu có dịp cô lập được máy cắt, anh thử dùng 1 cách đơn giản và cổ điển này xem, hiệu quả lắm: đó là nước xà phòng và mút xốp lau bảng. Xà phòng loại có bọt nhiều là xà phòng rửa chén, hoặc xà phòng cục nghiền nát, pha với nước.

Anh kiểm tra chủ yếu ở các khớp nối ống, chỗ thanh truyền động chui vào, các mặt ráp giữa sứ và kim loại, đặc biệt là chỗ van nạp khí, đồng hồ đo áp lực khí...

Thông thường nếu ở các mặt ráp, anh có thể chỉ cần xiết thêm bu lông. Nếu vẫn không được, có thể cần thay giăng hoặc oring. Khi đó phải xả khí ra, và sau khi sửa xong, cần nạp lại. Lưu ý trước khi nạp phải rút chân không. Anh xem tài liệu hướng dẫn của nhà chế tạo sẽ rõ.

Trong trường hợp thử mà vẫn không phát hiện được chỗ rò rỉ, thì có thể nghi ngờ van nạp khí không kín. Cần siết lại hoặc thay oring nút bít.
      Cũng có thể bị chỗ làm kín của thanh truyền động. Khi tĩnh thì không rò. Chỉ khi di chuyển để đóng cắt thì mới rò.
      Ngoài ra cũng cần xem lại van an toàn. Có thể khi trời nóng, áp lực tăng chút đỉnh nó bị rò ra. Khi trời mát, áp lực xuống thấp lại kín trở lại.

Nếu lượng rò không nhiều lắm thì chấp nhận được. Định kỳ nạp bổ sung.
      Sửa lần cuối bởi cô Nhóc; 06-07-2008 lúc 22:21.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 2 bài

Hey,

Neu MC cua Bac ap luc khi SF6 xuong duoi muc cho phep thi ko biet luc do co duoc cat MC ko nhi? Cai nay cung nguy hiem day neu ko bo sung kip thoi ma co su co thi nguy hiem qua??

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box Longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 21-07-2011 lúc 20:51.

Cảm ơn
      0

Cảm ơn cô nhóc. Mình cũng đã kiểm tra bằng ở một số chi tiết vị trí như cô nhoc nói rồi nhưng không phát hiện. Thực ra nó giảm rất chậm. Khi bắt đầu nạp ban đầu là 0,76MPa ở nhiệt độ 30 độ C. Nhưng vận hành khoảng gần 1 năm Với số lần thao tác đóng cắt và do bảo vệ cắt theo mình không đáng kể lắm. Vậy mà nó báo thiếu chưa đến mức báo khoá. Mà co nhoc cho mình hỏi cô nhoc có đặc tính giữa P và t của khí SF6 không? mà bảo nhiệt độ cao thì P tăng. Thục tế mình thấy khi nhiệt độ ngoài trời tăng áp lực khí SF6 giảm. Co nhoc cho ý kiến nha.
      Torres nói đùa hay quá. hiiii. Chắc chắn khi nó báo khóa thì không cắt đuọc rùi....
      HIiiiiii

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

Hi mình lấy nhầm tên của bạn Khailai để trả lời thông cảm nha. hiiiiiii

9. Những thành viên đã cảm ơn power2 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 2 bài

Hey, Về khả năng ngắn mạch của hệ thống không biết có thể coi là khả năng cắt dòng sự cố của MC ko nhỉ, vì trong hệ thống chỉ có MC đảm bảo nhiệm vụ cắt sự cố cho hệ thống, Dao cách ly chỉ đóng cắt ko tải thôi.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Nếu có dịp cô lập được máy cắt, anh thử dùng 1 cách đơn giản và cổ điển này xem, hiệu quả lắm: đó là nước xà phòng và mút xốp lau bảng. Xà phòng loại có bọt nhiều là xà phòng rửa chén, hoặc xà phòng cục nghiền nát, pha với nước.

Anh kiểm tra chủ yếu ở các khớp nối ống, chỗ thanh truyền động chui vào, các mặt ráp giữa sứ và kim loại, đặc biệt là chỗ van nạp khí, đồng hồ đo áp lực khí...

Thông thường nếu ở các mặt ráp, anh có thể chỉ cần xiết thêm bu lông. Nếu vẫn không được, có thể cần thay giăng hoặc oring. Khi đó phải xả khí ra, và sau khi sửa xong, cần nạp lại. Lưu ý trước khi nạp phải rút chân không. Anh xem tài liệu hướng dẫn của nhà chế tạo sẽ rõ.

Trong trường hợp thử mà vẫn không phát hiện được chỗ rò rỉ, thì có thể nghi ngờ van nạp khí không kín. Cần siết lại hoặc thay oring nút bít.
      Cũng có thể bị chỗ làm kín của thanh truyền động. Khi tĩnh thì không rò. Chỉ khi di chuyển để đóng cắt thì mới rò.
      Ngoài ra cũng cần xem lại van an toàn. Có thể khi trời nóng, áp lực tăng chút đỉnh nó bị rò ra. Khi trời mát, áp lực xuống thấp lại kín trở lại.

Nếu lượng rò không nhiều lắm thì chấp nhận được. Định kỳ nạp bổ sung.
      ban nay thong minh ra phet nhi?

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box Longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 21-07-2011 lúc 20:52.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Nhắc nhở + BÁO CÁO VI PHẠM về việc post bài:
      Bởi nhockid trong diễn đàn GÓP Ý - PHẢN HỒI
      Trả lời: 42
      Bài cuối: 23-09-2015, 09:31
    2. Trợ giúp - Cách nào để xóa chủ đề mình post lên
      Bởi tukiet4 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-10-2013, 18:56
    3. ĐỀ NGHỊ ĐỌC NỘI QUY TRƯỚC KHI POST BÀI TẠI BOX Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Bài cuối: 27-06-2011, 21:18
    4. ĐỀ NGHỊ ĐỌC NỘI QUY TRƯỚC KHI POST BÀI TẠI BOX Máy biến áp, biến dòng, máy biến điện áp
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Máy biến áp, biến dòng
      Bài cuối: 27-06-2011, 21:16

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016