• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đầu đọc VCD

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

Mặc định Đầu đọc VCD

Chào mọi người!! có ai giúp mình với!! Mình có một cái đầu đọc VCD. Đang sử dụng bình thường,mình tắt đi đến lúc sau bật lên thì không được. Điện báo có nguồn vẫn sáng nhưng bảng hiện thỉ bài hay thời gian thì không sáng. Không lây đĩa VCD ra được. Điều khiển từ xa thì cũng không thấy hiện tượng gì luôn. Bác nào biết nói sơ qua cho em biết cái máy của em nó bị làm sao được không.Hỏng ở chỗ nào. Có sửa được không? Nên sửa hay nên bỏ nó đi???

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,187
      Được cảm ơn 3,859 lần, trong 1,466 bài

Mặc định Ðề: Đầu đọc VCD

Chắc là hỏng mạch nguồn rồi.Nếu vọc được thì cứ vọc.

Bạn mở nắp máy, tìm mạch nguồn, đo ðiện áp đầu ra của board mạch nguồn. Nếu không có ðiện áp thì sưả mạch này (Khá chát nếu bạn chưa quen).

Nếu có ðiện áp ra, bạn kiểm tra dây nối từ mạch nguồn đến board mạch chính. Tìm trên mạch chính có con transistor hoặc IC ổn áp nào không, nếu có thì kiểm tra con đó và các linh kiện xung quanh nó.

Nếu mọi thứ vẫn tốt, thì thôi nên đem ra tiệm, hoặc thay máy khác. Đầu VCD bây giờ giá rất thấp.

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 357 lần, trong 295 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Chắc là hỏng mạch nguồn rồi.Nếu vọc được thì cứ vọc.

Bạn mở nắp máy, tìm mạch nguồn, đo ðiện áp đầu ra của board mạch nguồn. Nếu không có ðiện áp thì sưả mạch này (Khá chát nếu bạn chưa quen).

Nếu có ðiện áp ra, bạn kiểm tra dây nối từ mạch nguồn đến board mạch chính. Tìm trên mạch chính có con transistor hoặc IC ổn áp nào không, nếu có thì kiểm tra con đó và các linh kiện xung quanh nó.

Nếu mọi thứ vẫn tốt, thì thôi nên đem ra tiệm, hoặc thay máy khác. Đầu VCD bây giờ giá rất thấp.
      không phải hong nguồn đâu mình bị một lần rồi thay cả bo nguồn cũng không được thồi mua đầu khác cho rẻ!

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 20 lần, trong 14 bài

lấy cái búa cữ 1 kg giơ cao 1m nện rầm cái là hết àh

Trả lời với tài khoản Facebook