• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 28
      Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 22 lần, trong 16 bài

Mặc định Hiện tượng đèn 1.2m chớp nháy liên tục?

các bác cho e hỏi, bóng đèn huỳnh quang 1,2m( trong WC) nhà em nó cứ chớp nháy liên tục mà hok sáng, là do tắc te hết tuổi thọ phải không, nhưng khi e thay tắc te khác còn zin thì vẫn vậy. zẫy là do bóng sắp hết HSD hả. em nghi vậy nên e lấy bóng ở nhà dưới lên thay vào thì lại sáng( zẫy là ko phải do tắc te rồi), rồi e lấy bóng đó(tức là e hoán đổi vị trí 2 bóng đèn với nhau) đem xuống dưới lắp thì nó cũng sáng luôn. kết quả khi đổi chỗ cho 2 bóng thì lại sáng bình thường, hok chớp nháy nữa. có bác nào giải thích giúp e tại sao, e cảm ơn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

_D_

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 906 lần, trong 605 bài

Mặc định Ðề: Hiện tượng đèn 1.2m chớp nháy liên tục?

Trích dẫn Gửi bởi hcm02.testech Xem bài viết
      các bác cho e hỏi, bóng đèn huỳnh quang 1,2m( trong WC) nhà em nó cứ chớp nháy liên tục mà hok sáng, là do tắc te hết tuổi thọ phải không, nhưng khi e thay tắc te khác còn zin thì vẫn vậy. zẫy là do bóng sắp hết HSD hả. em nghi vậy nên e lấy bóng ở nhà dưới lên thay vào thì lại sáng( zẫy là ko phải do tắc te rồi), rồi e lấy bóng đó(tức là e hoán đổi vị trí 2 bóng đèn với nhau) đem xuống dưới lắp thì nó cũng sáng luôn. kết quả khi đổi chỗ cho 2 bóng thì lại sáng bình thường, hok chớp nháy nữa. có bác nào giải thích giúp e tại sao, e cảm ơn.
      hiện tượng này là do bóng đèn bị hư, thay bóng mới là chay ok. hiện tượng mà 2 đầu bóng đèn đỏ không sáng là do hư chuột.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

3. The Following 2 Users Say Thank You to caovanhuong For This Useful Post:

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 30 lần, trong 14 bài

cái này là do bóng đèn bị hư rùi bạn ah,trường hợp bạn thay thế mà nó lại sáng chỉ được trong thời gian ngắn thui.bạn nên chuẩn bị sẵn bóng mới để thay nhé.hihi.

5. Những thành viên đã cảm ơn duccanh381 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

mình nghĩ chắc là do tăng phô của bóng đèn đó bị hư.bạn nên kiểm tra lại tăng phô xem sao.nếu hư thay bằng cái mới là ok

7. Những thành viên đã cảm ơn hongphong100785 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      12

Trích dẫn Gửi bởi hongphong100785 Xem bài viết
      mình nghĩ chắc là do tăng phô của bóng đèn đó bị hư.bạn nên kiểm tra lại tăng phô xem sao.nếu hư thay bằng cái mới là ok
      chắc hok phải đâu, nếu tangpho hư, thì tức là cuộn dây bị đứt, mà như thế thì đèn sẽ ko chớp, mà sẽ tắt lun mới đúng chứ
      _D_

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 17 lần, trong 13 bài

haiz mọi người cũng đang bàn vê đèn huỳnh quang hả????
      Mình cũng đang gặp vấn đề về loại này nè. Mình làm chuột điện tử cho đèn mà làm đúng nguyên lý vẫn không sáng. diễn đàn mình đã có ai làm thử mạch đèn huỳnh quang chưa vậy. Làm ơn help me!!!!!!!!!!!!!!!

----- Thân -----
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi hcm02.testech Xem bài viết
      Cái hiện tượng này đó là do bề mặt sợi dây bên trong bóng đã bị " chai ". Nghĩa là khả năng ion hóa của nó đã bị yếu đi rùi. Có thể thấy bằng hiện tượng 2 đầu đèn bị đen. Bạn mang lên chỗ khác lắp mà nó sáng trở lại có thể giải thích là do tăng phô của chỗ lắp đó có khả năng tạo điện áp tốt hơn ở 2 đầu bóng nên con chuột kích vài lần là đèn sáng. Xong đèn đó dùng k được bao lâu đâu, bạn nên chuẩn bị 1 bóng đèn dự phòng là vừa.
      .
      ------- Thân ---------
      Never stop thinking

10. The Following 2 Users Say Thank You to duytiencdt For This Useful Post:

Cảm ơn
      12

Trích dẫn Gửi bởi tuan.atco Xem bài viết
      Chớp nháy hay khởi động lại vậy bạn,
      Có khi do hai cái đuôi đèn không tiếp xúc tốt dẫn đến lúc hở mạch lúc đóng mạch làm đèn reset liên tục.
      hi, nó chớp nháy, chứ không phải khởi động lại, trường hợp nếu đuôi đèn tiếp xúc không tốt thì mình nghĩ nó sẽ ko có hiện tượng gì hết, tắt luôn từ đầu rồi.
      _D_

Địa chỉ
      Thành phố Hồ Chí Minh
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Cái này kết hợp cả hai yếu tố luôn, bản thân bóng đèn không tốt (áp suất trong bóng không đủ, khí nạp không đúng) và ballast có vấn đề!
      Khi quyết tâm thì bạn có thể làm bất cứ điều gì!!!

Cảm ơn
      71
      Được cảm ơn 53 lần, trong 33 bài

Cái chú oliver này spam vừa thui ạ
      Thớt đã xog cả vài tháng rồi còn đào lên nữa làm gì chứ
      Muốn nhịn mà ko nhịn được với kiểu spam cùng lúc 6 7 chỗ đc. Tôn trọng người khác với chứ.
      Tôi phê bình những phê bình mang tính chất phê bình...

Địa chỉ
      Thành phố Hồ Chí Minh
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi matden_304 Xem bài viết
      Cái chú oliver này spam vừa thui ạ
      Thớt đã xog cả vài tháng rồi còn đào lên nữa làm gì chứ
      Muốn nhịn mà ko nhịn được với kiểu spam cùng lúc 6 7 chỗ đc. Tôn trọng người khác với chứ.
      Có spam gì đâu, thấy chưa có câu trả lời vừa ý thì nó thêm vô thôi, có gì đâu mà phải bức xúc thế bạn! Chia sẽ kiến thức mà bức xúc thế!
      Khi quyết tâm thì bạn có thể làm bất cứ điều gì!!!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016