• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      0

máy bạn bi rung,theo mình tải của nhà bạn không đối xứng.do tác dụng tương hổ từ trường chính(từ trường cực từ) với từ trường quay ngược của stato,cũng như từ trường quay thuận stato với từ trường dòng điện tần số 2f.

máy bạn bi rung,theo mình tải của nhà bạn không đối xứng.do tác dụng tương hổ từ trường chính(từ trường cực từ) với từ trường quay ngược của stato,cũng như từ trường quay thuận stato với từ trường dòng điện tần số 2f.
      Sửa lần cuối bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ; 30-03-2010 lúc 22:33. Lý do: gộp 2 bài làm 1 tránh spam

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,510 lần, trong 1,617 bài

Hệ thống điện gia đình thì chủ yếu là hệ thống 1 pha, nên chắc không có vấn đề phân bố tải đối xứng hay không đối xứng.

Máy bị rung chủ yếu là:

- Kết cấu cơ khí không chắc chắn. Cân bằng trọng tâm không tốt.
      - Dòng tải lớn hơn dòng thiết kế.
      - cuộn dây kích từ có kết cấu không hoàn hảo, tạo ra từ trường không đối xứng.
      - Bề mặt cực từ gia công không chính xác, từ trường không sin.
      - máy nổ có tốc độ tức thời không đồng đều (Quán tính chưa đủ lớn). thường phải có bánh đà nặng để chống rung. Nếu không phải dùng hệ thống 2 hay nhiều xy lanh để phân bố đều thì nổ cho các góc. Nhưng các máy nhỏ thường chỉ có 1 xy lanh nên rung là điều chắc chắn.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

4. The Following 6 Users Say Thank You to cô Nhóc For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 30 lần, trong 15 bài

Thấy cô nhóc biết cũng khá nhiều .
      Đúng vậy không rung thì mới là lạ.
      Túm lại thường động cơ 1 piston đang không tải ( dinamo ) đóng tải thì giãm vòng tua và nhúc nhích nhúc nhích là đương nhiên

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 38 lần, trong 17 bài

mấy bác ơi em có cái máy phát diện 1 pha có cosphi=1 thì sài động cơ có được không. p=uicosphi -> cosphi=1 -> sinphi=0 nhỉa là công suất phản kháng = 0 thì động cơ có hte63 chạy được ko.)

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Máy Phát Điện RUNG khi cấp nguồn cho tải gia đình. Vì sao?

Chào cô Nhóc.
      Mình có 1 vấn đề nhờ Bạn giải quyết dùm. Xin cám ơn trước.
      Khu nhà của mình gồm 3 dãy xài điện 3 pha (mỗi dãy 1 pha), Mỗi dãy có 1 ATM 1 pha riêng. Khi cúp điện, mình cúp ATM 3 pha của cả khu nhà và đấu nối máy phát điện 1 pha vào hệ thống bằng cách cắm vào ổ cắm của hệ thống(một dãy bất kỳ) đang xài mà không cúp ATM 1 pha thì khi có được không?. Theo mình nghỉ thì có trường hợp pha nóng của máy phát cắm vào pha nguội của hệ thống 3 pha thì xảy ra việc gì?. MÌnh không rành về 3 pha và máy phát mong Bạn giúp đỡ.

Cảm ơn
      83
      Được cảm ơn 47 lần, trong 43 bài

mình nghĩ rung có 3 nguyên nhân để nó rung.rung cho phép như cô nhóc đã phân tích ,và thứ 2 rung do tải không đúng với máy như cô nhóc đã nói .thứ 3 có thể rung do hỏng ,cơ cấu điều tốc cơ cũng có thể không chính xác do mơi và lỏng dẫn đến lượng xăng hoặc dầu vào không đúng .

Cảm ơn
      2

moi nguoi cho minh hoi may phat dien cua nhat 4 pha 115 v 540hz dung vao viec gi

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi lenhdenhnt Xem bài viết
      Chào cô Nhóc.
      Mình có 1 vấn đề nhờ Bạn giải quyết dùm. Xin cám ơn trước.
      Khu nhà của mình gồm 3 dãy xài điện 3 pha (mỗi dãy 1 pha), Mỗi dãy có 1 ATM 1 pha riêng. Khi cúp điện, mình cúp ATM 3 pha của cả khu nhà và đấu nối máy phát điện 1 pha vào hệ thống bằng cách cắm vào ổ cắm của hệ thống(một dãy bất kỳ) đang xài mà không cúp ATM 1 pha thì khi có được không?. Theo mình nghỉ thì có trường hợp pha nóng của máy phát cắm vào pha nguội của hệ thống 3 pha thì xảy ra việc gì?. MÌnh không rành về 3 pha và máy phát mong Bạn giúp đỡ.
      Mình nghĩ bạn thấy lạ nên hỏi phải không?
      Khi người ta chạy máy phát thì có cầu dao đảo để ngắt điện lưới và đóng điện máy phát để cấp cho tòa nhà sử dụng.khi đó 3 tòa nhà sử dụng điện 1pha do máy phát cấp.không bao giờ có trường hợp dây pha máy phát đấu vào dây trung tính của tòa nhà hết,vì 2 cái phích đó chỉ cắm dính vào nhau tại 1 vị tri mà thôi,mà nếu có đấu như vậy cũng không ảnh hưởng gì tới máy phát hoặc hệ thống điện hết, chỉ ảnh hưởng tới người sử dụng và các thiết bị điện trong nhà thôi!

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi longbinhdinh Xem bài viết
      Mình nghĩ bạn thấy lạ nên hỏi phải không?
      Khi người ta chạy máy phát thì có cầu dao đảo để ngắt điện lưới và đóng điện máy phát để cấp cho tòa nhà sử dụng.khi đó 3 tòa nhà sử dụng điện 1pha do máy phát cấp.không bao giờ có trường hợp dây pha máy phát đấu vào dây trung tính của tòa nhà hết,vì 2 cái phích đó chỉ cắm dính vào nhau tại 1 vị tri mà thôi,mà nếu có đấu như vậy cũng không ảnh hưởng gì tới máy phát hoặc hệ thống điện hết, chỉ ảnh hưởng tới người sử dụng và các thiết bị điện trong nhà thôi!
      Cám ơn Bạn đã trả lời.
      Mình cũng biết là phải sử dụng cầu dao đảo khi sử dụng máy phát. Nhưng trường hợp mình hỏi là vì chỉ cắt được cầu dao 3 pha thôi, cầu dao cho từng nhà vì lý do riêng nên không cúp được Bạn ah.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - nguồn sạc cho modem, nguồn 9v-1A, nguồn 12v-1a , nguồn cho router wifi
      Bởi buingocvien trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-06-2016, 15:37
    2. Cần bán - ống gió mềm dẫn khói, hơi nóng - lò xo chống rung cho quạt bơm nước
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 10-07-2014, 15:33
    3. Thảo luận - Nguồn Switching Acro, bộ nguồn lưu điện 12VDC
      Bởi thanhanbui trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2014, 13:44
    4. Cần bán - Thiết bị lưu nguồn chuyển nguồn tự động Socomec .
      Bởi sontung090 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-12-2012, 10:17
    5. Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-06-2012, 16:13

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ