• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Kinh Nghiệm Nghề Sửa Chữa, Bảo Dưỡng Điện Xí Nghiệp(Điện Tự Động)???

cái đó thì thường đi theo máy mà bạn.nếu bạn muốn sửa tốt chỉ cần để ý một chút,nếu chưa biết nguyên lí hoạt động của máy thì hãy hỏi trực tiếp công nhân vận hành đó.

3. Những thành viên đã cảm ơn quandung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Kinh Nghiệm Nghề Sửa Chữa, Bảo Dưỡng Điện Xí Nghiệp(Điện Tự Động)???

Trích dẫn Gửi bởi quandung Xem bài viết
      cái đó thì thường đi theo máy mà bạn.nếu bạn muốn sửa tốt chỉ cần để ý một chút,nếu chưa biết nguyên lí hoạt động của máy thì hãy hỏi trực tiếp công nhân vận hành đó.
      thực ra...học trên ghế nhà truờng ra,tớ cũng ko lắm đc nhìu

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

bạn có được hoc nhiều về trang bị điên không nào?
      +++---o0o---+++
      mình cũng có một thời gian đi sửa máy,chỉ cần mình chịu khó tí thôi mà.công tắc hỏng thì thay cái mới.công tắc tơ thì thương hỏng rơle nhiệt,dính tiếp điểm,khi thay nhớ để ý điện áp và dòng định mức......tốt nhất là đi theo những người "đàn anh"của xương nha hhiii

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 11 lần, trong 7 bài

cái này muốn nhanh thì bạn cứ chịu khó đi thực tế 1 thời gian là biết ngay thôi.
      hiểu về lý thuyết thì sẽ rất dễ hiểu thôi

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 9 lần, trong 4 bài

Tôi đang vướng về board điều khiển đông cơ VS các vị có ai đã làm cái này chưa? Nếu có xin hướng dẫn dùm, tình trạng mất nguồn hiển thị lên đèn báo tốc độ. trong Main có 1 cong IC bị mất dấu loại 12 chân nên khó tìm hiểu quá.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi nghiadhdj2 Xem bài viết
      ai có kinh nghiệp cũng như tài liệu về sửa chữa và bảo dưỡng(thay các nút nhấn,xem contactor và động cơ) thì chỉ cho tớ kinh nghiệm cũng như tài liệu với!!!!!
      Bạn nên nghiên cứu thật kỹ về các thiết bị điều khiển, bởi vì mỗi nhà máy, XN, thường có nguyên lý ĐK khác nhau, tất nhiên vẫn có điểm chung. Nếu gặp may thì nhanh còn không phải phân tích lùi từ...đến nguồn điều khiển động lực.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Xin kinh nghiệm giám sát đường dây và trạm biến ápp
      Bởi longvip trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 22-01-2013, 22:28
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016