• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 11 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 110
      Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 59 lần, trong 51 bài

Mặc định Dân đen mua oto ....!!???

Tôi đang định mua một con xe oto khoảng từ 200 - 300 triệu .... Nhờ anh em tư vấn giúp nên mua xe gì ??? Tôi đang ở Bắc Ninh ! Đi làm cách nhà khoảng 20 Km . Ford laser 2002 ?? Lacetti 2004 ??? altis ?? hay xe gì mà tôi chưa biết .......... Nhờ anh em tư vấn

Note : Yêu cầu của tui thê này :

- trường xe l( loại các xe ngẵn như Kia Morning )
      - giá cả phải chăng ( vì chỉ có thế là cùng )
      - Ưu tiên Toyota , honda
      - Xe đời sau 2000
      - Xe còn OK ( dưới 5 vạn Km )

Anh em nào có xe để lại cho tui !!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 39 lần, trong 23 bài

Mặc định Ðề: Dân đen mua oto ....!!???

Trích dẫn Gửi bởi tuan_boss Xem bài viết
      Tôi đang định mua một con xe oto khoảng từ 200 - 300 triệu .... Nhờ anh em tư vấn giúp nên mua xe gì ??? Tôi đang ở Bắc Ninh ! Đi làm cách nhà khoảng 20 Km . Ford laser 2002 ?? Lacetti 2004 ??? altis ?? hay xe gì mà tôi chưa biết .......... Nhờ anh em tư vấn

Note : Yêu cầu của tui thê này :

- trường xe l( loại các xe ngẵn như Kia Morning )
      - giá cả phải chăng ( vì chỉ có thế là cùng )
      - Ưu tiên Toyota , honda
      - Xe đời sau 2000
      - Xe còn OK ( dưới 5 vạn Km )

Anh em nào có xe để lại cho tui !!!
      Bác có tiền chơi xe là VIP rồi, ăn chơi thì đâu sợ mưa rơi???!!!
      Yêu cầu của bác có thể hiểu là: xe hoàng tráng (to dài rộng), giá rẻ (<300tr), có thương hiệu (honda, toyota...), mới (sau năm 2000), chất lượng cao (máy tốt), chủ trước không chịu đi (<5 vạn km)????
      Bài toán của bác quả thật là quá khó, được cái này thì mất có khi đến 2, 3 cái khác chứ chả phải 1... hehehe...
      Em cứ tính ngược cho bác nghe: giả sử xe mua năm 2000 (10 năm), chủ giống bác đi làm cách nhà 20km (1 ngày trung bình 50km) thì tổng số đã là 18 vạn km rồi, nếu mà <5 vạn thì chắc là ông chủ là người cẩn thận, đã mua 1 cái màn to trùm cho xe khỏi bị... muỗi đốt?!
      Khả năng bác chỉ mua được xe Hàn, tầm trung như Lacetti thôi. Bác mà mua Ford laser thì tầm đấy bác ăn đủ vì nó bắt đầu vào giai đoạn nướng tiền, mà cái hãng này chơi toàn chính hãng mới khiếp chứ?! Altis à? Có thể được nhưng máy chắc có vấn đề rồi, ngập nước hay gì gì đó?!

Cảm ơn
      33

Thanks .ông . thế nhưng sao ko thấy ae nào phàn nàn nhỉ ..... ford laser anh em đi nhiều ghê mà ....... có thấy nướng tiền gì đâu ????? có ai thì phát biểu đi !!!

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Xe Nhật bác đi 30 vạn vẫn ok, nhưng xe Hàn cỡ 15 vạn cũng đã có vấn đề rồi.
      Còn xe Ford thì là dạng cùi nhưng dịch vụ lại chơi kiểu VIP như Mẹc hay BMW, tầm cỡ 15 vạn bắt đầu thay đồ mà bác đưa vào hãng thì ôi thôi rồi, còn ở ngoài đâu có đồ bán lẻ đâu?!

Cảm ơn
      35
      Được cảm ơn 114 lần, trong 49 bài

mấy đại gia đi xe hơi là dân webdien thì ít vô mục chém gió nên bác tuan_boss hỏi ở đây e ít nhận đc nhiều í kiến bác ạ
      sao bác ko vô mấy diễn đàn otofun hoặc otosaigon đó bác? diễn đàn chuyên về xe hơi thì vô đó nhiều cao thủ tư vấn cho bác nó mới chuẩn ko cần chỉnh chứ?

em ủng hộ bác Lacetti max.
      muốn thắng là phải biết thua

Cảm ơn
      33

Trích dẫn Gửi bởi Tý nỵ Xem bài viết
      mấy đại gia đi xe hơi là dân webdien thì ít vô mục chém gió nên bác tuan_boss hỏi ở đây e ít nhận đc nhiều í kiến bác ạ
      sao bác ko vô mấy diễn đàn otofun hoặc otosaigon đó bác? diễn đàn chuyên về xe hơi thì vô đó nhiều cao thủ tư vấn cho bác nó mới chuẩn ko cần chỉnh chứ?

em ủng hộ bác Lacetti max.

Nói thật là tôi cũng đang có ý đinh lấy Lacetti 2011 ...Ah mà làm gì còn lacetti nữa ........ Từ tháng 9/2011 tất cả đều đổi sang logo Chervolet rồi ........ Thảo giá em này đắt hơn vài chục củ ......Đã nghèo mà cứ kiểu này thì em còn hít bụi mãi !!!

Địa chỉ
      HaNoi University of Industry
      Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 26 lần, trong 18 bài

Thêm tiền mua Civic đi mấy bác, em khoái con đó nhất
      Coma Group

0977858747

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Bác bảo có <300tr mà lại cố mua... civic thì... hihihi, nhưng nếu cố được thì em hoàn toàn nhất trí. Civic có cái dở là góc chữ A to quá, khuất tầm nhìn, hơi nguy hiểm khi đi qua các ngã tư hay khúc cua nhất là khi trời tối hay mưa to. Nhưng về máy móc và tiện nghi cũng khá ổn.
      Bác Tý nị ơi, bây giờ đi xe hơi là thường rồi bác, đâu cứ đại gia (đại gia phân biệt là ở chủng loại xe như Cadilac, Bentley, Lexus, BMW series 7, Mẹc...), ở quê khối ông nhà cấp 4 mà đi xe hơi rồi mà.
      Dân điện mà đi xe hơi cũng quá thường thôi, phương tiện mà. Cách đây mấy năm, em đi học cùng với 1 thằng bạn làm saler thiết bị điện, nó đi con Mẹc đến đỗ ở đầu nhà B8 - ký túc BK HN rồi đút quyển vở chạy vô lớp làm ae lác hết cả mắt. Hôm mới đây vô thăm Công ty thủy điện Bản Vẽ thấy ô tô đỗ đầy cả cái sân to, hỏi ra cũng toàn là xe riêng của ae cả.
      Em tính sơ bộ, với thu nhập ổn định của 2 vợ chồng làm điện ở tầm trung (ngoài 30 tuổi, có kinh nghiệm, gia đình ổn định ở địa phương) thì tiết kiệm 4-5 năm là có ô tô đi rồi, khó khăn gì đâu?!!!
      Vấn đề là ở chỗ tậu rồi còn phải nuôi em nó nữa?! Tính sơ sơ như quãng đường bác nêu trung bình 50km/ngày -> tháng 1,5 ngàn km nhân với 9lít/100km và đơn giá 21.500 đ/lít thì tiêu hết 3 triệu tiền xăng, khoảng 2 triệu tiền gửi xe, rửa xe, chăm sóc xe... vị chi mỗi tháng toi hơn 5 triệu chưa kể bảo hiểm thân vỏ chừng 10 tr/năm và sửa chữa vặt nếu xe cũ nữa...
      Sửa lần cuối bởi minhhoang2011; 11-10-2011 lúc 12:50.

Cảm ơn
      33

thực ra đời sống ae đã cao ... nhưng giá cả thị trường có chờ ae mình chạy cùng đâu .... Nói thật ko làm ngoài thì cũng há mồm nuôi em nó các bac ah !!!
      Ở cơ quan thì việc làm thì làm gì đến lượt ae mình .... các sếp thầu hết rồi còn đâu ... Thời gian thì đi làm hết giờ về đã tối ... còn làm đc gì nữa ..... Biết hồn thì chạy ra ngoài làm thêm ..... mà để = a = e

Cảm ơn
      92
      Được cảm ơn 214 lần, trong 124 bài

Nhà cháu thấy xe ford laser 1.8 đi được Pác ạ xăng cũng ăn nhưng tùy người đi, xe khá đầm vỏ chắc chắn với tầm đó xèng thì cũng mua được đời 2004-2005 với biển số tầm 29V 4 số Mà vớ được em Ford Laser 1.8AT thì càng ngon không thì MT cũng được, nhiên liệu thì nhiên liệu khoảng 7,9l/100km đường trường, còn trong thành phố khoảng 11l/100km ( nhà cháu đi thực tế ợ hơi tốn vì chân cháu to, MT thì thấp hơn) với tầm ý xèng thì xe hơi ồn xe nào cũng vậy. Mà chừng đó cũng không mua được những dòng xe nhỏ như Hyundai Getz, Kia Morning mới của anh Hải đâu ợ đừng nói đến nhập của củ sâm. Nhà cháu vote cho ford laser
      Nhà cháu thấy bài thơ này hay tặng pác vì có anh bạn khuyên cháu khi định mua xe thế này:
      Không mua không có xe đi
      Mua rồi lại thấy cần gì phải xe
      Một năm dăm lượt về quê
      mươi lần công việc đi thuê rẻ bèo
      Không xe thì bảo là nghèo
      Mua cái xe bèo cũng có hơn đâu
      hãy ngồi thư thái sờ râu
      Thật sự nhu cầu thì hãy mua xe.
      Cháu cũng đang mơ Ferrari 458 Italia Pác nào có cho cháu ngồi thử cho đỡ vật

Trang 1 của 11 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016