• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 14 lần, trong 5 bài

Mặc định Giúp đỡ tìm thông số Máy biến áp 1 pha (Đồ án phần điện NMĐ-TBA)

Em đang làm đồ án môn học thiết kế phần điện NMĐ & TBA...
      Trong 1 nhánh nối bộ MF-MBA có S máy phát = 117MVA (MF phát hết công suất), cấp điện áp MF là 10,5kV, cung cấp cho thanh góp phụ tải cấp điện áp trung là 35kV...
      Thầy em hướng dẫn là không nên chọn MBA 3 pha 2 cuộn(Vì không có MBA 3pha thỏa S>117MVA), mà chọn 3 MBA 1 fa nối sao lại, công suất ~ 40MVA/1MBA

Nhưng thông số MBA 1 fa loại này em tìm mãi mà không ra...(Tìm trong sách HD thiết kế của th.Nguyễn Hữu Khái và cả trong Sổ tay lựa chọn TBĐ 0,4:500kV của th.Ngô Hồng Quang cũng không thấy có)

... Vậy cho em hỏi bây giờ phải tìm thông số MBA 1fa cấp điện áp 35/10,5kV, S= 40MVA này ở đâu ???
      Theo em nghĩ thì hình như với những MBA công suất lớn(vài MVA) , mà U cấp điện áp trung(35kV) thế này người ta không sản xuất hàng loạt mà chỉ đặt hàng nên không có trong bảng tra. Nếu được anh/chị có thể cung cấp cho em tài liệu, hoặc nơi để em tìm những thông số này được không?

Em cảm ơn!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn thanhtung1211 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 42 lần, trong 36 bài

Mặc định Ðề: Giúp đỡ tìm thông số Máy biến áp 1 pha (Đồ án phần điện NMĐ-TBA)

sao anh không dùng MBA 3 pha mắc song song.như vậy sẽ đảm bảo công suât mà

4. Những thành viên đã cảm ơn vietmanh_xz vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 14 lần, trong 5 bài

Trích dẫn Gửi bởi vietmanh_xz Xem bài viết
      sao anh không dùng MBA 3 pha mắc song song.như vậy sẽ đảm bảo công suât mà
      Hi...
      Theo mình nghĩ thì xu hướng thường chọn 3 MBA 1 pha nếu MBA 3 pha không đáp ứng...
      Để mình xem thử...
      Thanks bạn nha!
      Mới học Điện !!!

Cảm ơn
      9

Trích dẫn Gửi bởi thanhtung1211 Xem bài viết
      Em đang làm đồ án môn học thiết kế phần điện NMĐ & TBA...
      Trong 1 nhánh nối bộ MF-MBA có S máy phát = 117MVA (MF phát hết công suất), cấp điện áp MF là 10,5kV, cung cấp cho thanh góp phụ tải cấp điện áp trung là 35kV...
      Thầy em hướng dẫn là không nên chọn MBA 3 pha 2 cuộn(Vì không có MBA 3pha thỏa S>117MVA), mà chọn 3 MBA 1 fa nối sao lại, công suất ~ 40MVA/1MBA

Nhưng thông số MBA 1 fa loại này em tìm mãi mà không ra...(Tìm trong sách HD thiết kế của th.Nguyễn Hữu Khái và cả trong Sổ tay lựa chọn TBĐ 0,4:500kV của th.Ngô Hồng Quang cũng không thấy có)

... Vậy cho em hỏi bây giờ phải tìm thông số MBA 1fa cấp điện áp 35/10,5kV, S= 40MVA này ở đâu ???
      Theo em nghĩ thì hình như với những MBA công suất lớn(vài MVA) , mà U cấp điện áp trung(35kV) thế này người ta không sản xuất hàng loạt mà chỉ đặt hàng nên không có trong bảng tra. Nếu được anh/chị có thể cung cấp cho em tài liệu, hoặc nơi để em tìm những thông số này được không?

Em cảm ơn!
      thanhtung nếu chọn được mba thì cho mình xin vớ nha.mình cũng giống bạn!
      ____HOÀNG HÀ DẬY SÓNG____

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016