• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      0

Mặc định cần gì phía trung tính của mba nối với cột cs nữa chứ . Mà nối vậy có tác dụng gì ạ .

Như thế này ạ , em có xem 1 sơ đồ của 1 trạm biến áp thì em thấy phía trung tính của máy biến áp được nối với cột chống sét mà em thấy phía cao , hạ đều nối với cột cs rùi thì cần gì phía trung tính của mba nối với cột cs nữa chứ . Mà nối vậy có tác dụng gì ạ . Các pro giải thích dùm em nhé Tks .

Bạn chú ý đặt tiêu đề topic hỏi cho rõ ràng. Nếu còn tái phạm sẽ xóa bài như nội qui của webdien.
      Mong bạn để ý hơn.
      Quản lý webdien.com

Có thể bạn quan tâm:

Cảm ơn
      30
      Được cảm ơn 357 lần, trong 263 bài

Mặc định Ðề: Các bác giải thích dùm em với em không hiểu tại sao ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nakita Xem bài viết
      Như thế này ạ , em có xem 1 sơ đồ của 1 trạm biến áp thì em thấy phía trung tính của máy biến áp được nối với cột chống sét mà em thấy phía cao , hạ đều nối với cột cs rùi thì cần gì phía trung tính của mba nối với cột cs nữa chứ . Mà nối vậy có tác dụng gì ạ . Các pro giải thích dùm em nhé Tks .
      Bạn xem lại :
      Đường dây và trạm biến áo thì cần lắp thiết bị chống sét, chứ ko nối với cột chống sét.
      Điểm trung tính thì cần nối đất.cũng ko nối với cột chống sét.

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 353 lần, trong 293 bài

Trích dẫn Gửi bởi Nakita Xem bài viết
      cái đấy không phải là cột chống sét mà là nối với chống sét van có tác dụng chống quá điện áp nội bộ bạn à

Địa chỉ
      Tây Hồ - Hà Nội
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 36 lần, trong 29 bài

Up sơ đồ lên rồi mọi người chỉ cho biết bạn đang vướng ở đâu, chứ nghe cách nói của bạn k đc hợp lý.

Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 29 lần, trong 17 bài

Mặc định Ðề: cần gì phía trung tính của mba nối với cột cs nữa chứ . Mà nối vậy có tác dụng gì ạ .

phía trung tính mà bạn nói không phải nối với cột chống sét mà là nối đất.

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,187
      Được cảm ơn 3,691 lần, trong 1,459 bài

Mặc định Ðề: cần gì phía trung tính của mba nối với cột cs nữa chứ . Mà nối vậy có tác dụng gì ạ .

Trong một số hệ thống trung tính của máy biến áp có thể không nối đất trực tiếp, mà nối đất qua một dao cách ly. Tùy thuộc vào yêu cầu của ðiện trở nối đất hệ thống , hay cụ thể là dòng chạm đất một pha của hệ thống, người ta có th63 đóng hoặc mở một hoặc một số dao nối đẩt trung tính.

Khi dao nối đất trung tính bị hở, nếu có xảy ra chạm đất gần biến áp, thì có khả năng ðiện áp trung tính tăng lên cao, có thể phá hủy cách ðiện của một số thiết bị. Khi đó phải có đặt chống sét van để chống quá ðiện áp .

7. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 34 lần, trong 18 bài

cái đấy không phải là cột chống sét mà là nối với chống sét van có tác dụng chống quá điện áp nội bộ bạn à
      Chính xác là cái chống sét van đó bạn à, nó thường được đặt cùng với dao cách ly. Và nguyên nhân đặt CSV tại trung tính MBA là:

Khi DCL mở, nếu xảy ra ngắn mạch 1 pha hoặc chạm đất 1 pha, do dạng nm hoặc chạm đất đó ko đối xứng nên sóng truyền tới trạm có biên độ sóng không lớn nên CSV trước trạm không tác động.

Tới MBA, chúng đi trong môi trường điện trở nhỏ tới khoảng hở DCL có R=vô cùng, các sóng đó phản xạ toàn phần làm biên độ sóng tăng lên rất lớn, đủ để làm CSV sau MBA tác động.

Do đó, CSV này dùng để bảo vệ MBA khi có chạm đất hay nm 1 pha.
      Thanks!!!!!thanks!!!!!!!!thanks..........

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
      Bài cuối: 16-09-2014, 22:32
    2. Công ty MCB - tuyển trung cấp điện hoặc trung cấp công nghệ thông tin
      Bởi billnhim trong diễn đàn VIỆC TÌM NGƯỜI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 05-12-2013, 10:14
    3. Trợ giúp - suất phụ tải trung bình của trung tâm thương mại và văn phòng làm việc
      Bởi hoanglong8713 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 28-08-2013, 12:38
    4. Bản vẽ đường dây trung áp theo TC Tổng công ty Đlực miền Trung
      Bởi DOLONGQUYDAO trong diễn đàn HỒ SƠ THIẾT KẾ - BẢNG VẼ
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2012, 14:34
    5. Thảo luận - không dùng trung tính của lưới điện mà dùng trung tính tự tạo, Công tơ điện 1 pha quay khg?
      Bởi minhkhoabs trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 07-07-2010, 10:42