• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0

Mặc định Động cơ 3 pha không đồng bộ 2 cấp tốc độ

Chào các anh.

Mình có động cơ không đồng bộ 3 pha 2 cấp tốc độ (P=7,5kW), có 6 đầu ra là U1-V1-W1(đấu vào congtacto chạy chậm) và U2-V2-W2(đấu vào congtacto chạy nhanh).Điện áp nguồn là Ud=220V.
      Mạch động lực của nó chỉ sử dụng 2 congtacto à.
      Động cơ 2 cấp tốc độ dựa trên nguyên lý đổi nối từ Tam giác nối tiếp sang Sao song song, nhưng trường hợp động cơ này 2 đầu dây U1 và U2 đấu chung với nhau.Các anh còn biết có nguyên lý nào khác không giúp mình với.Mình đã đổi điện từ 220v sang 380v nhiều động cơ rồi nhưng gặp động cơ này thì mình bót tay.Các anh có ai biết giúp mình với.Cảm ơn các anh nhiều.Một chầu cafe nhé.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn may170787 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Động cơ 3 pha không đồng bộ 2 cấp tốc độ

Trích dẫn Gửi bởi may170787 Xem bài viết
      Chào các anh.

Mình có động cơ không đồng bộ 3 pha 2 cấp tốc độ (P=7,5kW), có 6 đầu ra là U1-V1-W1(đấu vào congtacto chạy chậm) và U2-V2-W2(đấu vào congtacto chạy nhanh).Điện áp nguồn là Ud=220V.
      Động cơ 2 cấp tốc độ dựa trên nguyên lý đổi nối từ Tam giác nối tiếp sang Sao song song, nhưng trường hợp động cơ này 2 đầu dây U1 và U2 đấu chung với nhau.Các anh còn biết có nguyên lý nào khác không giúp mình với.Mình đã đổi điện từ 220v sang 380v nhiều động cơ rồi nhưng gặp động cơ này thì mình bót tay.Các anh có ai biết giúp mình với.Cảm ơn các anh nhiều.Một chầu cafe nhé.
      bạn nên chụm lại mộ cái .vd như U1, V1,W1, là chạy chậm .còn U2,V2,W2 là chạy nhanh.Bạn nên chụm U1,V1,W1 .là chạy điện 380v rồi đó.
      +++---o0o---+++
      Chạy 2 cấp tốc độ thị phải có 3 cục khỡi động từ mơi chạy được.chạy chậm là chạy một cục .còn 2 cục còn lại thì chạy tôcd độ cao.vd như thế này nha. 1 là U1,V1,W1 là tốc độ thấp ,2 là U2,V2,W2 tốc độ cao.1 chạy 2 hở là chạy tốc độ thấp.còn 2 chạy 1 chụm là chạy tốc độ cao.tốc độ cao là dùng 2 khởi động từ đó nha ?

4. Những thành viên đã cảm ơn kaka_2012 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      28
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Động cơ 3 pha không đồng bộ 2 cấp tốc độ

Trích dẫn Gửi bởi may170787 Xem bài viết
      Chào các anh.

theo m động cơ của bạn đc nối sao ở trong rồi thì mới ra 6 đầu đc. còn ko là phải 12 đầu dây bạn chạy từng cấp 1 nhé. u1,v1,w1 có tốc độ là 700v/. còn cấp kia theo m nó là 2900v/min hoặc 1400v/min

6. Những thành viên đã cảm ơn duongvando89 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016