• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 56

Chủ đề: Hỏi về aptomat

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Mặc định Hỏi về aptomat

em có vài vấn đề muốn hỏi cách các anh chị, vì những cái này em không biết.
      1. aptomat nhảy khi nào? tác động đầu vào hay đầu ra?
      2. hồi sáng nay em tới nhà máy gạo nhỏ nhỏ, có aptomat từ trạm vào nhà máy là 250A và từ tủ điện đến tải nhà máy là 400A. em hỏi tại sao họ lại làm như vậy? làm như vậy có ảnh hưởng gì không?nếu em đổi 400A lên trước thì sao?
      3.em đo dòng phí trên aptomat 400A là 222A, mà sao khi em đo ở đầu ra aptomat 400A thì tới 456A?vậy dòng đâu mà ra nhìu vậy?vô lí,nhưng chính mắt em thấy và em đo lại rất nhìu lần và kết quả không đổi. ở đó họ đi hai lộ song song từ trạm tới aptomat 400A, dây nhôm 95. phía đầu ra aptomat có tủ bù cosphi 0,95. em đo điện áp ở đầu động cơ là 383v.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 6 lần, trong 3 bài

Mặc định Ðề: cao thủ vào đây nào...........................!!!!!!

bạn xem kỹ lại đi chứ sao có chuyện CB tổng mà dòng định mức nhỏ hơn CB tải được.

3. Những thành viên đã cảm ơn nguyenvandau108 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

zẫy mới có chuyện để nói đó.em hỏi chủ nhà máy đó, họ bảo điện lực không cho aptomat cao hơn vì trạm chịu không nổi.còn tại sao aptomat tải lớn hơn aptomat tổng thì mình chịu........................................!!!! !!!

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 56 lần, trong 34 bài

1.áptomat nhảy khỉ quá dòng cho phép.còn cái tác động đầu vào hay đầu ra là sao em hổng hiểu ai biết pm hộ cái.
      2.đây là điều vô lý nhất tôi từng nghe, nhưng vấn đề là họ mắc như thế cũng chả sao cả
      3.đầu vào là 222A đầu ra là 456A.??????
      Trích dẫn Gửi bởi onthith Xem bài viết
      2. hồi sáng nay em tới nhà máy gạo nhỏ nhỏ, có aptomat từ trạm vào nhà máy là 250A và từ tủ điện đến tải nhà máy là 400A. em hỏi tại sao họ lại làm như vậy? làm như vậy có ảnh hưởng gì không?nếu em đổi 400A lên trước thì sao?
      3.em đo dòng phí trên aptomat 400A là 222A, mà sao khi em đo ở đầu ra aptomat 400A thì tới 456A?vậy dòng đâu mà ra nhìu vậy?vô lí,nhưng chính mắt em thấy và em đo lại rất nhìu lần và kết quả không đổi. ở đó họ đi hai lộ song song từ trạm tới aptomat 400A, dây nhôm 95. phía đầu ra aptomat có tủ bù cosphi 0,95. em đo điện áp ở đầu động cơ là 383v.

mục đích đạt được dễ dàng thì khát vọng vươn tới nó càng yếu ớt

6. Những thành viên đã cảm ơn weddien_13 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,533 lần, trong 718 bài

Mình có một vài gợi ý (chỉ là gợi ý thui nha):

để dễ hình dung, giả sử có 1mạch đơn giản như sau: Nguồn ---> dây dẫn A ---> aptomat ----> Dây dẫn B ----> Tải
      Aptomat nhảy khi có sự cố phía sau nó, tức là sự cố ở dây dẫn B, hoặc sự cố tại tải.

Khi aptomat nhảy, aptomat sẽ làm mất điện dây dẫn B và tải. Điều này nhằm hạn chế sự cố lây lan và phòng cháy.

mạch của bạn mô tả có tủ tụ bù, nên có thể giải thích như sau:
      Công suất cấp đến cho tải là tổng phức của công suất P nguồn + Q nguồn + Qtụ bù.
      Do đó, dòng điện đo được tại tải > dòng điện đo tại nguồn là tất nhiên.

Thân.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

8. Những thành viên đã cảm ơn langmantuoi50 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 428 lần, trong 321 bài

1. Ap tô mát, cấu tạo thì rõ rùi, là một là một thiết bị đóng cắt mạch hạ thế, có cơ cấu bảo vệ quá tải bằng thanh lưỡng kim và bảo vệ ngắn mạch bằng cuộn dây, nối tiếp với tiếp điểm đóng cắt; thế nên nó tác động khi có dòng quá tải hay ngắn mạch ở sau ap tô mát .
      2. Chuyện dòng ap tô mát tại tram biến thế nhỏ hơn dòng ap tô mát tại xưởng là ...rất bình thường ở... huyện , khi mà TBA do điện lực quản lý , họ căn cứ vào... an toàn cho họ ; còn tủ điện tổng tại xưởng thì mua từ ... một ai đấy, làm to hơn cho yên tâm và được giá hơn.
      3. Cái này thì .... ko phải zậy ?????

10. The Following 2 Users Say Thank You to tvdien For This Useful Post:

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 264 lần, trong 170 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về aptomat

1) CB tác động ngõ ra
      2-3) tại sao Cb tổng nó nhỏ hơn CB nhanh lý do là có tụ bù, bác coi hai cái dòng công suất khi có tụ và khi không có tụ nè
      time is money
      lost time is never found again

12. The Following 2 Users Say Thank You to missyou42 For This Useful Post:

Địa chỉ
      tp.HCM
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 232 lần, trong 133 bài

ủa? sao mình nghe vô lý vậy ta. khi mà bù công suất phản kháng thì S sau khi bù sẽ giảm xuống thì dòng sẽ giảm, vậy dòng tải sau khi bù phải nhỏ hơn mới là đúng chứ?
      ELECTRICITY INDUSTRY

Cảm ơn
      42
      Được cảm ơn 29 lần, trong 17 bài

1 . ap to mat nhảy khi có thay đổi ở phía sau aptomat tức là đầu ra.khi có thay đổi ở phía đường dây , thiết bị sau nó vd như ngắn mạch,quá tải, quá áp, kém áp, chạm đất thì nó sẽ tự động cắt.
      2 .ATM ở đầu vào là 250A là vì điện lực bắt dùng thế để đảm bảo chung cho phía toàn bộ tải sau trạm.
      3. cái này thì mình thấy chưa rõ lắm.

15. Những thành viên đã cảm ơn huydungna vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 75 lần, trong 55 bài

Trích dẫn Gửi bởi missyou42 Xem bài viết
      1) CB tác động ngõ ra
      2-3) tại sao Cb tổng nó nhỏ hơn CB nhanh lý do là có tụ bù, bác coi hai cái dòng công suất khi có tụ và khi không có tụ nè
      hic.em chịu. sao ky vậy dòng sau khi bù lại lớn gấp đôi trước khi bù.người ta bù là để giảm chi phí.dòng tăng cao như vậy là sao nhỉ

Trang 1 của 6 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Aptomat là gì? Các bác giúp em phân biệt aptomat, cb, mccb, mcb, acb, dùm cái
      Bởi mr.ba86 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 10-06-2016, 20:59
    2. Trợ giúp - mọi người cho mình hỏi về aptomat.tks
      Bởi dakami trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-09-2014, 00:41
    3. Trợ giúp - tại sao aptomat ko cắt?
      Bởi huynhtran38 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 32
      Bài cuối: 04-01-2014, 20:00
    4. Trợ giúp - Giúp em về aptomat với(gấp): nguyên lí hoạt động của aptomat ?
      Bởi l0v3st0n3 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 18
      Bài cuối: 22-10-2013, 22:36
    5. Trợ giúp - hộ em với các pro . so sánh Aptomat LS + Aptomat Hyundai + Aptomat Schneider + Aptomat GE + Aptomat ABB
      Bởi manhthang_BMW trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-08-2013, 08:45
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016