• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      29
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 325 lần, trong 215 bài

Mặc định Ðề: Tìm nơi học về điện

Đầu tiên bạn phải biết mục đích học của mình đã!Bạn nói điện chung chung thì rộng wa.Còn vấn đề bạn mới học lớp 9 thì khá nan giải.Nếu bạn muốn học thiết kế điện thì:
      1.Hiểu biết về điện tử cơ bản
      2.Biết sử dụng máy tính

Bạn có thể tham khảo link sau:
      http://vpt.edu.vn/

3. Những thành viên đã cảm ơn binhcdt43 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      29

cảm ơn anh nhiều nhiều.nói chung là máy tính thì xài được.điện tử cơ bản thì em cũng biết chúc chúc.Nhưng anh ở hà nội còn em ở Biên Hòa-Đồng Nai làm sau đến chổ anh chỉ được.nhưng thật lòng là cảm ơn anh nha.Thanks anh 1 cái

Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 13 lần, trong 2 bài

nếu trong em có sở thích hoc điên.thí em hãy thương xuyên vao weddien.com để biêt nhiều hơn về tranh luận.va co dề tàinao nào mới mình cùng nhau thao luận sẽ giup it cho e đó trong nganh điên đó
      ĐIỀU TỒI TỆ NHẤT TRÊN ĐỜI NÀY LÀ KHÔNG BIÊT GÍ!

Cảm ơn
      29

Thật sự mà nói và nói ra sợ các anh không tin.Hiện em đang làm bảo trì cho 1 công ty.Hồi đó nhờ quen biết nên xin vào làm công nhân.Nhưng không hiểu sau, sau khi công ty lắp đặt xong máy móc thì em được đưa vào bộ phận bảo trì làm.Bây giờ thì em chỉ muốn kiếm cái bằng cấp để có tưong lai hơn thôi.Vì biết trong số các bác ở đây đều là những anh chị có bằng cấp nên chắn sẽ biết nhiều địa điểm học phù hợp với trình độ của em.Mong các anh chị,các bác nào biết chỉ giúp giùp em với

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,899 lần, trong 1,468 bài

Pác làm công ty nhà nước hay công ty tư nhân?

Công ty tư nhân người ta chẳng cần quan tâm đến bằng cấp của pác, chỉ cần pác làm việc hiệu quả là được. Về mặt kiến thức, nếu pác có căn bản và thường xuyên tự cập nhật thi quá tốt.

Công ty nhà nước cái bằng sẽ là cái để giúp pác tiến thân, thí dụ lên tổ trưởng, quản đốc... Không có bằng cấp cũng khó.

Nhưng nếu pác làm việc tốt, chẳng có tham vọng gì cao hơn, thì pác cứ an tâm đi. Những gì công ty đào tạo pác sẽ là bằng chứng để bảo đảm việc làm cho pác rồi. nếu công ty chưa an tâm, họ sẽ gởi pác đi đào tạo để có được cái bằng hợp pháp.

Thí dụ như QT biết rất nhiều nhân viên có đến gần chục cái bằng như thế: bằng an toàn ðiện, bằng sơ cấp hoặc trung cấp chính trị, bằng giáo viên thực hành tại cơ sở, bằng về đấu thầu và xét thầu, bằng về vận hành máy phát ðiện, bằng về hàn ðiện và hàn hơi, bằng về lái cẩu, bằng về lái xe nâng... hầm pà lằng.

8. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      29

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Pác làm công ty nhà nước hay công ty tư nhân?

Công ty tư nhân người ta chẳng cần quan tâm đến bằng cấp của pác, chỉ cần pác làm việc hiệu quả là được. Về mặt kiến thức, nếu pác có căn bản và thường xuyên tự cập nhật thi quá tốt.

Công ty nhà nước cái bằng sẽ là cái để giúp pác tiến thân, thí dụ lên tổ trưởng, quản đốc... Không có bằng cấp cũng khó.

Nhưng nếu pác làm việc tốt, chẳng có tham vọng gì cao hơn, thì pác cứ an tâm đi. Những gì công ty đào tạo pác sẽ là bằng chứng để bảo đảm việc làm cho pác rồi. nếu công ty chưa an tâm, họ sẽ gởi pác đi đào tạo để có được cái bằng hợp pháp.

Thí dụ như QT biết rất nhiều nhân viên có đến gần chục cái bằng như thế: bằng an toàn ðiện, bằng sơ cấp hoặc trung cấp chính trị, bằng giáo viên thực hành tại cơ sở, bằng về đấu thầu và xét thầu, bằng về vận hành máy phát ðiện, bằng về hàn ðiện và hàn hơi, bằng về lái cẩu, bằng về lái xe nâng... hầm pà lằng.
      Cảm ơn Bác Qt nhiều vì những lời khuyên của bác.Công ty em làm là của Pháp 1 công ty con của 1 tập đoàn chuyên sản xuất về dây EDM,Cáp Viễn Thông,Cáp dùng cho máy bay.Nhưng nếu làm ở đó hoài thì ko bao giờ tiến thân được.Mà bây giơ đi xin chổ nào làm họ cũng lấy bằng cấp làm đầu vào cả.mà em lên mạng kiếm hoài cũng chẳn có chổ nào phù hợp.Chỉ có 1 chổ ở trường đại học KHTN có khóa kỹ thuật viên Tự Động Hóa nhưng chỉ là chính chỉ thôi.

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51

bạn mới học hết lớp 9 thì khó lắm.Nếu bạn có điều kiện thì mình nghĩ bạn nên đi làm một cái bằng cấp 3.Sau đó thì xin vào hoc đại học tại chức.Mình nghĩ dù làm ở tư nhân hay nhà nước thì cũng cần có bằng thì mới tiến lên được.Trừ khi bạn muốn ra ngoài tự mình làm ông chủ.Chúc bạn thành công trong cuộc sống.Còn bạn tìm các trung tâm thì chỉ học được chứng chỉ thôi.

Cảm ơn
      29

Trích dẫn Gửi bởi binhcdt43 Xem bài viết
      bạn mới học hết lớp 9 thì khó lắm.Nếu bạn có điều kiện thì mình nghĩ bạn nên đi làm một cái bằng cấp 3.Sau đó thì xin vào hoc đại học tại chức.Mình nghĩ dù làm ở tư nhân hay nhà nước thì cũng cần có bằng thì mới tiến lên được.Trừ khi bạn muốn ra ngoài tự mình làm ông chủ.Chúc bạn thành công trong cuộc sống.Còn bạn tìm các trung tâm thì chỉ học được chứng chỉ thôi.
      Em cũng cảm ơn anh.Chuyện anh nói em cũng đã tính đến cũng đã thực hiện.Nhưng khổ nổi bằng cấp 3 có đó nhưng ko có hồ sơ gốc.Vậy nên mới khổ

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51

Thế thì chỉ còn cách làm giả bằng thui!hehe

13. Những thành viên đã cảm ơn binhcdt43 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2